Hỏi/ Thắc mắc - Xin giúp link Office Actived với MS account. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin giúp link Office Actived với MS account.

ptcat

Búa Gỗ Đôi
Máy mình win pro đã được actived with digital linked to MS account. Bộ Office đã actived rồi nhưng account isn't associated with any Office products (như trong hình). Tôi tìm cách link với MS account nhưng không biết cách làm. Nghe nói nếu link được thì sau có cài lại máy không phải lo activation nữa. Xin được mọi người giúp đỡ. Cảm ơn.

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Cùng quan tâm, mình nghĩ bản quyền kỹ thuật số đi theo máy chứ không nghĩ là đi theo account được

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Theo như mình biết thì office được kích hoạt bằng key Retail hay MAK thì không liên kết với tài khoản MS. Bạn phải dùng phần mềm MSActBackUp để sao lưu lại bản quyền office.

kezihenry

Rìu Bạc
nếu key bản quyền xịn, mất tiền mua thì chắc link với account được. Còn key active by phone thì mình không chắc chắn lắm.
Chờ các pro active win & office vào giải đáp hộ bạn ấy

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bản quyền Office mà link với tài khoản email thì chỉ có Office 365 thôi bạn à. Email liên kết sẽ kích hoạt giới hạn một số lượng thiết bị nhất định thôi. Còn các phiên bản Office VL/Retail theo kiểu "mua đứt bán đoạn" thì không có link với tài khoản đâu, bạn kích hoạt rồi thì sử dụng công cụ để backup lại trong trường hợp sau này cài lại Win.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy mình win pro đã được actived with digital linked to MS account. Bộ Office đã actived rồi nhưng account isn't associated with any Office products (như trong hình). Tôi tìm cách link với MS account nhưng không biết cách làm. Nghe nói nếu link được thì sau có cài lại máy không phải lo activation nữa. Xin được mọi người giúp đỡ. Cảm ơn.

Muốn có bản quyền KTS =>> Bạn bỏ tiền ra mua hoặc có người chia sẻ Key thì bạn mới Active được Office và link bản quyền Key đó tới tài khoản MS được.
Còn dùng Free thì chấp nhận thôi.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Không biết các bác nói thế nào. Em active by phone xong đăng nhập acc ms vào. Xong xóa hết key. Gỡ sạch office. Sau đó cài lại Office nó tự Active lại cái key trước đó. Vừa mới thử xong
Bạn xóa key bằng cách nào nhỉ? Bạn có thể test thử bằng cách đăng nhập account đó vào máy khác/máy ảo xem sao nhé.

nitranh09

Rìu Vàng
Bạn xóa key bằng cách nào nhỉ? Bạn có thể test thử bằng cách đăng nhập account đó vào máy khác/máy ảo xem sao nhé.
Em xóa bằng Activate AIO Tools v3.0 by Savio có công cụ xóa. Chạy quyền Admin

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
https://www.fshare.vn/file/2ZKJT51DJDX9?token=1551805636

Bạn thử down tool này về, check status xem tình trạng kích hoạt Office máy bạn như thế nào nhé. Mình thì không dám tự nhận là chuyên gia kích hoạt Office nhưng qua kinh nghiệm hóng hớt cũng lâu trong các topic hỗ trợ kích hoạt thì cũng dám khẳng định 99% là ngoài Office 365 thì không có loại Office nào lưu bản quyền vào tài khoản mail ^^.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bạn thử down tool này về, check status xem tình trạng kích hoạt Office máy bạn như thế nào nhé. Mình thì không dám tự nhận là chuyên gia kích hoạt Office nhưng qua kinh nghiệm hóng hớt cũng lâu trong các topic hỗ trợ kích hoạt thì cũng dám khẳng định 99% là ngoài Office 365 thì không có loại Office nào lưu bản quyền vào tài khoản mail ^^.
Đó là do bạn chưa mua Office bao giờ

