Hỏi/ Thắc mắc - Adaptor sạc USB ... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Adaptor sạc USB ...

LikeAbOSS

Gà con
Hello !
Mình không rành về mấy củ sạc nên nhờ mọi người tư vấn... :)
Mình muốn mua củ sạc dùng chung cho các loại như: tai nghe bluetooth, máy xay mini, v.v... như vậy không biết có ổn không ? Nếu được mọi người cho biết mình nên mua loại nào ?
THANKS.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn cho biết model, công suất của từng thiết bị rồi mình bàn tiếp...

LikeAbOSS

Gà con
Bạn cho biết model, công suất của từng thiết bị rồi mình bàn tiếp...
Máy xay mini thì 40w - 1A - pin 1500 mAh, những thiết bị còn lại thì không nhớ vì thông tin lạc mất rồi :) Chà chà mình thấy hơi khó dùng chung 1 củ sạc nhỉ :)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Máy xay mini thì 40w - 1A - pin 1500 mAh, những thiết bị còn lại thì không nhớ vì thông tin lạc mất rồi :) Chà chà mình thấy hơi khó dùng chung 1 củ sạc nhỉ :)
Máy xay mini của bạn dùng pin bao nhiêu vôn vậy? 40V chăng?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Hạn chế sử dụng chung vì mỗi thiết bị nó có yêu cầu A và W khác nhau. W thì dễ, nhưng A nếu cao hơn dễ gây hư hại thiết bị.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Sao cái máy xay 40w 1A lại pin 1500 ?? Tốt nhất bạn nên chụp rõ mã sản phẩm . 40w-1A thì điện áo đầu vào phải 40V rồi , pin 1500mah xoay dc mấy phát thì hết pin 😅

LikeAbOSS

Gà con
Mình tìm các tờ giấy của các loại thiết bị hình như đều 5v và 1A, có 1 loại 1,5A thì phải vì giấy cũ rồi và máy cũng chưa về ( mượn hoài đòi hoài :) ) có lẽ chọn củ sạc 1A chắc hơn :)
THANKS.

LikeAbOSS

Gà con
Sao cái máy xay 40w 1A lại pin 1500 ?? Tốt nhất bạn nên chụp rõ mã sản phẩm . 40w-1A thì điện áo đầu vào phải 40V rồi , pin 1500mah xoay dc mấy phát thì hết pin 😅
Mình hơi lười... Máy xay sinh tố ấy mà Gaabor GF-M40 , trên bao bì ghi sao mình viết ra như thế.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình hơi lười... Máy xay sinh tố ấy mà Gaabor GF-M40 , trên bao bì ghi sao mình viết ra như thế.
Ak dòng này thì mình biết , nhiều cái n ghi ảo lòi ấy , mình cũng có 1 cái . dòng sạc cho pin này thường 0,5-1A thôi , nên bạn dùng adapter nào cũng dc . mình vẫn xài chung với củ sạc đt , nếu xài các loại dùng cổng micro usb hay typeC thì bạn dùng luôn sạc đt đang dùng hoặc mua củ sạc tầm 10-18W là dc nhé , mua củ sạc hãng tên tuổi là tốt nhất

TechVNC

Gà con
chuẩn USB Type-C ra đời là điều hữu dụng trong trường hợp này vì nó:
- Công suất, hiệu suất cao
- Tốc độ truyền DATA nhanh.
- Độ linh động điện áp đầu ra lẫn công suất.

Bạn có thể dùng công nghệ PD trên Type-C, đó là sử dụng mạch sạc dự phòng có tích hợp chip sw3518s công suất đặt tới 60W, có loại đạt 100W. Chỉ cần 1 hộp sạc dự phòng và dây cáp Type-c, bạn có thể sạc hay cấp nguồn cho tất cả thiết bị Smart Phone, tablet, Ipad, máy cạo râu, máy xây mini, quạt sử dụng động cơ brushless, kể cả Laptop...v.v.v. Điện áp và công suất rất linh động nó phụ thuộc vào thiết bị tiêu thụ đầu ra: nó có điện áp dao động từ 5vDC đến 19vDC các thiết bị tiêu thụ miễn nằm trong dãi điện áp này điều có thể sử dụng được và cần dưới 60W (đa số laptop cá nhân hiện nay tiêu thụ chỉ khoảng 45W). Trong tương lai Type-C có thể đạt hơn 100w..... Tôi cũng đang dùng phương pháp này, rất phù hợp cho nhu cầu du lịch hay công tác xa.

Do Type-C hiện nay vẫn còn khá mới và các thiết bị cũ không hỗ trợ PD, QC, VOOC... giải pháp đưa ra bạn có thể mua thêm mạch trigger để điều chỉnh điện áp thủ công đầu ra chỉ bằng nút gạt: tùy chỉnh áp từ 5-19 volt

Nếu tính chi phí mua mạch sạc dự phòng có tích hợp chip sw3518s khá rẻ rơi vào khoảng trên dưới 100k.. Nếu muốn nhỏ gọn thì kết hợp với pin 32650 thay vì acquy. Tổng chi phí nếu tự đống pack pin rơi vào tầm hơn 1tr cho pin 8s dung lượng 12Ah (Tôi đang sử dụng thực tế có thể sạc đầy cho Laptop Lenovo Legion 5 15ACH6 R7 tầm hơn 3 lần, do máy này có VGA)

Sửa lần cuối:

LikeAbOSS

Gà con
Ak dòng này thì mình biết , nhiều cái n ghi ảo lòi ấy , mình cũng có 1 cái . dòng sạc cho pin này thường 0,5-1A thôi , nên bạn dùng adapter nào cũng dc . mình vẫn xài chung với củ sạc đt , nếu xài các loại dùng cổng micro usb hay typeC thì bạn dùng luôn sạc đt đang dùng hoặc mua củ sạc tầm 10-18W là dc nhé , mua củ sạc hãng tên tuổi là tốt nhất
Thì mình cũng xài củ sạc đt samsung nhưng nó sạc nhanh quá sợ mau hỏng pin nên giờ mua củ sạc riêng. Mà có củ sạc nào tự động nhận thiết bị không vậy ?
THANKS.
Mấy nhóc hàng xóm kêu la bảo với Cha Mẹ nó củ sạc hỏng hoài, không biết mấy nhóc ấy xài củ sạc gì mà 1 tháng mua 2, 3 cái... :)

mrJaden

Rìu Bạc
Thì mình cũng xài củ sạc đt samsung nhưng nó sạc nhanh quá sợ mau hỏng pin nên giờ mua củ sạc riêng. Mà có củ sạc nào tự động nhận thiết bị không vậy ?
THANKS.
Mấy nhóc hàng xóm kêu la bảo với Cha Mẹ nó củ sạc hỏng hoài, không biết mấy nhóc ấy xài củ sạc gì mà 1 tháng mua 2, 3 cái... :)
Chắc củ sạc mua lề đg <100k mới vậy{bad_smelly}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
THANKS.
Sạc lởm + cách dùng sai n sẽ vậy . t dùng củ 18W đt xiaomi và 1 cục anker 18w , adapter đều tự động nhận dạng dòng cần , thiết bị hỗ trợ sạc mức nào thì n cấp mức đó chứ ko đẩy full đâu . từ miband , Smartwatch , tai nghe bluetooth , sạc dự phòng , máy xay mini ...tất cả đều bt.
Vậy nên đừng mua mấy cái sạc rẻ tiền hoặc fake là dc