AAG chưa khắc phục xong, cáp quang biển APG lại gặp sự cố, Internet đi quốc tế chậm rõ rệt! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

AAG chưa khắc phục xong, cáp quang biển APG lại gặp sự cố, Internet đi quốc tế chậm rõ rệt!

jaguar

Búa Gỗ Đôi
lúc trước thì voa, danlambao, rfa có thể vô xem, chỉ cần đổi DNS là được. Giờ thì 3 trang kia chặn rồi, trang bị chặn gần đây là voa. Tiếp tới là xử nốt BBC
Dần dần rồi DNS và cả VPN cũng sẽ chấm dứt ở Viêt Nam

woody0712

Búa Gỗ
chịu thôi chứ biết sao giờ, lâu lâu bứt nút thì xả, xả xong thì tiếp tục chịu đựng cay đắng {big_smile}

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Tối qua tôi có bị lag chút đỉnh. Nhưng route lại traffic thì đúng ko hiểu tóm lại mình hên hay công lực mình đỉnh nữa các bác ạ. {doubt}
Hy vọng cáp mạng không cố "đứt" nữa. Dạo này tần suất hơi bị dày. Net ơi mày cố như này tao chịu sao nổi? {beauty}

Hamano Kaito

Moderator
Ai ko bức xúc chứ, bỏ tiền ra xài nhưng dịch vụ ko như ý muốn rất chi là đau LÒNG. Mà ko chỉ mỗi mạng ko đâu, nhiều thứ lắm rất chi là tệ và thậm
Nhưng âu cũng là do duyên CMN số, cam chịu số phận thui..............i {angry}
Nói chung được này mất kia, mất thì nhiều được thì chẳng bao nhiêu {lol}

jaguar

Búa Gỗ Đôi
Mà có cái lạ là nếu ai dùng DNS dịch vụ ngoài là bị bóp băng thông đến mức không thể kết nối internet. Bực quá nên tôi quay lại DNS VNPT thì vào vèo vèo
Như vậy là do chính sách kiểm soát nội dung truy cập của nhà nước, nếu dùng DNS nước ngoài thì chú phỉnh không kiếm duyệt được nội dung khi lướt web, nhất là các dịch vụ DNS bên thứ 3 ngày nay mã hóa dữ quá làm cho việc kiểm duyệt là không thể, nên anh phải bóp băng thông cho chúng mày dùng DNS chính chủ

woody0712

Búa Gỗ
chẳng hơn đâu, giờ là tối cn, mai t2 đi làm, từ lúc bắt đầu giãn cách xã hội là t7 cn auto lag, đến t2 đến tối t6 sẽ đỡ hơn 1 chút do đổi lại dãy ip. còn ai bảo đứt cáp thật thì nên cung cấp bằng chứng chứng minh đứt cáp, số liệu từ isp chẳng hạn, còn ko thì riêng việc đổi dns hay dùng vpn đổi cổng mà hết lag hay tăng băng thông thì đủ hiểu có đứt hay ko rồi. nếu nói sợi cáp nó ở dưới biển chịu áp lớn và nhiều biến cố để có thể đứt thì nói kiểu con nít cãi cùn, chẳng có cơ sở, lúc thiết kế, bọn kỹ sư nó tính toán luôn có dự phòng x3 4 thậm chí là 10 lần so với thực tế, hệ số an toàn luôn rất cao, đây là dự án khai thác internet của cả khu vực đna, huy động vốn rất lớn từ rất nhiều nguồn, chứ ko phải của 3 thằng isp cùi mía của vn. riêng về kỹ thuật, vn chỉ là hàng tép

noob78

Búa Gỗ Đôi
Xuốt ngày đứt đến phát nản chả hiểu cáp kiểu gì luôn:mad:

Hamano Kaito

Moderator
Xuốt ngày đứt đến phát nản chả hiểu cáp kiểu gì luôn:mad:

Cáp ko đứt chỉ có Lòng Người bị đứt thôi bạn ! {bye}{bye}

Darias

Rìu Chiến
Tối qua tôi có bị lag chút đỉnh. Nhưng route lại traffic thì đúng ko hiểu tóm lại mình hên hay công lực mình đỉnh nữa các bác ạ. {doubt}
Hy vọng cáp mạng không cố "đứt" nữa. Dạo này tần suất hơi bị dày. Net ơi mày cố như này tao chịu sao nổi? {beauty}
Share mình kinh nghiệm route traffic với bạn hiền.

