Nhờ tư vấn - windows nhẹ nhất hiện tại. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn windows nhẹ nhất hiện tại.

hoangvu1110

Gà con
Hiện tại mọi người đã trải nghiệm nhiều bản windows thì bản nào đang nhẹ nhất ạ ? Em chỉ cần nền windows để có môi trường cài trình duyệt để dùng cơ bản, không cần bất kì tính năng gì thêm, thuần windows không có cái gì càng tốt. Tiện thể cho em hỏi là trình duyệt nào hiện tại đơn giản nhất, nhẹ nhất, thô nhất và CÓ THỂ CÀI EXTENSION vậy ạ, em ko cần tính năng thêm của trình duyệt mà chỉ cần duyệt được với cài extension được là vui rồi. Nhẹ như Internet Explorer càng tốt.

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Bạn phải cho biết Cấu hình PC của Bạn ra sao thì mọi người mới tư vấn cho Bạn được rỏ ràng hơn.

thuuong1309

Rìu Sắt
nếu mình đoán ko lầm thì cấu hình bạn đang sử dụng là chip celeron và ddr2 phải ko .nếu vậy thì bạn cứ win7 mà cài thôi

hoangvu1110

Gà con
Bạn phải cho biết Cấu hình PC của Bạn ra sao thì mọi người mới tư vấn cho Bạn được rỏ ràng hơn.
em đang dùng Xeon 2666v3, nhưng muốn tạo cái máy ảo dùng windows 10 thô, ko có 1 cái gì càng tốt để nó nhẹ nhất có thể ấy ạ

shinken

Búa Gỗ Đôi
muốn nhẹ nhất mà dùng ở mức thấp thì cài linux thay windows, ngon hơn. Vừa nhẹ, vừa ổn định

motdoidoimotcauhua1

Búa Gỗ Đôi
Hiện tại mọi người đã trải nghiệm nhiều bản windows thì bản nào đang nhẹ nhất ạ ? Em chỉ cần nền windows để có môi trường cài trình duyệt để dùng cơ bản, không cần bất kì tính năng gì thêm, thuần windows không có cái gì càng tốt. Tiện thể cho em hỏi là trình duyệt nào hiện tại đơn giản nhất, nhẹ nhất, thô nhất và CÓ THỂ CÀI EXTENSION vậy ạ, em ko cần tính năng thêm của trình duyệt mà chỉ cần duyệt được với cài extension được là vui rồi. Nhẹ như Internet Explorer càng tốt.
Theo mình win 7

montagiu

Rìu Sắt
windows 10 pro 1507 lược hết app kèm theo. nhẹ như lá lúa, mình có sẳn 64 và 32 bit + chorme phiên bản củ

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
windows 10 pro 1507 lược hết app kèm theo. nhẹ như lá lúa, mình có sẳn 64 và 32 bit + chorme phiên bản củ
bộ win này cài phục vụ cho tác vụ văn phòng như dùng office, lướt web thì ổn không bác nhỉ

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
bộ win này cài phục vụ cho tác vụ văn phòng như dùng office, lướt web thì ổn không bác nhỉ
Cực kỳ ổn bạn nhé, trong mục Windows 10 mình có đăng rồi, bạn vào đó tìm Windows 10 LTSB 2015, 2016, sử dụng rất nhẹ và ổn định, chỉ là không tải được app trên Store.