Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Muốn boot được cả mbr và gpt thì làm thế nào mấy bác. Em dùng rufus thì chỉ boot 1 trong 2 thôi

Tôi dùng UltraISO, format USB với Fat32 rồi chọn Bootable\Write disk Image nhu hình tôi đã post ở các post trước, chạy xong là boot được 2 modes luôn rồi bạn, nếu usb còn trống nhiều thì bạn vào Minitools chia thêm part NTFS là xong.

Còn nếu bạn muốn dùng Rufus thì bạn xem hai hình dưới đây, hình thứ nhất là sau khi lựa chọn từ Partition Scheme là MBR, bên Target System là Bios (or UEFI- CSM)

3705

Bây giờ bạn nhấn tiếp Alt+E, ngay lập tức bạn sẽ thấy nó trở thành BIOS or UEFI như hình dưới đây:

3706

File System vẫn là NTFS nhưng sau khi tạo boot xong nó sẽ có part 100MB, NTFS_UEFI với format là Fat32, nhờ vậy bạn vẫn có thể boot vào 2 modes bình thường, bạn làm thử xem kết quả thế nào rồi báo lại nhe.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Tôi dùng UltraISO, format USB với Fat32 rồi chọn Bootable\Write disk Image nhu hình tôi đã post ở các post trước, chạy xong là boot được 2 modes luôn rồi bạn, nếu usb còn trống nhiều thì bạn vào Minitools chia thêm part NTFS là xong.

Còn nếu bạn muốn dùng Rufus thì bạn xem hai hình dưới đây, hình thứ nhất là sau khi lựa chọn từ Partition Scheme là MBR, bên Target System là Bios (or UEFI- CSM)

Xem phần đính kèm 3705

Bây giờ bạn nhấn tiếp Alt+E, ngay lập tức bạn sẽ thấy nó trở thành BIOS or UEFI như hình dưới đây:

Xem phần đính kèm 3706

File System vẫn là NTFS nhưng sau khi tạo boot xong nó sẽ có part 100MB, NTFS_UEFI với format là Fat32, nhờ vậy bạn vẫn có thể boot vào 2 modes bình thường, bạn làm thử xem kết quả thế nào rồi báo lại nhe.
em dùng bản Rufus 3.5 thì tạo một phân vùng 494KB tên là UEFI_NTFS định dạng FAT còn 1 phân vùng USB_STRELEC File System là NTFS

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Đúng rồi đó bạn, nó phải như vậy thì bạn mới boot vào cả 2 modes được luôn, bạn boot thử đi.
trên UEFI em đã thử thành công rồi, còn Bios hiện em chưa có máy để thử. Nhưng chắc cũng boot được thôi. Vậy những bộ cài Windows cũng có thể theo cách của bác để dùng Rufus boot cả trên BIOS và UEFI đúng không ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
trên UEFI em đã thử thành công rồi, còn Bios hiện em chưa có máy để thử. Nhưng chắc cũng boot được thôi. Vậy những bộ cài Windows cũng có thể theo cách của bác để dùng Rufus boot cả trên BIOS và UEFI đúng không ạ

Tôi thấy Win10 và Win10-7 AIO thì làm theo cách này được, riêng bản Win7x64 có cài thêm USB 3.0 thì hình như chỉ chọn được GPT, tôi không chắc chắn lắm, bữa nào rảnh tạo usb lại thì mới nhớ bạn à.

ntlbg

Gà con
Có bác nào biết cách tích hợp bộ cài win vào bản này không chỉ em với? Trong thư mục SSTR thấy có mục WIN với đầy đủ các thể loại, em thử copy file install.wim vào mà không được.

Sửa lần cuối:

congdongnet

Búa Đá Đôi
Vẫn đang dùng DLC boot 2017 để dùng. Vẫn rất ổn. Tính tôi không tọc mạch nên khi nào không dùng được mới thử món này. {lmao} {lmao} {lmao}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi thì thấy cái nào test được thì test, mình vừa mở mang được kiến thức đồng thời cũng giúp được cho một số bạn khác, người ta vui cũng làm mình vui, mình cũng đã nhờ cộng đồng giúp cho mình kiến thức nên chuyện ơn đền nghĩa trả là chuyện phải làm, nếu cứ khư khư giữ cho riêng mình thì cuộc sống vô vị quá.

Bạn cần có 1 bài viết thì mới thấy link tải , giờ thì thấy rồi đó , nếu chưa thì nhấn F5

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Gửi các bạn xem vài tấm hình, bản này không mở được FastStone Capture, tôi chép thêm vào thì chụp hình được và chép thêm EV vào luôn, tôi đang ở trên bản PE 10-UEFI

Các bạn thấy hình trên là tôi đã boot lên được bản PE, tôi nói vậy là vì sau khi tạo boot, tôi dùng soft AV scan lại cái USB, tôi đã cho vào Quarantine một số soft sau đây, tuỳ ý các bạn thích dùng thì để, tôi xoá cho an toàn cái máy của tôi, các bạn lưu ý phần chữ màu đỏ:

3987

3988

phucthu456

Gà con
Thank, đang tìm 1 bộ boot cứu máy tính mà nhiều phiên bản quá, thử dùng bản này xem thế nào rồi tính tiếp

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trên trang chủ có file mới hơn file này, bạn @sec0 tải về cho anh em với, cám ơn
https://anonfile.com/D5B24fm4nb/WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2019.05.04_English_rar pass giai3 nen1
strelec
bạn tải = link trên cũng nhanh lắm

Còn bạn nào có acc fshare thì tải link này https://www.fshare.vn/file/Y6MFWZ32SIY2

Sửa lần cuối:

koala bear

Búa Gỗ
WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2019.05.04_English.rar

laanhtuanngoc

Rìu Bạc