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Mà có cái lạ là nếu ai dùng DNS dịch vụ ngoài là bị bóp băng thông đến mức không thể kết nối internet. Bực quá nên tôi quay lại DNS VNPT thì vào vèo vèo
Như vậy là do chính sách kiểm soát nội dung truy cập của nhà nước, nếu dùng DNS nước ngoài thì chú phỉnh không kiếm duyệt được nội dung khi lướt web, nhất là các dịch vụ DNS bên thứ 3 ngày nay mã hóa dữ quá làm cho việc kiểm duyệt là không thể, nên anh phải bóp băng thông cho chúng mày dùng DNS chính chủ

DNS của vnpt là gì vậy bạn

Darias

Rìu Chiến
Khách hàng nên lên tiếng yêu cầu đòi quyền lợi. Bù ngày sử dụng, giảm giá cước chứ không nên chỉ chịu thiệt phần mình. ISP ó gan bóp thì phải chịu thiệt chứ cứ đẩy phần thiệt cho khách hàng thì không được.

poiuy

Rìu Sắt
Tốt nhất là bác nào hiểu biết thì share cách nào đó để dân thường như bọn mình dùng được mạng nhanh chứ các bác toàn đưa ra thuật ngữ khó hiểu quá, ví dụ như warp+ thì mình chả hiểu nó là gì, chỉ biết mạng lúc nhanh lúc chậm, nguyên nhân thế nào mình có biết cũng vô ích, cáci cần là cách khắc phục.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Share mình kinh nghiệm route traffic với bạn hiền.
Híc, em gọi là route traffic cho vui thôi bác! Chứ món này em phải học bác và các bác khác ý ạ! {burn_joss_stick}
Thật ra cái ý thứ ba của em là thế có thực sự đứt cáp không nữa.

Darias

Rìu Chiến
Tốt nhất là bác nào hiểu biết thì share cách nào đó để dân thường như bọn mình dùng được mạng nhanh chứ các bác toàn đưa ra thuật ngữ khó hiểu quá, ví dụ như warp+ thì mình chả hiểu nó là gì, chỉ biết mạng lúc nhanh lúc chậm, nguyên nhân thế nào mình có biết cũng vô ích, cáci cần là cách khắc phục.
Muốn biết nó là gì thì search Google là ra thanh niên lười ạ. Cứ muốn đút tận miệng thì sao biết được nhiều thứ hay trên đời.

Hamano Kaito

Moderator
@poiuy | Theo như bài bạn nói mình để ý 2 chữ "Khắc Phục" và mình xin đính chính là ko có chuyện Khắc Phục, Khắc Xuất, Khắc Nhập gì ở đây hết
Cái mà ta quan tâm và chính yếu ở đây là 2 chữ "ĐỐI PHÓ" với tình trạng này. Hai chữ "Đối Phó" nghe nó nặng nề làm sao ấy nhưng nó đúng với tình hình hiện tại.
------
Kết câu : Muôn nhanh thì phải tự mò rồi như dùng VPN, Proxy, hoặc 1 số giao thức mạng khác {lay}{lay}

Đang chuẩn bị nhân sự đại hội 13, cho facebook youtube chậm quay quay để nản quá không vào

XungDung

Búa Gỗ
Biết là được mấy bác ơi, bình luận nhiều quá lại bị mời lên phường uống trà đá thì toang :D