Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 26 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Bác dùng anti gì mà Trình Quản Lý Tải Xuống Của Con Kiến bị cảnh báo vậy Bác !??
Lâu lắm rồi cháu ơi, bác không nhớ rõ, lúc đó chắc không phải Eset đâu. Bữa nào cài lại xem có bị nữa hay không?

Hamano Kaito

Moderator
Lâu lắm rồi cháu ơi, bác không nhớ rõ, lúc đó chắc không phải Eset đâu. Bữa nào cài lại xem có bị nữa hay không?

Vậy bữa nào Bác rãnh Bác test lại thử xem, cháu Test soft đó thấy bắt link tốt lắm. Ko thua kém gì IDM ở khoảng bắt Link đâu
Nhưng còn download thì thua IDM 1 tí.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0, tôi đã cài DAM rồi bạn, bây giờ làm sao add được link cho nó download, tôi không cài nó vào Add on. Bạn gửi thử bất kỳ link nào để tôi test xem sao nhé.

Xem phần đính kèm 9187

Xem phần đính kèm 9188

Tôi đã làm thử với GGD, không thấy hiện dung lượng nên không load về được, tôi chưa biết cách sử dụng bạn ơi.
Bác nhấn start downl;oad , sau đó bác bác re-downlod 1 lần là nó tải hoành chỉnh

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy bữa nào Bác rãnh Bác test lại thử xem, cháu Test soft đó thấy bắt link tốt lắm. Ko thua kém gì IDM ở khoảng bắt Link đâu
Nhưng còn download thì thua IDM 1 tí.

Bác mới cài thử Ant đây cháu, đúng như cháu nói nó download được youtube video, còn khi vào web xem phim của fshare, nó không bắt được link phim như IDM mà nó load về hơi nhiều, đúng lúc này đây thì Malwarebytes và Eset nhảy vào chặn các web độc hại, nó hơi bất tiện chổ đó, bác chưa biết phải setup như thế nào và nếu có link từ GGD thì mình sẽ làm sao để download được từ Ant vậy cháu?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, thí dụ như link này, bạn xem cái hình, tôi phải làm sao để có link add vào DAM:

DAM 2020-02-13_191405.png

Nếu tôi click vào download anyway thì FF gửi giao diện ở trên,

Nếu tôi chép link từ thanh address vào DAM thì nó ra như hình dưới:

DAM-3  2020-02-13_085411.png

Khi click vào Start download thì nó chỉ download có số size là kb thôi:

DAM-4  2020-02-13_085411.png

Sau đó vào lại nhấn Re-download thì nó ra như hình dưới này:

DAM 5 2020-02-13_085411.png

Tôi nghĩ mình lấy link sai nên nó như vậy đó.

Hamano Kaito

Moderator
Bác mới cài thử Ant đây cháu, đúng như cháu nói nó download được youtube video, còn khi vào web xem phim của fshare, nó không bắt được link phim như IDM mà nó load về hơi nhiều, đúng lúc này đây thì Malwarebytes và Eset nhảy vào chặn các web độc hại, nó hơi bất tiện chổ đó, bác chưa biết phải setup như thế nào và nếu có link từ GGD thì mình sẽ làm sao để download được từ Ant vậy cháu?

Mỗi video mà ant bắt được điều nằm trong mục bảng nhảy của ant đấy bác. Bác trỏ chuột vào đó nó sẽ xổ xuống danh sách mà nó bắt được
Ant này xài phiền ở chỗ bắt link video quá nhạy, vì nó sẽ bắt và định hình luôn. Ko như IDM bắt thôi, chứ ko định hình <== đôi khi khó khăn là ở chỗ này

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác Hoang Duch thử bật tiện ích mở rộng trên chrome hay ff gì rồi vào link GG D bác nhấn tải thử xem nó bắt link như thế nào
Tôi tắt tiện ích mở rộng của nó khi nào cần tải thì mới bật lên
PS/
Dưới là ảnh tôi tải link của bạn MC mới up đó bác . bắt link nhấn download nó báo lỗi sau đó mỡ box chính của nó re-download , re d 1 lần ko được thì click re-d... vài lần nó tự tải như ảnh dưới đó bác
==================================================

==================================

=========================

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác Hoang Duch thử bật tiện ích mở rộng trên chrome hay ff gì rồi vào link GG D bác nhấn tải thử xem nó bắt link như thế nào
Tôi tắt tiện ích mở rộng của nó khi nào cần tải thì mới bật lên

Hôm nay tôi cài lại trên một bản Win khác thì có giao diện Add- ons hiện lên cho FF, kết quả đã khác với ngày hôm qua khi bật lên đó bạn:

DAM ADDS ON 2020-02-14_061813.png

DAM ADDS ON-2  2020-02-14_061813.png

DAM ADDS ON-3  2020-02-14_061813.png

Khi tôi mở youtube thì nó hiện ra như hình dưới, không biết có phải download hết những gì nó kê ra hay không vậy bạn?

Click thử vào download all thì nó yêu cầu mua:

DAM ADDS ON-5  2020-02-14_061813.png

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn rất nhiều nhe, tôi đã cho nó uống thuốc rồi:

Xem phần đính kèm 9218
Thật DAM nó thua IDM về mảng bắt link còn việc download thì nó ko hề kém , và trội hơn IDM về mảng nối file sau khi load hoàn tất . Bác dùng 1 thời gian quen dần với DAM thì sẽ thấy nó cũng có mặt tích .
IDM thì tôi cài đặt còn DAM thì cài 1 lần vào khác ổ C , cứ chạy nó như là portable qua nhiều lần cài lại win , chỉ cần cho uống thuốc lại trên win mới thôi :p

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng thật là video DAM nó ko bắt được link bác ơi !!!

Nếu DAM không bắt được link video từ youtube thì mình dùng Ant download, tôi thấy Ant bắt được link của youtube khá tốt, riêng về link file thì tôi chưa biết cách làm. DAM thì dùng bắt link GGD. Mỗi cái có cái hay và dở, mình bây giờ ở vào thế bị động nên phải chấp nhận sống chung với lũ. Tôi cũng chưa đọc bài viết của Hamano Kaito về cách chỉnh sửa registry vĩnh viễn cho IDM, bữa nào đọc và làm theo thử xem thế nào, chỉ sợ là nhiều ý cao siêu quá tôi không tiếp thu kịp thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.