Windows 11 Pro x64 chính thức từ Microsoft (5/10/2021) đã Bypass TPM 2.0 và Unlock CPU Hardware | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 11 Pro x64 chính thức từ Microsoft (5/10/2021) đã Bypass TPM 2.0 và Unlock CPU Hardware

vnxbug

Gà con

Cuối cùng thì hôm nay Microsoft cũng đã public bản Windows 11 chính thức rồi, tuy nhiên không phải ai cũng đều có thể nâng cấp hoặc cài mới Windows 11 bởi vì các quy định khắt khe liên quan đến TPM 2.0 và các loại CPU được hỗ trợ nâng cấp/cài đặt.

Nay mình build cho anh em 1 bản Windows 11 Pro x64 chính thức của Microsoft hôm nay nhưng đã được Bypass TPM 2.0 và Unlock CPU check luôn, anh em nào đang sở hữu những chiếc main hoặc CPU không hỗ trợ nâng cấp thì vẫn có thể nâng cấp/cài đặt được bình thường mà không gặp phải bất kỳ vấn đề nào.

Thôi không dài dòng nữa, link đây :

Google Drive : MegaNZ :
Dropbox :
Link dự phòng :
Bản ISO em build dung lượng sẽ nhỏ hơn nhiều so với bản gốc vì em đã convert wim sang esd cho tiết kiệm dung lượng rồi

Còn nữa, có một số Anh/Em thắc mắc là nếu nâng cấp/cài mới bằng việc Bypass này thì có được cập nhật những package (KB) nhỏ từ Microsoft hay không thì mình xin thông báo là được nhé, xem ảnh chụp bên dưới 😃

khanhu987

Búa Gỗ Đôi

Cuối cùng thì hôm nay Microsoft cũng đã public bản Windows 11 chính thức rồi, tuy nhiên không phải ai cũng đều có thể nâng cấp hoặc cài mới Windows 11 bởi vì các quy định khắt khe liên quan đến TPM 2.0 và các loại CPU được hỗ trợ nâng cấp/cài đặt.

Nay mình build cho anh em 1 bản Windows 11 Pro x64 chính thức của Microsoft hôm nay nhưng đã được Bypass TPM 2.0 và Unlock CPU check luôn, anh em nào đang sở hữu những chiếc main hoặc CPU không hỗ trợ nâng cấp thì vẫn có thể nâng cấp/cài đặt được bình thường mà không gặp phải bất kỳ vấn đề nào.

Thôi không dài dòng nữa, link đây :

Google Drive : MegaNZ :
Dropbox :
Link dự phòng :
Bản ISO em build dung lượng sẽ nhỏ hơn nhiều so với bản gốc vì em đã convert wim sang esd cho tiết kiệm dung lượng rồi

Còn nữa, có một số Anh/Em thắc mắc là nếu nâng cấp/cài mới bằng việc Bypass này thì có được cập nhật những package (KB) nhỏ từ Microsoft hay không thì mình xin thông báo là được nhé, xem ảnh chụp bên dưới 😃

link Drop die rồi chủ thớt

hshinitrip

Búa Gỗ
Link còn sống đây nha mọi người

==================

Windows 11 Pro x64 TPM 2.0 & CPU Hardware Bypassed (chính hãng phát hành ngày 5/10)

Google Drive : MegaNZ : Fshare : https://tinyurl.com/a2acfvzb
Link dự phòng :
==================================

Windows 11 Home x64 TPM 2.0 & CPU Hardware Bypassed (chính hãng phát hành ngày 5/10)

Google Drive :
MegaNZ :
Fshare : Link dự phòng :

ghetnh

Gà con
sao mình tải bản bypass cpu ở trên về chạy nó vẫn báo lỗi như bản chính thức nhỉ?

cpu máy mình là xeon e3 1231v3, ai biết chỉ với?

grass2

Búa Gỗ
sao mình tải bản bypass cpu ở trên về chạy nó vẫn báo lỗi như bản chính thức nhỉ?
Xem phần đính kèm 27887
cpu máy mình là xeon e3 1231v3, ai biết chỉ với?
cài từ winpe
Tạo file bypass, thêm đuôi .bat, Shift+F10, C:\bypass
Nội dung file bypass.bat

del /f /q "%~dp0sources\appraiserres.dll"
reg query "HKLM\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\WinPE" || (start "11" "%~dp0setup.exe" &exit)
for %%X in (RAM SecureBoot Storage TPM) do reg add HKLM\SYSTEM\Setup\LabConfig /v Bypass%%XCheck /d 1 /t reg_dword /f
start "11" "%~dp0sources\setup.exe"

Sửa lần cuối:

sonson12345678

Rìu Sắt
Cảm ơn Bác rất nhiều! Mình đã cài thành công 3 máy đời cũ (Máy cũ nhất Giga G41, TPM 2.1)

xboy0709

Rìu Chiến Chấm
Thêm Link Fshare cho anh em nữa này

HNMinh

Búa Đá Đôi
Máy mình hơn 10 tuổi, ISo nguyên bản, cài bằng WinNT ok. Mình đã nâng cấp từ 10 lên 11 nó cài đúng phiên bản trước đó, bản quyền số đầy đủ. Format đi cài lại trực tiếp iso 11 cũng bản đã được nâng cấp trước đó thì mất bản quyền số.