YouTube phủ nhận hành động cố tình giới hạn tốc độ tải đối với người dùng chặn quảng cáo

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 16 tháng 01 năm 2024, Theo Android Central , YouTube gần đây đã đưa ra tuyên bố Tốc độ tải chậm mà người dùng gặp phải khi sử dụng trình chặn quảng cáo Adblock / Adblock Plus không phải do kế hoạch chặn trình chặn quảng cáo của Youtube gây ra .

YouTube cho biết: "Các báo cáo gần đây về việc người dùng gặp phải tình trạng chậm trên YouTube không liên quan đến kế hoạch phát hiện trình chặn quảng cáo của Youtube và Trung tâm trợ giúp của Youtube cung cấp các đề xuất trạng thái, cập nhật trình duyệt hoặc Ứng dụng YouTube, xóa bộ nhớ đệm hoặc cookie của trình duyệt, v.v.khắc phục sự cố cho những người dùng gặp phải hiện tượng tải chậm".

Raymond Hill, nhà phát triển một trình chặn quảng cáo khác uBlock Origin, cũng đã đăng trên nền tảng X một ngày trước đó rằng vấn đề làm chậm YouTube chỉ ảnh hưởng đến các phiên bản Adblock (5.17) và Adblock Plus (3.22) mới nhất và nền tảng bị ảnh hưởng là "không chỉ là YouTube và uBlock Origin lần này không bị ảnh hưởng."

Hôm nay, Adblock Plus đã phát hành một báo cáo lỗi chính thức, trong đó nhà phát triển đề cập đến vấn đề "vấn đề hiệu suất" tồn tại trong phiên bản 3.22 của Adblock Plus. Họ thông báo rằng việc sửa chữa vấn đề này đã được bao gồm trong phiên bản 3.22.1 của Adblock Plus và sau khi được kiểm duyệt qua các cửa hàng ứng dụng và plugin khác nhau, người dùng sẽ nhận được cập nhật.

Nhiều bài đăng trên Reddit gần đây, người dùng sử dụng phần mềm chặn quảng cáo thường gặp phải sự cố treo và tải chậm trên YouTube, thời gian tải video thậm chí có thể kéo dài tới 5 phút. Hơn nữa, ngay cả khi bạn mua tư cách thành viên Premium, việc xem video YouTube sẽ bị treo khi người dùng bật trình chặn quảng cáo.

Trả lời

MrT90

Búa Gỗ
Giờ mà còn xài adblock, adblock plus... là lạc hậu quá rồi. 2 thằng này bây giờ chậm cập nhật, bị vào danh sách block của nhiều website nên khả năng chặn bị hạn chế. Xài ublock orgin hoặc adguard là ngon nhất, bộ lọc của nó ko chỉ chặn tốt youtube mà cả nhiều trang web khác.
mình dùng ublock youtube vẫn nhận ra mà bác, ko thoát đc

5Characters

Rìu Sắt
Chờ tự cập nhật hoặc clear cache thủ công cho ublock là xong.
Ublock + thêm bộ lọc quốc gia việt nam (ABPVN) trong cài đặt nữa xong. Quảng cáo bet8,9 gì đó khi coi phim bay luôn.

bachduong44

Rìu Bạc Đôi
Giờ mà còn xài adblock, adblock plus... là lạc hậu quá rồi. 2 thằng này bây giờ chậm cập nhật, bị vào danh sách block của nhiều website nên khả năng chặn bị hạn chế. Xài ublock orgin hoặc adguard là ngon nhất, bộ lọc của nó ko chỉ chặn tốt youtube mà cả nhiều trang web khác.
adguard bản free có chặn được ko bác, bữa xài adblock plus mặc dù tài khoản ytb pre vẫn bị làm chậm, tổ bố th google

Whale

Rìu Chiến
- Vẫn chặn ngon lành. Mình chưa bị Youtube cảnh báo bao giờ !
Tham khảo tại đây nhé !

SieuSaiyanRose

Búa Gỗ
Bạn vào setting chỉnh cập nhật mỗi giờ, đảm bảo ko bao giờ bị, t xài như vậy hơn 1 tháng từ khi youtube chặn thì đã ko bao giờ bị lại rồi. Ngoài ra bạn có thể thêm filter của thằng ublock, adguard, adblock vào chung nữa, combo 3 cái filter cập nhật liên tục thì youtube tuổi lol :))

Sửa lần cuối:

SieuSaiyanRose

Búa Gỗ
adguard bản free có chặn được ko bác, bữa xài adblock plus mặc dù tài khoản ytb pre vẫn bị làm chậm, tổ bố th google
tất nhiên là free chặn đc rồi, làm gì có ai mua trả phí làm gì. Cơ mà có youtube premium rồi thì xài adblock làm gì nữa. Chỉ cần thêm youtube vào whitelist là đc, nó chặn các trang khác thôi ko chặn youtube

bachduong44

Rìu Bạc Đôi
tất nhiên là free chặn đc rồi, làm gì có ai mua trả phí làm gì. Cơ mà có youtube premium rồi thì xài adblock làm gì nữa. Chỉ cần thêm youtube vào whitelist là đc, nó chặn các trang khác thôi ko chặn youtube
mình đang tính chuyển qua th ad-block khác, thấy nhiều ng khen mà chưa đổi thử qua bao h

StarryNights

Búa Gỗ
Mình xài uBlock Origin tùy chỉnh bộ lọc như hình dưới lướt web không biết quảng cáo là gì luôn (chưa kể uBO có hiệu năng tốt nhất trong các trình chặn quảng cáo nữa) :cool: