Hỏi/ Thắc mắc - xin phần mềm microsoft access trên macbook để học | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc xin phần mềm microsoft access trên macbook để học

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cái này chịu rồi bạn!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
mình thấy office dành cho macbook không có access.bạn nào có cho mình xin với.cảm ơn các bạn nhiều.
Microsoft không phát triển Access cho hệ điều hành MacOS. Nếu nhất định phải dùng, bạn có thể cài Windows qua Bootcamp hoặc chạy Windows ảo qua Parallel Desktop rồi cài Access.

designer75

Búa Gỗ
@abcvnn không biết bạn đã dùng qua các phần mềm có chức năng tương tự Microsoft Access cho MacOS nào rồi

Mình thì không dùng Microsoft Access bao giờ nhưng mình thấy bộ phần mềm LibreOffice Suite có các phần mềm như bộ phần mềm Microsoft Office, trong đó LibreOffice Base tương tự như Microsoft Access.
Bạn download về dùng thử xem có được không, phần mềm này miễn phí.

LibreOffice cho MacOS

Hoặc bạn dùng phần mềm Tap Forms hay FileMaker Pro cho MacOS có chức năng tương tự Microsoft Access, bạn muốn dùng thì phải mua bản quyền.
Mình chỉ dùng Windows thôi chưa dùng Mac bao giờ lên gợi ý cho bạn như vậy.
Chúc bạn tìm được phần mềm phù hợp cho công việc của mình.

abcvnn

Gà con
cảm ơn các bạn nhiều.để mình cài thử LibreOffice Base xem sài giống không.

huong293

Gà con
Cho mình hỏi ké ạ là mk đã cài windows ảo qua Parallels Desktop rồi nhưng trong đó k có access mình k biết có cài được không và nếu cài được thì như thế nào ạ, help me mình quá mệt rồi ạ