Thảo luận  Hướng dẫn cách lấy bản quyền số Win IOT LTSC, LTSC 2019 Vĩnh Viễn - 100% thành công

BlueEdition
Search trên forum cũng như trên google không có tp hay forum nào hướng dẫn về việc lấy bản quyền số LTSC, IOT LTSC. Nhiều bạn gặp khó khăn khi active bản win này, nay xin hướng dẫn ace cách lấy bản quyền số của win giúp ace có thêm nhiều sự lựa chọn hơn khi cài mới cũng như update.

Cách này có thể áp dụng với các bản win khác nữa miễn là update theo đúng bản nâng cấp của nó. Mình áp dụng nó từ trước giờ đều được.

Cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b trước tiên cài bản win LTSB 2016 vào máy sau đó active bản quyền kỹ thuật số (dùng script này để active) trước giờ chỉ dùng mỗi script này nên các b hỏi cái khác thì chịu k dùng qua nên k biết. Sau đó update win, (nhớ là update từ bản cài đặt IOT LTSC có kèm link tải bên dưới) up lên xong máy sẽ có bản quyền kỹ thuật số của bản IoT LTSC này luôn.

Từ bây giờ các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Lưu ý: bắt buộc phải cài bản LTSB rồi active bản quyền số trước sau đó mới UPDATE (Update chứ không phải cài đặt mới) từ file cài đặt ISO - Win IoT LTSC khi update xong vào win lúc này là bản IOT LTSC có luôn bản quyền số, sau này cài lại máy có kết nối mạng win tự active bản quyền số luôn hoặc active bằng key bên dưới khi cài các bản win khác chỉ cần active bằng key này sẽ có bản quyền số IOT LTSC:

43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Mẹo với những ai đã tạo file GHOST của bản win IOT LTSC từ trước, hoặc bản win nào khác có cài nhiều phần mềm và k muốn cài lại win từ đầu hãy làm theo cách sau (hoặc tạo file GHOST cho bản win các b đang sử dụng hiện tại .......... lưu lại để khỏi mất thời gian cài lại từ đầu). Cài bản LTSB active bản quyền kỹ thuật số dùng script trong topic này rồi update win từ bản cài đặt ISO - IOT LTSC để có được bản quyền số IOT LTSC. Xong rồi GHOST lại bản win các b đã lưu trước đó, active bằng key trên là có bản quyền số luôn của bản IOT LTSC 2019 mà k phải cài lại soft từ đầu.

Mình khuyên các b nên cài bản mới sạch hoàn toàn với bộ cài đặt gốc và soft cần thiết sau đó tạo bản Ghost là có thể dùng Vĩnh viễn luôn.

Các bản win khác cũng có thể làm tương tự như bản win trên miễn là up đúng bản nâng cấp sau đó và win cũng tự acti bản quyền kỹ thuật số. Cái này m làm rất nhiều máy rồi nên ace yên tâm là thành công 100%.

P/S: Vui lòng đọc thật kỹ rồi làm theo là có bản quyền vĩnh viễn. Phương pháp này mình đã làm từ lâu cho rất nhiều máy đều active bản quyền kỹ thuật số Win IOT LTSC theo cách này.

Bổ sung:

Cách này đã được một b up lên mydigitallife và dc update thêm trong file Active Windows mọi người có thể tải file IOT LTSC về cài đặt active bằng script dưới đây được Win bản quyền số như bình thường.

có bạn post lên nsane + mydigitallife rồi đợi tool đỡ phải cài 2 lần.
Mã:
Windows 10 LTSC 2019 - HWID (Digital License) Activation Method:

- Install Windows 10 LTSB 2016 and activate it with HWID. | Tool link: https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts
- Once activated, run gatherosstate.exe file as administrator (preferably in "C:\" directory) and it will create GenuineTicket.xml file in that same directory. 17134 gatherosstate.exe download link- http://put.nu/files/ZiUZUHu.zip

* For me running the gatherosstate.exe from 1607 LTSB ISO didn't create the .xml file, IDK why, but running the newer gatherosstate file worked.

- Save the generated "GenuineTicket.xml" file somewhere.
- Install Windows 10 LTSC 2019 and connect to the Internet.
- Copy that "GenuineTicket.xml" file to the folder "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\"
- Open the command prompt as admin and enter below commands,

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
net stop ClipSVC
net start ClipSVC
slmgr /ato

- If it activates then all is good, otherwise the last activation command may show the error something like "clip device not found" in that case, enter below commands to clean the ClipSVC, and then restart (*important) the system.

net stop ClipSVC
rundll32 clipc.dll,ClipCleanUpState

Now it should be activated, if it doesn't please let me know. email: [email protected]

--------------------------------------------------------

- Upon the reinstallation of windows 10 LTSC 2019, open command prompt as admin and enter below command,

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

And connect to the Internet, it should be activated.

