1 Click Build Win11PE | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

1 Click Build Win11PE

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Đây là 1 Click build Win11 Supper mini danh cho tất cả Phiên bản Win11 21h2 (Không áp dụng win10 và Win11 22h2.Build vẫn chay đuọc nhưng Explore sẽ mở không đươc)

-Nếu muốn Build Win10 hay Win11 22h2 thì phải thay một số File trong gói 7z mới build được.Bạn nào rành thì có thể thay và tuỳ biến

-Đây là script Build Win11PE Supper Lite hổ trợ,Webcam, phần mềm vừa đủ để cài Win,phân vùng hệ thống và giải trí

Hướng dẫn
1. Muont File iso vào ổ ảo băng Ultraiso hay Imdisk
2.Chạy Script bằng quyền admin rồi chọn ổ ảo ở bước 1
3.Chọn phiên bản tạo PE
Done
Sau khi build xong .Nếu muốn test nhanh thì bạn dùng 7zip mở file iso lên rồi vào thư mục Efi\WinPE KÉO FILE Wiix64.Wim vào thư mục Test ngay cạnh thư mục Data.sau đó vào thư mục Test chạy 1 Click nhé

Link: pass: 123

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để mai cháu test xem sao ạ
Nếu bác nhớ không nhầm thì bản build PE trước đó của bạn ấy vẫn có ID cho AnyDesk, để bác thử tìm lại bản cũ và build lại xem sao nhé.

Update: Đây là hình build cũ hơn và rất may bác còn giữ file ISO:

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu bác nhớ không nhầm thì bản build PE trước đó của bạn ấy vẫn có ID cho AnyDesk, để bác thử tìm lại bản cũ và build lại xem sao nhé.

Update: Đây là hình build cũ hơn và rất may bác còn giữ file ISO:

Dạ hôm nay cháu đã thử test chạy bản 21H2 win10x64 nhưng nó chạy nhanh lắm dung lượng file iso tạo thành có hơn 200mb chút cháu cho chạy trên máy ảo nhưng k được chưa rõ lỗi bên máy cháu là gì, để mai cháu test tiếp tìm hiểu sao lại bị vậy bác ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dạ hôm nay cháu đã thử test chạy bản 21H2 win10x64 nhưng nó chạy nhanh lắm dung lượng file iso tạo thành có hơn 200mb chút cháu cho chạy trên máy ảo nhưng k được chưa rõ lỗi bên máy cháu là gì, để mai cháu test tiếp tìm hiểu sao lại bị vậy bác ạ.
ISO thành phẩm mà chỉ có 200MB hơn thì có lẽ ko đúng rồi , nó hơn 400MB nhiều đó bạn , tôi có làm thử chạy được nhưng ko có terabyte và macrium nên tôi xóa bỏ rồi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Build Pe thì chủ yếu cái nhân thôi .còn apps thì bạn tự thêm vào .chứ apps thêm vào hết tháng ra pe tạo ra cả ghi
Do còn cái bản cũ của bạn 600MB thấy vậy cũng ổn nên dùng bản đó ko cần thêm , chủ yếu là recovery win file ảnh của win thôi

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Do còn cái bản cũ của bạn 600MB thấy vậy cũng ổn nên dùng bản đó ko cần thêm , chủ yếu là recovery win file ảnh của win thôi
Khi tạo Pe đã tính.trên pe tạo ra có phần mềm appstore trên destop gồm 2100 phần mềm trên trời dưới đất cái gì cũng có.bạn vào đó gõ tên phân mềm cần lấy chạy thôi.Bạn chưa tìm hiểu đã xoá rồi .thấy comment tôi cũng thấy nản hết muốn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Build Pe thì chủ yếu cái nhân thôi .còn apps thì bạn tự thêm vào .chứ apps thêm vào hết tháng ra pe tạo ra cả ghi
Dạ do Không giải nén được file install.wim để trích xuất dữ liệu từ bản win 10 21H2 đó bạn, nó chạy rất nhanh và gối file mà bạn để trong thư mục đó thành file wim chưa hoàn chỉnh bạn ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi tạo Pe đã tính.trên pe tạo ra có phần mềm appstore trên destop gồm 2100 phần mềm trên trời dưới đất cái gì cũng có.bạn vào đó gõ tên phân mềm cần lấy chạy thôi.Bạn chưa tìm hiểu đã xoá rồi .thấy comment tôi cũng thấy nản hết muốn
Thật tình tôi ko biết xây dụng thêm , nên mới xóa , và chỉ xóa cái ISO thôi còn bộ script vẫn còn , nếu sau này cần thì vẫn có thể chạy lại !!

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Tôi vừa mới build xong, lần này chạy khá nhanh và không thấy báo lỗi gì từ cmd. Test ISO từ máy ảo thì không có ID cho AnyDesk.

Một số ảnh minh hoạ:

Chính xác là đã xem lại ko chạy andydesk.bác cho 2 ngày nữa em hoàn thiện bản pro lite sẽ up lên cho mọi người build

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chính xác là đã xem lại ko chạy andydesk.bác cho 2 ngày nữa em hoàn thiện bản pro lite sẽ up lên cho mọi người build
Bạn cứ thong thả mà làm bạn nhé, nhân hôm nay tôi test soft Macrium portable của bạn @anhtuan1967 trên bản PE của bạn thì OK, thế rồi sẵn dịp tôi test luôn phần Apps Store thì nó không hoạt động, có phải vì đây là bản FREE nên không dùng được mục đó phải không bạn?

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn cứ thong thả mà làm bạn nhé, nhân hôm nay tôi test soft Macrium portable của bạn @anhtuan1967 trên bản PE của bạn thì OK, thế rồi sẵn dịp tôi test luôn phần Apps Store thì nó không hoạt động, có phải vì đây là bản FREE nên không dùng được mục đó phải không bạn?

Bản Macrium portable này chạy trực tiếp và sao lưu được hệ thống trong Windows. Riêng Restore hệ thống thì mới cần vào Win PE đó bác.