Yamicsoft Windows 10 Manager v.3.9.4 Multilingual Portable | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yamicsoft Windows 10 Manager v.3.9.4 Multilingual Portable

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT

Windows 10 Manager is an all-in-one utility for Microsoft Windows 10 specially, it includes over forty different utilities to optimize, tweak, clean up, speed up and repair your Windows 10, helps make your system perform faster, eliminate system fault, increase stability and security, personalize your copy of Windows 10, it can meet all of your expectations.

Windows 10 Manager Features​

• Information
  • Optimizer
  • Cleaner
  • Customization
  • Security
  • Network
  • Misc. Utilities

Information​

Creates the system restore point manually; Gets detailed information about your system and hardware, helps you find out the Microsoft product key such as Microsoft Windows and Microsoft Office; Shows and manages all running processes and threads; Repair Center helps to diagnose and fix the various system problems; Cleans up your system just one clicking; Optimization Wizard is useful to the user who is unfamiliar with computers.

Optimizer​

Tweaks your system to improve performance and increase speed; Manages and configures the Windows boot menu to your preference; Startup Manager controls all the started programs with Windows start, checks and repairs the advanced startup items to restore the malicious change by viruses; Manages and optimizes system services and drivers to improve performance; Manages and optimizes the scheduled tasks to speed up your system.

Cleaner​

Disk Analyzer can analyze and view the disk space usage of all programs, files and folders find out which engross your disk space and shown with a chart; Cleans up WinSxS folder securely to reduce the component store size; Smart Uninstaller can fully delete programs from your system without residual files and Registry entries; Helps you to uninstall cleanly the Windows apps from your computer; Desktop Cleaner can analyze and move unused shortcuts, files and folders on desktop to specified folders; Searches and deletes junk files to save disk space and improve performance; Searches and deletes the duplicated files to save your disk space; Registry Cleaner searches Registry to find out and delete the invalid items; Registry Defrag rebuilds and re-indexes your Registry to reduce registry access time and therefore improve application responsiveness and eliminate mistakes and corruption in Registry.

Customization​

Customizes system parameters according to your preferences by tweaking File Explorer, Desktop, Start, Taskbar and Notification area; Adds files, folders and system items to This PC, and Desktop; Pins the files or folders to your Desktop, Taskbar or Start; Creates the quick startup items for jumplist on Taskbar; Manages the context menu when right click the file, folder, etc; Edits the shortcut menu that right-click Start button (Win + X shortcut); Customizes the look of your system; Edits and adds the shortcuts that executed on Run dialog box; Tweaks the Windows Apps and Microsoft Modern UI settings.

Security​

Tweaks system, components, UAC, Sign in settings, adjusts various settings and restricts access to drives and programs to improve system security; Safeguard your sensitive files and folders security, encrypt files, move system folders to safe locations; Privacy Protector ensures privacy and keeps sensitive information secure by eliminating tracks; File Undelete recovers and restores deleted or formatted files on logical disks; Locks some system features to improve security.

Network​

Optimizes and tweaks your internet connection and network settings; Tweaks Microsoft Edge browser settings; IP Switcher can switch between different network settings easily; Edits the Hosts file to speed up system surfing internet; Wi-Fi Manager can view and manage all your wireless network.

Misc. Utilities​

Creates scheduled tasks or the monitorings that trigger tasks; Shows and run the useful collection of utility that built-in your Windows; Splits a file into several smaller files or merges back to the original file; Super Copy is the powerful tool to copy files or backup automatically; Operates your Registry easily using the Registry Tools.

What New :
04/23/2024:
Windows 10 Manager v3.9.4 released.
Fix some bugs.
Perfect some functions.
Add some functions for Process Manager.

Title Release: Yamicsoft.Windows.10.Manager.v.3.9.4
Home Page : https://www.yamicsoft.com/
License: ShareWare

Sửa lần cuối:

gift4you

Rìu Bạc
Ủng hộ tinh thần chia sẻ của bạn. Cá nhân mình thấy bạn trau chuốt lại bản văn sau khi xài công cụ dịch thuật thì sẽ ổn hơn nhé {EMO_023}

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ủng hộ tinh thần chia sẻ của bạn. Cá nhân mình thấy bạn trau chuốt lại bản văn sau khi xài công cụ dịch thuật thì sẽ ổn hơn nhé

cảm ơn bạn nhé , mình cũng ít khi xài mấy thứ này lắm và mình thấy hay chia sẽ cho anh em cần xài thôi đỡ tốn tiền ra tiệm sữa cho máy vi tinh của mình

Hamano Kaito

Moderator
cảm ơn bạn nhé , mình cũng ít khi xài mấy thứ này lắm và mình thấy hay chia sẽ cho anh em cần xài thôi đỡ tốn tiền ra tiệm sữa cho máy vi tinh của mình

