Xin ý kiến nâng cấp máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin ý kiến nâng cấp máy tính

RexLord

Gà con
Chào mọi người!

Mình đang dùng máy tính Legion T5 của Lenovo mã 90RC00CHMW , cấu hình:

Main Lenovo B550
CPU: Ryzen 5
Tản Noctua NH-D15.
RAM: DDR4 2 x 8GB
VGA: GTX 1660 Super
PSU: 850W 80+ Gold

Hôm trước mình mua được Ryzen 9 5950x giá hời nên muốn nâng cấp. Mình có post bài hỏi nâng cấp máy tính, và đã chuẩn bị đầy đủ để lên
Nhưng hôm nay có 1 số thay đổi do mình được tặng combo CPU Ryzen 7 7800x3D & GPU RX 7900 XTX Avatar

Các bạn Cho mình hỏi là nên nâng cấp theo hướng nào:
1- Thay thế GPU và nâng CPU lên Ryzen 9 5950x, RAM lên 32GB Giữ nguyên các phần còn lại.
2- Nâng Main B650 + RAM DDR5

Vì nếu theo hướng 1 thì mình không cần mua case mới, chỉ cần mua thêm RAM thôi không đáng bao nhiêu mà có dư con Ryzen 7800x3D
Còn nếu theo hướng 2 thì mình đổi 5950x vừa đủ tiền để lấy Main B650 và DDR5 32GB. nhưng phải mua thêm Case và quạt. Mà đã mua thì phải mua case đẹp mà đẹp thì thêm chi phí nhiều chắc cũng phải trên 5 củ cho cái Case.

Theo mọi người mình nên theo hướng nào có lợi nhất? B550 hiện tại và trong 5 năm tới có lỗi thời quá không ạ?

Chân thành cảm ơn mọi người đã đọc đến đây!

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo tôi thì chọn phương án 1 nha, B550 cũng còn dùng rất tốt, phụ thuộc vào bạn dùng nhu cầu gì thôi, các phần mềm hay Windows bây giờ mỗi ngày mỗi khác, update đủ thứ, hôm nay có thể con B550 là tốt, nhưng có thể ngày mai thì nó đã thành đồ cổ khi có sản phẩm mới hơn ra mắt, nên cứ cân đo đong đếm túi tiền hiện tại, nâng cấp cho phù hợp là được rồi.

RexLord

Gà con
Theo tôi thì chọn phương án 1 nha, B550 cũng còn dùng rất tốt, phụ thuộc vào bạn dùng nhu cầu gì thôi, các phần mềm hay Windows bây giờ mỗi ngày mỗi khác, update đủ thứ, hôm nay có thể con B550 là tốt, nhưng có thể ngày mai thì nó đã thành đồ cổ khi có sản phẩm mới hơn ra mắt, nên cứ cân đo đong đếm túi tiền hiện tại, nâng cấp cho phù hợp là được rồi.
Cám ơn câu trả lời của bạn!