Hỏi/ Thắc mắc - Xin các cao thủ về điện thoại Samsung giúp đỡ kết nối PC với ạ!!!! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin các cao thủ về điện thoại Samsung giúp đỡ kết nối PC với ạ!!!!

thuuong1309

Rìu Sắt
Có thể do bạn cài đủ loại driver, giờ chắc bị đụng hay lỗi gì rồi, hoặc dùng iobit driver 11 quét thử xem, thử đổi cổng USB khác luôn.
dạ cảm ơn bác, em đã thử rồi nhưng vẫn vậy ạ. tải phần mềm và cài đặt thì phần mềm nó báo chưa có driver và nó cũng ko tìm được driver luôn {cry}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đã thử 1 tá các phần mềm rồi bạn à:(
Xem phần đính kèm 53400
Mấy cái lỗi này với mình thì không có gì khó, nhưng mình vẫn chưa xác định được tình trạng máy bạn, những gì bạn đã cài nên khó gợi ý cho bạn cách fix lỗi này, bạn thử chụp lại bản Windows đang sử dụng và bung thử 1 bản mới test thử xem, nôm na chỉ có các yếu tố phải lưu ý > CỔNG USB > CÁP KẾT NỐI > DRIVER TƯƠNG THÍCH > WINDOWS (Các bản update driver, bản vá...).

mrJaden

Rìu Bạc
dạ em đã thử các loại cáp khác nhau , và cài phần mềm của bác rồi mà cắm vào vẫn lỗi đấy{cry}
Xem phần đính kèm 53363
Right click r update, chọn all devices gì gì đó, xog bạn chọn cái mtp android gì đó, mình k online pc nên k nhớ cụ thể, nhớ cài adb drivers

AnTuTu

Rìu Bạc Đôi
Nếu lỗi mãi như này thì mình nghĩ rằng bạn nên tìm phương án khác để sao chép qua thôi
Nearby Sharing có sẵn trên Windows hoặc Google Nearby Share dùng rất tốt nếu như máy và điện thoại đang kết nối qua wifi.
Còn do máy mình không có card wifi nên mình bật Wireless Debugging rồi dùng adb chép file qua luôn, phiền hơn nhưng vẫn còn có cách.
Hoặc đường dùng Zalo, Bluetooth cũng được. Còn nếu vẫn muốn có dây thì chỉ có cách thử máy khác xem có bị trường hợp vậy không để cô lập xem lỗi ở đâu nữa.

mrJaden

Rìu Bạc
Nếu lỗi mãi như này thì mình nghĩ rằng bạn nên tìm phương án khác để sao chép qua thôi
Nearby Sharing có sẵn trên Windows hoặc Google Nearby Share dùng rất tốt nếu như máy và điện thoại đang kết nối qua wifi.
Còn do máy mình không có card wifi nên mình bật Wireless Debugging rồi dùng adb chép file qua luôn, phiền hơn nhưng vẫn còn có cách.
Hoặc đường dùng Zalo, Bluetooth cũng được. Còn nếu vẫn muốn có dây thì chỉ có cách thử máy khác xem có bị trường hợp vậy không để cô lập xem lỗi ở đâu nữa.
Nếu thế thì mình hay dùng app Localsend (multi platform: ios, android, windows, hình như linux vs mac cũng có luôn) tải trên github ấy, send ngon lành miễn cùng mạng

mrJaden

Rìu Bạc
bạn có online cần vào máy mình thao tác trực tiếp thì giúp mình thử.
Mình hiện chưa có personal computer, ol chủ yếu phone vs máy cty nên k tiện giờ lắm. Bạn search thử hd trên mạng, nó tựa như cài driver thủ công ấy
Hoặc dùng luôn localsend (github) là ngon choét, khỏi dây rợ