Hỏi/ Thắc mắc - Xuất Hiện 2 Bản Windows 10 Khi Khởi Động? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xuất Hiện 2 Bản Windows 10 Khi Khởi Động?

duongcam

Búa Đá
Bạn có thể tham khảo thêm phần mềm Acronis Disk Director cho việc xóa toàn bộ ổ cứng (không dùng tool này vào các việc khác)
Bạn cho hỏi thêm là nếu chuyển định dạng ổ cứng từ MBR sang GPT (hoặc ngược lại) thì phải chấp nhận mất toàn bộ dữ liệu phải không?

gamma2

Rìu Vàng
Bạn cho hỏi thêm là nếu chuyển định dạng ổ cứng từ MBR sang GPT (hoặc ngược lại) thì phải chấp nhận mất toàn bộ dữ liệu phải không?
Chuyện này tùy theo bạn dùng soft nào, mình dùng Aomei chuyển từ MBR sang GPT cho 3 HDD chưa mất dữ liệu lần nào. Tất nhiên có thể có rủi ro, nhưng nhìn chung là xác suất thấp. Nếu dữ liệu bạn quan trong thì trước khi chuyển nên copy dữ liệu nào bạn xét thấy cần sang ổ khác cho chắc ăn là được.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Thử đi bạn. Làm Kỹ thuật cũng phải tự tay mình xóa data của vài cái ổ cứng thì mới có kinh nghiêm. Thử từ lab ảo rồi đến máy thật nhé :D

duongcam

Búa Đá
Chuyện này tùy theo bạn dùng soft nào, mình dùng Aomei chuyển từ MBR sang GPT cho 3 HDD chưa mất dữ liệu lần nào. Tất nhiên có thể có rủi ro, nhưng nhìn chung là xác suất thấp. Nếu dữ liệu bạn quan trong thì trước khi chuyển nên copy dữ liệu nào bạn xét thấy cần sang ổ khác cho chắc ăn là được.
Vâng, đau răng ở chỗ HDD vừa cài hệ điều hành vừa chứa dữ liệu, chuyển từ MBR sang GPT xong sợ không khởi động vào win được {pudency}