Bạn nói giỡn hay nói thiệt vậy ? Ahahah,
Cũng vì cài và chỉnh chọt nên Win nó mới mau lỗi và cài Win lại thẳng tiến. Và cũng đừng nói là soft này tốt, vì mình đã từng xài.
Lắm lúc nó bị bug này nọ thì chỉ có Cài Lại Win. Còn tới mức đem máy đi sửa thì tốt nhất là ko nên cài nhỉ?
----------
Bản thân phần mềm này nó là tinh chỉnh chứ ko phải là sửa chữa. Chỉ là khôi phục lại vài mục bị lỗi đơn giãn thôi, nếu nặng quá chỉ có nước cài Win lại hoặc dùng backup mà restore lại
Ko có phần mềm nào có thể sửa lỗi được Windows đang bị lỗi. Ngay cả TOOLS của MIC còn ko ăn thua luôn ấy chứ

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn nói giỡn hay nói thiệt vậy ? Ahahah,
Cũng vì cài và chỉnh chọt nên Win nó mới mau lỗi và cài Win lại thẳng tiến. Và cũng đừng nói là soft này tốt, vì mình đã từng xài.
Lắm lúc nó bị bug này nọ thì chỉ có Cài Lại Win. Còn tới mức đem máy đi sửa thì tốt nhất là ko nên cài nhỉ?
----------
Bản thân phần mềm này nó là tinh chỉnh chứ ko phải là sửa chữa. Chỉ là khôi phục lại vài mục bị lỗi đơn giãn thôi, nếu nặng quá chỉ có nước cài Win lại hoặc dùng backup mà restore lại
Ko có phần mềm nào có thể sửa lỗi được Windows đang bị lỗi. Ngay cả TOOLS của MIC còn ko ăn thua luôn ấy chứ

mình thấy nhiều phần mềm cũng hộ trợ cho máy vi tính công cụ đễ sữa chữa cũng hay như mấy phầm mềm Advanced SystemCare Pro hay window repair nó giúp cũng khá nhiều , nó đâu có tệ như bạn nói đâu và nếu trường hợp máy ví tính của mình bị lỗi khá nhiều chỉ có fomat lại cho máy vi tính mình sạch sẽ như mới thôi

Hamano Kaito

Moderator
@Akon161 | Mình xin nói thật LÒNG luôn là ko có phần mềm nào nó sửa lỗi được Windows cả. Nếu sửa được cái này thì nó lòi cái khác ra
Ko tin bạn thử làm Win bị lỗi rồi dùng mấy soft này xem hoặc có 1 máy nào đó bị lỗi bạn dùng mấy soft này là biết liền
Mình hồi mới tiếp xúc với máy tính cũng cài cả chục soft như vậy. Và theo thời gian mình chỉ thấy có 1 điều chính xác là màu mè hoa lá hẹ kèm theo lỗi chồng lỗi
Ko có một soft nào có thể sửa lỗi Windows đâu bạn. Vì nếu soft đó sửa được lỗi Windows thì nó phải debug mới biết được lỗi đó
Mà debug thì CHỈ có con NGƯỜI mới làm được
----------
Yamicsoft Windows này ko phải là tools tệ nhưng phải biết mình cần gì và làm gì mới xài nó
Tinh chỉnh thì được nhưng đừng đụng đến quét rác và registry
-----------
Advanced SystemCare Pro này nó chỉ là một soft tối ưu thôi, chứ nó ko phải là sửa lỗi gì hết. Bạn xem các mục của nó là biết (bạn sẽ thấy các mục Fix lỗi nhưng thực chất là chỉ RESTORE lại ban đầu thôi "từ REGISTRY", nhưng 1 khi lỗi rồi thì RESTORE từ REGISTRY cũng chỉ là vô vọng thôi)
Cứ dùng nó quét thường xuyên thì máy sẽ chậm dần theo thời gian. Giờ mấy soft quét rác mình cũng dần mất niềm tin luôn rồi, vì đã xài và bị lỗi rất nhiều
----------
Window repair này ko thể sửa lỗi được nếu Windows bị lỗi. Mình thực lòng khuyên bạn đấy, mình dùng nó rồi. Quét xong lỗi chồng lỗi
Nó ko tốt như bạn nghĩ đâu, bản thân của mấy soft tối ưu mỗi lẫn sửa lỗi điều có 1 điểm chung mà các bạn ko để ý !
Đó là tạo 1 bản BACKUP RESTORE trước khi làm 1 việc gì đó, bạn thử nghĩ và ngẫm lại xem. Đã sửa lỗi thì tạo BACKUP làm gì ?? Vì chính bản thân của nó ko chắc có sửa được hay ko??? Vậy thì ko nên dùng những soft như vậy, đừng tự làm khổ thân và làm khó PC của mình
Nếu tạo 1 BACKUP thì tốt nhất bạn tự tạo 1 BACKUP. Sau đó yên tâm dùng PC, đỡ phải nặng đầu dùng mấy soft này
-------
Nếu muốn sửa lỗi Win thì tốt nhất là:
  1. Lên hỏi trang diễn đàn của MIC <= ở đây có DEV họ sẽ phân tích lỗi cho bạn
  2. Lên hỏi trên các diễn đàn IT lớn, biết đâu đó sẽ có 1 người đã từng có lỗi và đã khắc phục được sẽ chỉ bạn
  3. Tự tích lũy kinh nghiệm cho mình theo thời gian <= cái này là quan trọng nhất, thời gian sẽ tạo cho bạn kinh nghiệm VÀNG
Nếu bạn muốn tối ưu Win:
  1. Xem các bài tối ưu coi có nhiều người đánh giá tốt ko ? Tốt nhất là qua mấy trang nước ngoài, họ chuyên hơn VN mình
  2. Khi tối ưu bạn nên biết rõ source của nó, để biết là mình tắt cái gì và xóa cái gì !? Source mà đóng thì ko nên xài
  3. Đôi lúc sẽ có các bô lão tạo 1 bài với nội dung hướng dẫn tự mình tối ưu, các bài này bạn nên làm theo. Vì họ xài và rút kinh nghiệm rất nhiều..
P/s: Hơi dài dòng nhưng chỉ muốn tốt cho các bạn thôi​

