This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Yêu cầu Phần mềm Xin phần mềm biên tập video dễ sử dụng và xuất file nhẹ?

thanhnam167hv

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
vậy, nếu dễ dùng thì theo cá nhân bạn, bạn dùng phần mềm nào?

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Phần mềm biên tập video mình thấy Camtasia và Adobe Premiere Pro đều rất hay. Camtasia thì dễ sử dụng hơn còn Premiere thì chuyên nghiệp hơn. Khi xuất video bạn chọn chất lượng hợp lý và đuôi video ra hợp lý như .mp4 sẽ ko nặng đâu.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Với mình, thì dễ dùng là Adobe Premier.

loppho

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Xài công cụ gì không quan trọng, quan trọng là có biết cách truyền tải ý tưởng hay không thôi. Camtasia hay proshow gold/product cũng đều xuất video nhẹ tuỳ theo cấu hình được

ntquyet247

Rìu Vàng
Tóm lại muốn "nhẹ" theo cách của chủ thớt thì có thể làm theo một trong những cách sau đây:

- Xuất videos độ phân giải thấp

- Nâng cấp máy

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Như bản thân mình thường dùng Proshow Producer và Ulead Video Studio 11 để làm video, cũng như dùng Ashampoo Burning Studio 9 Portable để ghi đĩa cho khách. Ba phần mềm dùng rất cơ bản, và ổn định.
Link download 3 phần mềm:
Còn xuất video nhẹ hay không là do bạn tùy chọn trong mục settings mà thôi, hãy căn cứ vào mục đích của bạn để lựa ra 1 thiết lập phù hợp nhất.

baotrans

Gà con
Chào các bạn, mình xuất file trên phần mềm SubtitleMaker2 thành avi rồi import vào premiere pro cc 2018 thì xuất hiện thông báo "unsupported format or damage file"". Xin nhờ các bạn hướng dẫn mình cách khắc phục nhé, mình xài win 10. Cám ơn các bạn

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Thì ghi rõ ràng rồi đó bạn. AVI nó không support.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

1. Tên file là tiếng Việt có dấu. Bạn cần đổi lại thành tên không dấu, vì tên có dấu các phần mềm hiện nay chưa hỗ trợ.
2. Do định dạng file chưa được hỗ trợ như bạn Hinun97 nói.
3. Do file bị lỗi (tiến hành bằng cách create lại file).