Xin hướng dẫn tắt quét lúc khởi động win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hướng dẫn tắt quét lúc khởi động win

Hevipway

Búa Gỗ Đôi
eset của e khởi động lên là nó quét 5 10 phút đơ hết máy . có cách nào tắt dc đi ko các bác hoặc là để hẹn h quét file khởi động vào khoảng 1 tg nào đấy , chứ vừa bật máy lên cần làm việc ngay thì nó đơ quá
em cảm ơn ạ

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình không dùng phần mềm này nên mình không có dịp test.
Có cái video này nhưng nhìn thì đã từ 9 năm trước, không biết có giúp được bạn không

trinhlebela

Rìu Sắt
mò trong setting của nó chắc chắn có, giải pháp tốt hơn là gỡ cmn đi, máy bảo mật hay k thì 90% do user rồi

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
eset của e khởi động lên là nó quét 5 10 phút đơ hết máy . có cách nào tắt dc đi ko các bác hoặc là để hẹn h quét file khởi động vào khoảng 1 tg nào đấy , chứ vừa bật máy lên cần làm việc ngay thì nó đơ quá
em cảm ơn ạ
- Máy cấu hình thấp bạn có thể tắt tính năng quét khi khởi động máy(Xem ảnh):

Hamano Kaito

Moderator
Trong phần bảo mật windows thì thấy cái đáng để nhất là bảo mật thiết bị. Còn cái trình anti thì nên tắt đi chỉ nên tắt bằng tay ko nên dùng tools
Ngoài ra cũng còn 1 mục đáng giá là điều khiển ứng dụng và trình duyệt. Xài cũng ổn