Xin hỏi về Adobe Presenter 11 bắt update flash player 2021 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi về Adobe Presenter 11 bắt update flash player 2021

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Em xin chào mọi người ạ!
Em có cài Adobe Presenter 11 thoe cách của bác phj4nhpr09xx : Tuy nhiên sau khi cài đặt xong xuôi lúc chạy PPT mở Presenter 11 lên thì nó hiện: you will need to upgrade adobe flash player before using this option.
Mà bây giờ Adobe Flash không cập nhật được nữa rồi.
Mong mọi người giúp đỡ em với ạ!
Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!

sonson12345678

Rìu Sắt
Bạn cài bản win 10 build từ 1803 trở về trước hoặc win 7, 8. Cài song tắt update hoặc chỉnh thời gian cho Window lùi về 2017 (Trước thời gian khai tử Adobe Flash. Cài Adobe Presenter 11 không bị lỗi nha! Tuyệt đối không update, tốt nhất tắt internet. Chúc bạn thành công nha! Mình cũng có thời gian vắt vả với lỗi này.

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Bạn cài bản win 10 build từ 1803 trở về trước hoặc win 7, 8. Cài song tắt update hoặc chỉnh thời gian cho Window lùi về 2017 (Trước thời gian khai tử Adobe Flash. Cài Adobe Presenter 11 không bị lỗi nha! Tuyệt đối không update, tốt nhất tắt internet. Chúc bạn thành công nha! Mình cũng có thời gian vắt vả với lỗi này.
Không còn cách nào khác hả bạn :(

fire star

Búa Gỗ
chặn kết nối adobe la được rồi bạn không cần tắt internet đâu... vào search >Allow an App through windowns firewall >change setting > allow another app >Browse tim đến thư mục cài đặt nó chọn file chạy exe > chọn add > tìm em nó rồi tích vào xong OK.. firewall nó tự chặn khỏi tắt internet.

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
chặn kết nối adobe la được rồi bạn không cần tắt internet đâu... vào search >Allow an App through windowns firewall >change setting > allow another app >Browse tim đến thư mục cài đặt nó chọn file chạy exe > chọn add > tìm em nó rồi tích vào xong OK.. firewall nó tự chặn khỏi tắt internet
Vẫn không được bác ạ! Vào PPT chọn Presenter nó vẫn bắt update flash player

sonson12345678

Rìu Sắt
Không còn cách nào khác hả bạn :(
Không còn cách nào khác, mình mất gần 2 tuần tìm hiểu cuối cùng có một cách duy nhất.

phamnhattpm

Gà con
để chạy dc adobp presenter 11 bạn phải cài lại win 7,8 ak, hiện tại mình đang dùng win 10, cài lại mất thời gian quá, có cách nào khác ko?

sonson12345678

Rìu Sắt
Win 10 build từ 1803 trở về trước. Cài xong nhớ tắt internet nha! Nếu không Mirosoft remove adobe Flash là không dùng đc.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
@HieuHoanHao
Bạn xem hướng dẫn ở đây nhé

Đã test cài thành công trên Windows 10 x64 v2104 + Office 2016 mà không gặp bất cứ thông báo lỗi gì.

* Nhấn được nút Publish trong PowerPoint 2010/2013/2016/2019/2021/365
* Sửa được thông báo lỗi:
You will need to upgrade Adobe FLash Player before using this option.
Press OK to install the latest payer, or Cancel to return to your presentation.
* Không cần cài/gỡ gì liên quan tới Adobe FLash Player
* Với Office 2007/2010 cần cài thêm Apple QuickTime 7 (trong thư mục Chi-danh-cho-Office-2007-2010)

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
@HieuHoanHao
Bạn xem hướng dẫn ở đây nhé

Đã test cài thành công trên Windows 10 x64 v2104 + Office 2016 mà không gặp bất cứ thông báo lỗi gì.

* Nhấn được nút Publish trong PowerPoint 2010/2013/2016/2019/2021/365
* Sửa được thông báo lỗi:
You will need to upgrade Adobe FLash Player before using this option.
Press OK to install the latest payer, or Cancel to return to your presentation.
* Không cần cài/gỡ gì liên quan tới Adobe FLash Player
* Với Office 2007/2010 cần cài thêm Apple QuickTime 7 (trong thư mục Chi-danh-cho-Office-2007-2010)
Mình làm theo đường Link vẫn bị lỗi bắt update flash bạn ạ