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Đó là do bạn chưa mua Office bao giờ
Bạn tuyên bố hùng hồn quá, không biết bạn đã mua key bao giờ chưa? Mình nói mình không phải chuyên gia nhưng mình đã từng tự kích hoạt bản quyền Windows, Office 2010->2019 hết cả rồi, đến giờ vẫn chưa có cơ hội nào được lưu BQS office vào email cả.
Bạn vào đây đọc sẽ có lệnh để giúp bạn xóa hết các Key của bạn
https://vn-z.vn/threads/link-tai-of...a-tu-active-voi-key-con-song.9778/#post-81438
Nếu bạn đọc hiểu ý mình thì sẽ thấy là mình không có nhu cầu tìm cách uninstall key bạn à. Bạn #8 nói là bạn ý uninstall key rồi nhập account vào là có kích hoạt, nên mình thắc mắc là bạn ấy gỡ key kiểu gì thôi.

maiphuong

Rìu Bạc Đôi

Vẫn còn 1 loại Office2016Retail "ăn" bản quyền vào acc MS(Key loại đó không lộ ra ngoài chỉ vài pro trong diễn đàn có)Ta goi nôm na là BQS Office.Khi cài lại bản Office đúng phiên bản trước đó chỉ cần đăng nhập vào acc MS là tự kích hoạt bản quyền

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm

Xem hình của mình trên chưa, sao dám khẳng định 99% hay vậy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vẫn còn 1 loại Office2016Retail "ăn" bản quyền vào acc MS(Key loại đó không lộ ra ngoài chỉ vài pro trong diễn đàn có)Ta goi nôm na là BQS Office.Khi cài lại bản Office đúng phiên bản trước đó chỉ cần đăng nhập vào acc MS là tự kích hoạt bản quyền
Tôi có được loại này do hunhly xin giúp và duongkhang đã tặng tôi , nhưng giờ lên 2019 nên ko login vào 2016 này
Key này có thể chia sẻ nhưng sẽ giảm đi thới gian sử dụng

Sửa lần cuối:

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Xem hình của mình trên chưa, sao dám khẳng định 99% hay vậy
Bạn mới add hình vào sao, mấy hôm trước mình không thấy? Mình không dám khẳng định 100% mà vẫn để lại 1% do không nắm hết được các loại key Office, loại key bạn nói thực sự là quá hiếm để những người chuyên dùng "chùa" như mình có thể biết được. Ai mà có key chắc họ cũng chẳng dại gì mà share ra cả.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn mới add hình vào sao, mấy hôm trước mình không thấy? Mình không dám khẳng định 100% mà vẫn để lại 1% do không nắm hết được các loại key Office, loại key bạn nói thực sự là quá hiếm để những người chuyên dùng "chùa" như mình có thể biết được. Ai mà có key chắc họ cũng chẳng dại gì mà share ra cả.
Phía dưới khung bài viết có cái hính , ko có dấu hiệu sửa bài sửa bài viết . Nếu có thì diễn đàn đã cập nhật thời gian sửa bài ở góc phải
@NGHEO đã quote bài có cái hính lúc 20h36 cùng ngày , chứng tỏ cái hình đã có nagy vào ngày hôm đó

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Phía dưới khung bài viết có cái hính , ko có dấu hiệu sửa bài sửa bài viết . Nếu có thì diễn đàn đã cập nhật thời gian sửa bài ở góc phải
@NGHEO đã quote bài có cái hính lúc 20h36 cùng ngày , chứng tỏ cái hình đã có nagy vào ngày hôm đó
Cảm ơn bác đã giải đáp, không xem được hình trong cmt của Đông Phương có lẽ là do mạng/điện thoại của cháu. Bây giờ thì cháu lại không xem được hình của chủ topic và xem được hình trong cmt, tương đối khó hiểu. Cũng cảm ơn bác và bạn Phương mà cháu biết thêm một loại key mới, sau này sẽ không dám "lộng ngôn" nữa ạ.

P/S: Sao cháu không upload ảnh từ điện thoại lên đây được nhỉ? Có vài trăm kb thôi mà.