Windows 11 21H2 cập nhật lên 22H2 bị mất bản quyền? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 11 21H2 cập nhật lên 22H2 bị mất bản quyền?

chau2018

Búa Gỗ Đôi
kênh ltsc là dài hạn, thường 10 năm cho bản vá, còn nếu muốn lên bản cao hơn thì cài mới chứ k có vụ update lên như các bản win khác. Và 10 năm chắc đã đủ hư máy rồi.
e lấy link ltsc bên này qua nó báo update lên win 11 mà không ghi pro hya gi hết chỉ ghi win 11 22h2 tưởng cũng ltsc mà cuối cùng lên win 11 pro phải xoá win cài lại ltsc o_O

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ngay bến xe Mỹ Tho luôn bạn ơi.
mình ở xa mỹ tho lắm bạn ơi, nói chứ ghé mỹ tho 1 lần, ngay chỗ nguyễn thị thập thì phải, vào xem phim xong về, giờ ngẫm lại tự hào đã đến mỹ tho =)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
e lấy link ltsc bên này qua nó báo update lên win 11 mà không ghi pro hya gi hết chỉ ghi win 11 22h2 tưởng cũng ltsc mà cuối cùng lên win 11 pro phải xoá win cài lại ltsc o_O
bạn vào link này, ở ngay #1 đã có link được check, mình cài bằng link này
và có 1 link autoactive dành cho 1809, loanh quanh đâu đó nhưng mình k nhớ chính xác chỗ nào, bạn cài bản thường rồi tải scrip active cũng như nhau
bản bạn tải dính 11 pro mình cũng từng bị, nên sau này chơi solo chứ k chơi all in one nữa

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Chào các thành viên thân thương.
Khoản thời gian từ hôm qua đến giờ mình tiếp nhận vài ca bị mất bản quyền Windows 11 không rõ nguyên nhân. Người dùng báo cáo rằng sau khi cập nhật hệ điều hành lên 22H2 thì bị mất. Có bạn nào gặp cùng lỗi trên chia sẻ để mọi người cùng thảo luận nhé.

screenshot-2022-10-28-111011-png.39119
lỗi 0xC0EA000A này dường như liên quan đến vấn đề phần cứng trên thiết bị bị thay đổi dẫn đến việc kích hoạt thất bại. có thể reactive được mà không biết có liên quan đến việc key retail kích hoạt hay không. mình đang chạy key OEM nên mạnh dạn đoán lỗi này chỉ ảnh hưởng key retail thôi. Troubleshoot hình như không giúp được trong trường hợp này. tiện thể cho hỏi hình như bác @naroto đã lên cấp ban quản trị 4rum giống admin đúng không?