Hỏi/ Thắc mắc - Xin hướng dẫn quay và ghi âm màn hình với VLC media player? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hướng dẫn quay và ghi âm màn hình với VLC media player?

KHAI HOAN

Búa Đá
Mình sử dụng VLC media player để ghi lại bài giảng trực tuyến nhưng chỉ được hình mà không có tiếng. Xin nhờ các bác giúp mình thực hiện được vấn đề trên
Hoặc nếu có phần mềm nào quay phim desktop (có cả audio) miễn phí - dùng ngon thì các bác tư vấn giúp mình với
Cám ơn các bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình sử dụng VLC media player để ghi lại bài giảng trực tuyến nhưng chỉ được hình mà không có tiếng. Xin nhờ các bác giúp mình thực hiện được vấn đề trên
Hoặc nếu có phần mềm nào quay phim desktop (có cả audio) miễn phí - dùng ngon thì các bác tư vấn giúp mình với
Cám ơn các bác
Miễn phí thì tôi ko biết , nhưng dùng mà ko phải mua thì tôi biết
Nó là FScapture có bài viết của bác dinhchungcm có cả link tải ver mới nhất , xuất file HD dung lượng tương đối nhẹ
Trong tùy chọn có thể quay luôn con chuột khi chạy hoặc là ko cần quay khi chuột nó chạy

Tìm trên thanh tìm kiếm với cụm từ thì chắc là có lẽ sẽ thấy

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Với mình thì hay dùng ZD Screen Recorder, quay video trực tuyến rất nhanh và dung lượng nhẹ, chất lượng HD :)

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Captura đi vừa miễn phí lại ghi hình đẹp (Ghi chất lượng càng tốt cấu hình càng cao)
Nếu không thì sử dụng Win+G (Win 10) cũng khá tốt.
Công cụ captura thì tác giả đang để thông báo ghi video audio dài bị lỗi.
Công cụ thứ 2 có sẵn trong windows 10 thì chỉ dùng để ghi khi chơi game (nếu mình nhớ không nhầm).

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Công cụ thứ 2 có sẵn trong windows 10 thì chỉ dùng để ghi khi chơi game (nếu mình nhớ không nhầm).

Mình ghi bằng ZD Soft Screen Recorder và link YouTube ở bên dưới là kết quả của mình thu video trực tuyến từ các web online:

isClone12

Rìu Sắt
Bạn xem trên web thì vẫn quay được bằng Win+G (không ghi hình trên Desktop và File Explorer) :D
Capture thì mình mới chỉ test lên không ghi hình quá dài. (Chưa gặp vấn đề ) :cool:
Nếu không thì đùng Streamlabs hoặc OBS cũng được. ( Không chỉ cho streamer) ;)
Bấn quá dùng điện thoại quay {boss}

Sửa lần cuối:

KHAI HOAN

Búa Đá
Miễn phí thì tôi ko biết , nhưng dùng mà ko phải mua thì tôi biết
Nó là FScapture có bài viết của bác dinhchungcm có cả link tải ver mới nhất , xuất file HD dung lượng tương đối nhẹ
Trong tùy chọn có thể quay luôn con chuột khi chạy hoặc là ko cần quay khi chuột nó chạy

Tìm trên thanh tìm kiếm với cụm từ thì chắc là có lẽ sẽ thấy
Mình đã thử qua khá nhiều phần mềm. Chốt lại dùng bandicam là ổn nhất.
Captura đi vừa miễn phí lại ghi hình đẹp (Ghi chất lượng càng tốt cấu hình càng cao)
Nếu không thì sử dụng Win+G (Win 10) cũng khá tốt.
Với mình thì hay dùng ZD Screen Recorder, quay video trực tuyến rất nhanh và dung lượng nhẹ, chất lượng HD :)
Mình ghi bằng ZD Soft Screen Recorder và link YouTube ở bên dưới là kết quả của mình thu video trực tuyến từ các web online:
Bạn xem trên web thì vẫn quay được bằng Win+G (không ghi hình trên Desktop và File Explorer) :D
Capture thì mình mới chỉ test lên không ghi hình quá dài. (Chưa gặp vấn đề ) :cool:
Nếu không thì đùng Streamlabs hoặc OBS cũng được. ( Không chỉ cho streamer) ;)
Bấn quá dùng điện thoại quay {boss}

Xin cám ơn các bác.
Xin lỗi vì bây giờ mới reply các bác, vì bận đi làm cả ngày.
Mình sẽ thử làm theo các hướng dẫn của các bác, có vấn đề gì sẽ nhờ các bác chỉ bảo giúp