Khảo sát Hệ điều hành mà anh em đang sử dụng | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Khảo sát Hệ điều hành mà anh em đang sử dụng

Hiện anh em đang dùng Hệ điều hành gì để phục vụ mình

• Windows 11

Bình chọn: 65 47.1%
  • Windows 10

Bình chọn: 79 57.2%
  • Windows 8.1

Bình chọn: 4 2.9%
  • Windows 7

Bình chọn: 7 5.1%
  • Windows XP

Bình chọn: 3 2.2%
  • macOS

Bình chọn: 11 8.0%
  • Linux

Bình chọn: 16 11.6%
  • Khác ( Nêu trong bình luận )

Bình chọn: 4 2.9%

• Tổng số lượt bình chọn
    138

Huong1992

Búa Gỗ
Em thì dùng Win 10. Trước có cài Win 11 vọc nhưng khi gặp lỗi cổng usb cho con máy in canon 2900 nên trở về Win 10 dùng đến bây giờ.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Sau khi dùng qua gần 10 distro linux thì mình quyết định dừng chân ở fedora+chrome os dualboot. K biết có ae nào dị dị giống mình k nhỉ

chipsteps

Rìu Vàng
Em thì dùng Win 10. Trước có cài Win 11 vọc nhưng khi gặp lỗi cổng usb cho con máy in canon 2900 nên trở về Win 10 dùng đến bây giờ.
-Bác giống em! Trải nghiệm Win11 với máy in tài liệu và in ảnh cực kì tệ! Nên giờ dùng all Win10 cho toàn bộ các máy trong nhà

meebo

Rìu Vàng Đôi
Sao phe windows 11 đông thế nhờ! tỷ lệ 3/4 so với windows 10 chứ có ít đâu.
{eek}

hunkter25

Gà con
Có đấy nhưng cấu hình khá cao đấy. Thêm thông tin của vmware chuẩn thì nó sẽ nhận. Nhưng chỉ ok nếu bộ nhớ máy đủ lớn hơn 256GB nhé chứ 256 GB mà chạy vmware thì hơi đuối. mình thì dùng Boxes( chuyên dụng bên Linux) nên nó nhẹ hơn chút kết hợp cả vmware độ ổn định và độ thuần của Visual Box.
Em đang dùng máy win, nếu muốn share card để chạy game trên đó như máy thật thì có đc ko bác nhỉ. Cấu hình máy tính R7 3700x, 32G Ram, 3060Ti thì share ntn. Xin hướng dẫn nếu làm đc ạ

Long Sao

Junior Moderator
Em đang dùng máy win, nếu muốn share card để chạy game trên đó như máy thật thì có đc ko bác nhỉ. Cấu hình máy tính R7 3700x, 32G Ram, 3060Ti thì share ntn. Xin hướng dẫn nếu làm đc ạ
Share lúc đó là cài đặt mức chia sẽ ram thôi mà. Trong cài đặt của máy ảo của VMware có mà.

Long Sao

Junior Moderator
dùng win 11 tự dưng bật settings vào windows security bị đơ luôn, không vào được,không biết lỗi gì
nên gỡ windows securtiy hoặc Disable đi cho khỏe nó chiếm dụng hệt thống và làm lỗi hệ thống nhiều lắm.

dammage

Rìu Chiến
máy trong công ty thì win 11 nên bất đắc dĩ phải xài, máy cá nhân thì win 10, máy cũ thì vẫn win 7 để chạy 1 số soft cũ, máy ảo thì win xp lâu lâu vô hoài niệm chút

Cái này chắc do quen một hơi dài nên viết quên dấu mất rồi. Chắc lần sau sẽ chú trọng việc ngắn dòng chấm câu hơn ạ. hihi
chú trọng chính tả nữa bạn ơi

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
haha, tui đang dùng windows 11, lẫn windows 10 . ( PC thì 10, lap thì 11 ), đang tính cài ubutu mới lên máy ảo mà để thời gian vài tháng cho nó ổn mới cài, đỡ mất thời gian sửa.

cauv22

Búa Gỗ
đang dùng cả 2 win 10 và 11,win 10 ổn định hơn, win 11 giao diện nhìn mịn hơn

nando19

Búa Gỗ
win server khác j win thường k bác? cài hẳn os mới cho nó lạ
mình không chơi game nên không biết chơi game nó ra làm sao nhưng mà cái win server lên laptop là không xài được touchpad. Cài càng nhiều dịch vụ thì khởi động càng lâu (xài HDD chắc cả tiếng mới vô được giao diện :)) còn chức năng thì như win thường thôi. Chủ yếu cài để vọc mấy cái dịch vụ

NHVIP

Rìu Sắt
Vẫn trung thành với win 10, mà ae win 11 cũng đông ghê, không kém phe 10 mấy nhỉ :D