grzes1213

Búa Gỗ
thanks bạn

Seawind

Búa Gỗ
@Akon161 | Mình xin nói thật LÒNG luôn là ko có phần mềm nào nó sửa lỗi được Windows cả. Nếu sửa được cái này thì nó lòi cái khác ra
Ko tin bạn thử làm Win bị lỗi rồi dùng mấy soft này xem hoặc có 1 máy nào đó bị lỗi bạn dùng mấy soft này là biết liền
Mình hồi mới tiếp xúc với máy tính cũng cài cả chục soft như vậy. Và theo thời gian mình chỉ thấy có 1 điều chính xác là màu mè hoa lá hẹ kèm theo lỗi chồng lỗi
Ko có một soft nào có thể sửa lỗi Windows đâu bạn. Vì nếu soft đó sửa được lỗi Windows thì nó phải debug mới biết được lỗi đó
Mà debug thì CHỈ có con NGƯỜI mới làm được
----------
Yamicsoft Windows này ko phải là tools tệ nhưng phải biết mình cần gì và làm gì mới xài nó
Tinh chỉnh thì được nhưng đừng đụng đến quét rác và registry
-----------
Advanced SystemCare Pro này nó chỉ là một soft tối ưu thôi, chứ nó ko phải là sửa lỗi gì hết. Bạn xem các mục của nó là biết (bạn sẽ thấy các mục Fix lỗi nhưng thực chất là chỉ RESTORE lại ban đầu thôi "từ REGISTRY", nhưng 1 khi lỗi rồi thì RESTORE từ REGISTRY cũng chỉ là vô vọng thôi)
Cứ dùng nó quét thường xuyên thì máy sẽ chậm dần theo thời gian. Giờ mấy soft quét rác mình cũng dần mất niềm tin luôn rồi, vì đã xài và bị lỗi rất nhiều
----------
Window repair này ko thể sửa lỗi được nếu Windows bị lỗi. Mình thực lòng khuyên bạn đấy, mình dùng nó rồi. Quét xong lỗi chồng lỗi
Nó ko tốt như bạn nghĩ đâu, bản thân của mấy soft tối ưu mỗi lẫn sửa lỗi điều có 1 điểm chung mà các bạn ko để ý !
Đó là tạo 1 bản BACKUP RESTORE trước khi làm 1 việc gì đó, bạn thử nghĩ và ngẫm lại xem. Đã sửa lỗi thì tạo BACKUP làm gì ?? Vì chính bản thân của nó ko chắc có sửa được hay ko??? Vậy thì ko nên dùng những soft như vậy, đừng tự làm khổ thân và làm khó PC của mình
Nếu tạo 1 BACKUP thì tốt nhất bạn tự tạo 1 BACKUP. Sau đó yên tâm dùng PC, đỡ phải nặng đầu dùng mấy soft này
-------
Nếu muốn sửa lỗi Win thì tốt nhất là:
  1. Lên hỏi trang diễn đàn của MIC <= ở đây có DEV họ sẽ phân tích lỗi cho bạn
  2. Lên hỏi trên các diễn đàn IT lớn, biết đâu đó sẽ có 1 người đã từng có lỗi và đã khắc phục được sẽ chỉ bạn
  3. Tự tích lũy kinh nghiệm cho mình theo thời gian <= cái này là quan trọng nhất, thời gian sẽ tạo cho bạn kinh nghiệm VÀNG
Nếu bạn muốn tối ưu Win:
  1. Xem các bài tối ưu coi có nhiều người đánh giá tốt ko ? Tốt nhất là qua mấy trang nước ngoài, họ chuyên hơn VN mình
  2. Khi tối ưu bạn nên biết rõ source của nó, để biết là mình tắt cái gì và xóa cái gì !? Source mà đóng thì ko nên xài
  3. Đôi lúc sẽ có các bô lão tạo 1 bài với nội dung hướng dẫn tự mình tối ưu, các bài này bạn nên làm theo. Vì họ xài và rút kinh nghiệm rất nhiều..
P/s: Hơi dài dòng nhưng chỉ muốn tốt cho các bạn thôi​
Chuẩn luôn bạn (y)