This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn diệt con virut sao chép icon ??

Máy tính e không biết dính con virut gì mà phần mềm mới mở lên thì icon exe nó bị thay đổi giống icon trước đó
Cho e hỏi không biết phần mềm nào nhẹ mà diệt được con virut chết tiệt này vs ạ

Copy qua máy tính nào là máy đó dính

- Mong được mọi người tư vấn nên dùng phần mềm diệt vi rút nào ạ ?
- File nén có bị dính con virut này không a ?

Attachments

72.1 KB · Lượt xem: 17,947

huuhieu012345

Rìu Sắt
Bạn download kaspersky internet sercurityTẠI ĐÂY về kích hoạt trial 30 ngày kèm update database xong bật quét full scan là lòi ra nhé bạn.
Quét virus xong nếu còn lỗi icon (kiểu như bị mất, bị mờ hay icon bị bể) thì fix tại link: TẠI ĐÂY
Diệt xong thì bạn có thể tháo ra dùng Win Defender của win hoặc qua box AV xin key dùng luôn nhé.

Về file nén thì đương nhiên vẫn có virus nhưng nếu file nén có pass thì windef và antivirus rời sẽ không thể scan được và thử tưởng tượng xem có 1 file nén dung lượng tầm 200kb hoặc dưới 1MB mà có pass nén hẳn hoi thì khả năng mờ ám có chứa virus ramsomware nếu ẩu mà giải nén rồi chạy nó ngay lập tức hoặc không click phải quét thủ công bằng AV lên TRƯỚC KHI Window Defender hoặc AntiVirus KỊP PHÁT HIỆN RA THEO CƠ CHẾ BẢO VỆ THỜI GIAN THỰC thì toàn bộ dữ liệu của tất cả ổ đĩa trong win sẽ bị phá nát và KHÔNG THỂ KHÔI PHỤC ĐƯỢC! Với mấy con nhẹ như autorun ngày xưa thì cách fix còn đỡ chứ dính ransome thì dữ liệu, tài liệu lưu trữ nhiều năm sẽ BAY MÀU trong một VÀI GIÂY. Nếu sử dụng máy nhiều thì nên có cho mình 1 AV để làm "anh bảo vệ lực lưỡng trước cổng nhà" cho máy tính của mình.

Sửa lần cuối:

fire star

Búa Gỗ
Đến giờ vẫn còn bị loại virus này phá ak, tui bị nó hơn 10 năm về trước rồi..trước khi bạn cắm USB vào máy khác để quét virus thì ấn giữ Shist rồi hãy cắm usb vào và mở bằng thủ công, không nên click đôi để mở...xử lý thằng virus đó cũng hơi mệt..ak lúc trước mình bị dính là nó ko cho phần mềm diệt virus cài đặt, nên ko biết máy bạn cài được ko. nếu ko thì tháo cả ổ HDD qua máy khác diệt nó.

cauv22

Búa Gỗ
nếu không có file gì quan trọng thì bác nên format cài lại win.vì cài win các dữ liệu trong ổ cài win sẽ bị xóa.