Hỏi/ Thắc mắc - Xin tư vấn mua Laptop văn phòng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn mua Laptop văn phòng

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Hi cả nhà,
Em đang dự tính mua cái laptop phục vụ công việc (hỏi trước chứ cuối năm mới mua á).
Với nhu cầu như này thì em nên chọn laptop loại nào (hoặc em cần thêm thông tin gì để tư vấn chính xác???)

+ Làm việc chính với Google Docs, Google Excels (nhập văn bản thôi) và CSS (sửa lỗi responsive web) và Loom (công cụ quay màn hình, nên đồ họa tạm được chứ không cần tốt lắm)
+ Mỗi lần chỉ mở 5-7 tab gồm Gmail, Vn-zoom, Youtube (nghe nhạc) và vài trang tin tức linh tinh
+ Thường xuyên đi lại nhiều nên máy càng nhẹ càng tốt với pin lâu lâu chút
+ Mở máy nhiều, khoảng 10-15 tiếng/ngày
+ Dễ tìm bảo hành, thay thế linh kiện khi gặp sự cố (em ở Huế á)
+ Ngân sách: dưới 30 triệu
+ À em không xài Mac đâu á.
+ Không lưu nhiều tài liệu, nên không quá quan trọng dung lượng ổ cứng

Tóm lại thì máy càng nhẹ càng tốt, pin xài lâu chút, máy chạy nhanh, dễ tìm quán sửa khi có sự cố.
Cảm ơn cả nhà.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Với nhu cầu này em nghĩ bác nên dùng LG Gram. Mỏng đẹp sử văn phòng quá hợp
LG có vẻ không nổi lắm trong làng Laptop, xài ổn không bác???
X1 carbon, X1 yoga, T490s, Dell XPS, HP spectre, LG Gram 15...
Bác thích con nào ?
Thanks bác, em đang search mấy cái bác nhắc {byebye}
mà em search vài con, thấy toàn 2k $$$$ {canny}

dungltcd

Lạt Ma
LG có vẻ không nổi lắm trong làng Laptop, xài ổn không bác???

Thanks bác, em đang search mấy cái bác nhắc {byebye}
mà em search vài con, thấy toàn 2k $$$$ {canny}
Bác mua mới Full box thì con T490s hoặc T480s cũng được giá khoảng =<30 chai, con LG gram đẳng cấp đấy bác.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
1. Bạn nhập liệu excel nhiều lưu ý những dòng laptop có bàn phím full size (15 inches). Tuy nhiên muốn pin được lâu thì màn hình càng nhỏ càng tốt.
2. Về bảo hành Dell / HP có chính sách bảo hành tận nhà, hãng tham gia thị trường VN từ lâu, linh kiện nhiều nên thuận lợi trong việc sửa chữa về sau. Asus, Lenovo (đối với dòng 20 triệu +) cũng ok. Tránh mấy thương hiệu ít nổi ra.

30 củ khoai không phải con số nhỏ, có thể nói là chịu chơi nên cần chú ý điểm trên để cân nhắc.

linh03

Gà con
Mình vote cho dell latitude và dell xps.
Thinkpad 8 năm nay rồi mình ko còn dùng nó nữa
LG SS chưa dùng bao giờ. TOS thì xấu quá.
30 củ thì quá là dễ lựa chọn ( Vì bạn đã ko chọn Táo)