Freepik cho ra đời Pikaso, trình tạo ảnh AI từ phác thảo, icon, hoặc thậm chí là webcam

Santoso
Freepik – trang tài nguyên đồ hoạ quen thuộc của dân thiết kế vừa giới thiệu công cụ AI mới có tên Pikaso. Pikaso là công cụ vẽ AI thời gian thực cho phép người dùng tạo hình ảnh bằng cách kết hợp các bản phác thảo đơn giản với mô tả.

Nó được thiết kế để thoát khỏi giới hạn nghệ thuật truyền thống và hoạt động như một phần mở rộng khả năng sáng tạo của người dùng. Người dùng có thể tạo ra tác phẩm nghệ thuật AI bằng cách mô tả các đặc điểm như phong cảnh, ánh sáng, phong cách và màu sắc.

Công cụ này cũng bao gồm một thư viện các biểu tượng, hình dạng và thành phần để nâng cao khả năng sáng tạo, ngay cả đối với những người không có kỹ năng vẽ.

Điều này giúp mọi người dễ dàng và dễ tiếp cận khi biến ý tưởng của mình thành hiện thực thông qua nghệ thuật do AI tạo ra.

Các tính năng nổi bật của AI Freepik Pikaso​

• Tạo thời gian thực: Bản phác thảo của bạn biến thành tác phẩm nghệ thuật ngay trước mắt bạn.
  • Trí tưởng tượng: Bạn quyết định mức độ tham gia của AI vào tác phẩm của mình.
  • Nhập và chuyển đổi : Mang lại những hình ảnh hiện có và mang lại sức sống mới cho chúng.
  • Webcam Fun : Biến mình thành bất cứ điều gì bạn có thể tưởng tượng!
  • Truyền phát và tạo : Sử dụng bất kỳ công cụ, phần mềm hoặc video nào từ màn hình của bạn trực tiếp vào tác phẩm của bạn.
  • Phát lại: Xuất quá trình tạo của bạn dưới dạng video và chọn khung hình ban đầu.
  • Tùy chọn tải xuống: Nhận bố cục video của bạn ở định dạng ngang hoặc dọc, hoàn hảo để chia sẻ trên mạng xã hội.

Freepik Pikaso không chỉ là công cụ tạo tác phẩm nghệ thuật AI thông thường của bạn; nó giống như cánh cửa dẫn đến một thế giới nơi khả năng sáng tạo của bạn không có giới hạn. Cho dù bạn đang phác thảo một khung cảnh, chọn màu sắc hay chỉ đơn giản là giải trí với các hình dạng, mọi chuyển động bạn thực hiện đều dẫn đến việc tạo ra những hình ảnh tuyệt đẹp.

Trên các tài khoản miễn phí , việc sử dụng hàng ngày bị hạn chế . Bạn có thể thấy mức sử dụng của mình trên bộ đếm mức sử dụng ở góc trên cùng bên phải. Là người dùng miễn phí, bạn cũng có thể tạo 20 hình ảnh nâng cao (chất lượng cao) cho bản vẽ của mình hàng ngày.

Với tài khoản Premium, số lần sử dụng là không giới hạn . Ngoài ra, bạn có thể tạo 4000 hình ảnh nâng cao (chất lượng cao) mỗi ngày. Bạn sẽ nhận được một đợt sử dụng mới sau mỗi 24 giờ . Bộ đếm đặt lại lúc 0:00 GMT+1.

Trải nghiệm Freepik Pikaso tại đây: https://www.freepik.com/pikaso
Xem các tác phẩm tạo ra từ Freepik Pikaso tại đây: https://www.freepik.com/free-photos-vectors/picasso

Trả lời

hoangtuyen928

Búa Đá
vọc vạch thử thấy cũng hay hay, acc free đủ để lâu lâu dùng làm cái avatar

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
công nghệ lừa tình đã lên đến 1 tầm cao mới, ba cái app filter chỉnh ảnh đã làm rụng không biết bao nhiêu con tim rồi giờ tới cái ai này nữa

Dùng để vẽ avatar up MXH cũng hay.