Wordfast Pro v5.12.1 Full (1000 days license) - Ứng dụng dịch thuật cao cấp | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

mathiu

Búa Gỗ Đôi
Vậy thì chắc bạn không online diễn đàn thường xuyên rồi, chứ ngày nào mình cũng post bài đều đều à :) Ngày nào cũng có bài hiện ở trang chủ, chắc lúc bạn online thì các bài viết đấy của mình bị đẩy xuống nên bạn tưởng mình không post lên :)
Thấy Bác vừa đăng bài vừa comment cũng nhiều. Em vô mấy bài khác cũng thấy Bác ít comment hẳn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Thấy Bác vừa đăng bài vừa comment cũng nhiều. Em vô mấy bài khác cũng thấy Bác ít comment hẳn

Mình thì hoạt động chủ yếu ở box Phần mềm và box Tin học căn bản, với lại cái gì mình biết thì mình mới comment, hoặc thảo luận cho vui, chứ nhiều vấn đề ngoài tầm hiểu biết của mình thì mình không thể comment được rồi :D

tiemle

Gà con
phj4nhpr09xx
Thật sự cảm ơn bạn. Tôi đã cài được phần mềm mình cần, Wordfast.
Chúc diễn đàn ngày một lớn mạnh, phát triển.
Nhân đây, cho tôi hỏi sao group của trang trên Facebook chỉ có chế độ follow mà k có tùy chọn "Join" nhỉ?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
phj4nhpr09xx
Thật sự cảm ơn bạn. Tôi đã cài được phần mềm mình cần, Wordfast.
Chúc diễn đàn ngày một lớn mạnh, phát triển.
Nhân đây, cho tôi hỏi sao group của trang trên Facebook chỉ có chế độ follow mà k có tùy chọn "Join" nhỉ?

Đây là nhóm của diễn đàn trên Facebook:
Vẫn còn join để gia nhập mà bạn, bạn kiểm tra lại xem :D

tiemle

Gà con
Cái này tốt hơn Google dịch bạn nhé :)
Các phần mềm CAT (computer-aided translation), về cơ bản, nó khác và không thể so sánh với Google Translate (GT).

Cái CAT, như tê, chỉ mang tính hỗ trợ cho công việc, giúp việc xử lý đơn giản, nhanh hơn và có thể tận dụng được bộ nhớ dịch (tm) cho những lần dịch sau, nếu có trùng lặp.
- Hoặc cũng có thể tận dụng trùng lặp trong chính văn bản đang dịch, ví như tài liệu kỹ thuật dài, thường có độ trùng lặp nhất định, hoặc câu, đoạn hoặc các segment ngắn. Nên dùng CAT có thể nhất quán được câu chữ, và cả thuật ngữ...

Kiểu như bạn không thể dùng CAT nếu bạn k biết tiếng, nhưng GT thì khác.

chipu0106

Búa Đá
Có ai sử dụng được chức năng Machine Translation không, mình bấm vào mà không thấy hiện bản dịch tự động gì cả. Phần setting có tùy chọn Google api hoặc Microsoft api nhưng phải điền key thì phải.
Đành phải vào google dịch xử lý ^^^^

tukido

Búa Gỗ
cảm ơn bạn nhiều nhé :)

VoCamNhung

Gà con
Admin ơi tại sao em copy mã trên vào ô Hex String nhưng lúc Convert thì link lại kiểu này ạ? https://cloud.mai��'R�V&Ɩ2�Cf����w��6'�U
Em cảm ơn ạ!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Admin ơi tại sao em copy mã trên vào ô Hex String nhưng lúc Convert thì link lại kiểu này ạ? https://cloud.mai��'R�V&Ɩ2�Cf����w��6'�U
Em cảm ơn ạ!

Mình convert vẫn bình thường, không biết máy bạn đã cài đầy đủ font chữ chưa?
Tuy nhiên link bên dưới là dành cho bạn:
Văn bản ẩn cho người dùng: VoCamNhung

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cảm ơn ad nhiều, đang thử Cr@ck, nếu không được sẽ nhờ ad sau.

Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn ở bên trong mà file .txt đã ghi là được. Cài đặt xong giải nén file .jar và copy tất cả các file sau khi giải nén được vào thư mục plugins trong thư mục cài đặt là được.