Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Hai code đầu tiên chắc bạn nào cũng biết làm rồi, tôi chỉ bổ sung thêm hình khi bạn thay đổi cho dòng Hex thứ ba, tôi đã làm như vậy và phần Scheduler hoạt động rất tốt.

Hình đầu tiên khi bạn vừa mới Search cho dòng code thứ 3, bạn lưu ý ở vị trí đóng khung bên trái, khi thấy như vậy thì bạn nhấn tiếp F3, nó sẽ ra cái hình thư hai tiếp theo hình này:

Xem phần đính kèm 9148

Bạn sẽ chỉnh sửa 87 thành 86 từ vị trí như hình dưới đây:

Xem phần đính kèm 9149

Sau khi đã chỉnh sửa ta có hình dưới đây:

Xem phần đính kèm 9150

Xong rồi là bạn save lại, chép file IDMan.exe mới tạo vào C:\Program Files (x86)\Internet Download Manager\ ..... các bạn xem tiếp hướng dẫn từ #1 hay từ page #320 của bác @@sec0 để làm cho hoàn chỉnh.

Hình bản 6.36.7 của tôi:

Xem phần đính kèm 9151
Hai code đầu tiên chắc bạn nào cũng biết làm rồi, tôi chỉ bổ sung thêm hình khi bạn thay đổi cho dòng Hex thứ ba, tôi đã làm như vậy và phần Scheduler hoạt động rất tốt.

Hình đầu tiên khi bạn vừa mới Search cho dòng code thứ 3, bạn lưu ý ở vị trí đóng khung bên trái, khi thấy như vậy thì bạn nhấn tiếp F3, nó sẽ ra cái hình thư hai tiếp theo hình này:

Bạn sẽ chỉnh sửa 87 thành 86 từ vị trí như hình dưới đây:

Sau khi đã chỉnh sửa ta có hình dưới đây:

Xong rồi là bạn save lại, chép file IDMan.exe mới tạo vào C:\Program Files (x86)\Internet Download Manager\ ..... các bạn xem tiếp hướng dẫn từ #1 hay từ page #320 của bác @@sec0 để làm cho hoàn chỉnh.

Hình bản 6.36.7 của tôi:​
Đã thành công. Cảm ơn!

hunterx86

Búa Đá
Có bạn nào thử bản Beta 6.37 chưa? Tôi mới thử với dòng code đầu tiên thì nó báo không tìm thấy các bạn ơi.
-censor- cập nhật thường xuyên và thường xuyên rất khó chịu là những cập nhật vô dụng và không có sự khác biệt thực sự ngoại trừ việc chỉ thay đổi số phiên bản và không thêm bất cứ điều gì thực sự hữu ích
Đôi khi các sự cố xảy ra có chủ ý không có mặt để hoàn nguyên bản cập nhật mới nhằm cung cấp tính hợp pháp cho các bản cập nhật này
Và có những người thừa nhận rằng họ đã mua chương trình chỉ để giải tỏa những rắc rối của việc cập nhật thường xuyên cho thấy kích hoạt
Phiên bản này sẽ không có gì mới như nó đã và sẽ tồn tại với phiên bản hiện tại trong một thời gian dài
Và hãy nhớ rằng, ngay cả khi bạn mua chương trình, các bản cập nhật chính sẽ không được hỗ trợ và bạn sẽ cần mua lại chương trình khi mỗi bản cập nhật mới được phát hành (Tôi không biết nếu điều này được thực hiện ngay bây giờ nhưng có kế hoạch triển khai trong tương lai)

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Họ đang thay đổi mã hóa lại code rồi. Và họ đang rất bực mình vì bị hội Cra-ker toàn cầu thông đít soft quá dữ dội
Có lẽ sau đợt beta này sẽ ra đi một số crac-k trong đó có thể bao gồm cách này. Hi vọng họ vẫn giữ thuật toán block registry lại ! hihihi, cháu vẫn xài cách này. Cứ có update là update khỏi phải lăn tăn tìm crac-k chi cho mệt hoặc dùng trialreset cũng được.
Hi vọng họ vẫn giữ thuật toán trial với dk như cũ !

Hamano Kaito

Moderator
Vậy là kể từ 6.36.7 trở về sau xem như mã hex hiện tại bị vô hiệu hóa kể từ dạo này :D

Hy vọng @minhung9x tái xuất giang hồ , nếu ko thì ko update ver 7 . hoặc chuyển sang cái khác ví như DAM ớ

Nếu như ko có IDM thì sẽ chuyển sang ant download manager. DAM xài chán, nếu ko có ant download manager thì xài jdownloader chứ ko thích DAM, DAM xài chán {smile}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sao sếp @@sec0 ko dùng long trial của mình {bad_smelly}, dùng chi promo có 1 năm (chán lắm), hihihi {smile}

P/s: Lại ghi lộn tên sếp nữa (cái tên khó ghi quá lun đấy) {waaaht}
Hôm nọ thấy nó ghi license như cái hình này nè mod

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nếu như ko có IDM thì sẽ chuyển sang ant download manager. DAM xài chán, nếu ko có ant download manager thì xài jdownloader chứ ko thích DAM, DAM xài chán {smile}
Nếu nói DAM thì tôi thấy rất bực mình với nó là auto bắt link ảnh bá láp tầm xàm trong lúc mở email .
Còn nói về tốc độ thì nó hơn hoặc = IDM chứ ko hề thua , mà tuyệt cú mèo là vừa tải vừa ghép ko phải chờ như IDM

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hamano Kaito đến khi không còn dùng được cách Hex nữa thì bác sẽ lựa chọn cách của cháu. Bác biết thế nào cũng sẽ tới ngày này, ở cmt trước đó bác có nói rồi, thế nào họ cũng sẽ thay đổi vì bị dùng chùa nhiều quá.

@@sec0, tôi chưa dùng DAM nhưng nghe bạn nói làm tôi cũng hơi ngần ngại, còn cái Ant Download Manager thì tôi hồi trước có cài nhưng cứ bị AV cảnh báo mãi nên tôi chán tôi xoá nó luôn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@Hamano Kaito đến khi không còn dùng được cách Hex nữa thì bác sẽ lựa chọn cách của cháu. Bác biết thế nào cũng sẽ tới ngày này, ở cmt trước đó bác có nói rồi, thế nào họ cũng sẽ thay đổi vì bị dùng chùa nhiều quá.

@@sec0, tôi chưa dùng DAM nhưng nghe bạn nói làm tôi cũng hơi ngần ngại, còn cái Ant Download Manager thì tôi hồi trước có cài nhưng cứ bị AV cảnh báo mãi nên tôi chán tôi xoá nó luôn.
Bác cứ tải DAM về đừng bật addon trong trình duyệt và đừng cho khởi động , khi nào cần tải file lớn bác run nó rồi tải . Tôi chuộng nhất là DAM nó tải thấy đã lắm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.