--------------------------------------------------------

Thanks to @hcvnd for posting this method,
https://www.nsaneforums.com/topic/316668--/?do=findComment&comment=1618306

WindowsAddict update script v1.4
Changelog:
  • Now Microsoft support HWID (Digital License) for Windows 10 LTSC 2019, added key for it in the script.
  • Some minor improvements.
Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/releases
1 click là có Digital License ltsc2019 rồi, ko phải cài lại ltsb2016 nữa.

Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/pull/1

source:https://forums.mydigitallife.net/threads/windows-10-ltsc-1809-got-hwid-infos-only.82183/

Link key: ftp://px.cps.ru/Arch/Win10/LTSC/X21-96641%20Win10%20IoT%20Enterprise%20LTSC%202019%201809%203264%20EMB%20English%20OPK/Kit%20Guide%20Win10%20IOT%20Ent%202019%20LTSCSAC%20Default%20Manufacturing%20Key%20OEM/X2191740GDE.pdf"

Khi dùng win 10 nhất là những ai dùng HDD sẽ bị system.NET chiếm dụng CPU quá nhiều kể cả SSD đoạn code này sẽ giải quyết dc vấn đề đó cách làm như sau:

1. Nhấn win + q để tìm kiếm powershell, nhấp chuột phải vào windows powershell và chọn [Run as Administrator];
2. Nhập mã sau vào hộp powershell đợi nó chạy một lúc khoảng 3-5' tuỳ máy lúc chạy sẽ mở 2 lần cửa sổ cmd.

Mã:
# Script to force the .NET Framework optimization service to run at maximum speed.
$isWin8Plus = [Environment]::OSVersion.Version -ge (new-object 'Version' 6,2)
$dotnetDir = [environment]::GetEnvironmentVariable("windir","Machine") + "\Microsoft.NET\Framework"
$dotnet2 = "v2.0.50727"
$dotnet4 = "v4.0.30319"
$dotnetVersion = if (Test-Path ($dotnetDir + "\" + $dotnet4 + "\ngen.exe")) {$dotnet4} else {$dotnet2}
$ngen32 = $dotnetDir + "\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngen64 = $dotnetDir + "64\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngenArgs = " executeQueuedItems"
$is64Bit = Test-Path $ngen64
#32-bit NGEN -- appropriate for 32-bit and 64-bit machines
Write-Host("Requesting 32-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen32 -ArgumentList $ngenArgs
#64-bit NGEN -- appropriate for 64-bit machines
if ($is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen64 -ArgumentList $ngenArgs
}
#AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus) {
Write-Host("Requesting 32-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319"
}
#64-bit AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus -and $is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319 64"
}

Link file tải bản cài đặt ở đây:
View hidden content is available for registered users!

Update link tải từ onedriver IoT LTSC:

LTSB 2016

64Bit: SHA1: 031ED6ACDC47B8F582C781B039F501D83997A1CF

32Bit: SHA1: 45E72D02FF17125C699558719EB946D8E140C9CC

link fshare.vn reup của b @sec0

Mã check:

Hướng dẫn update win

Một số hình ảnh và video:

Clip:

Mod min nào đi ngang qua có thể ghim lên đầu để mọi người thấy và dễ dàng active hơn.

Hy vọng giúp ích được cho mọi người.

Các bạn có leak sang diễn đàn khác vui lòng để link nguồn tại bài này là được. Cái này có thể nói là chia sẻ độc quyền cho vn-z không đâu có.

Sửa lần cuối:
Trả lời

BlueEdition

Rìu Sắt
mình cứ nghĩ LTSC là 1 phiên bản của enterprise nên k có bản quyền số chứ nhỉ? trước mình có hỏi một bạn trên này rồi

làm theo như cách mình post trong tp này bạn sẽ có câu trả lời luôn. Mình có nhiều máy đều active như vậy tất cả đều là bản quyền số như hình mình up.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình bắt buộc phải cài bản win LTSB 2016 trước rồi update lên bản IOT LTSC 2019 à bác, chứ cài bản IOT LTSC 2019 trước không được hả bác, và key kích hoạt của bản LTSB 2016 có dễ kiếm như các key của các bản win 10 khác không bác

BlueEdition

Rìu Sắt
Mình bắt buộc phải cài bản win LTSB 2016 trước rồi update lên bản IOT LTSC 2019 à bác, chứ cài bản IOT LTSC 2019 trước không được hả bác, và key kích hoạt của bản LTSB 2016 có dễ kiếm như các key của các bản win 10 khác không bác
bắt buộc phải cài bản LTSB 2016 để lấy rồi up lên để lấy bản quyền số mình có up sẵn script active bản quyền số cho bản LTSB 2016 và các bản win khác. Nếu bác đã cài bản IOT LTSC 2019 có nhiều soft rồi thì đọc phần IN ĐẬM mình có đưa giải pháp đó.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
À bác cho hỏi thêm nữa là mình chạy cái lệnh như của bác chia sẻ ở trên sao máy mình nó chạy có xíu xiu chưa tới 2p là nó đứng im như vậy nè bác và không thấy nó xuất hiện 2 lần cửa sổ CMD như bác nói ạ

Attachments

144.4 KB · Lượt xem: 130

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
bắt buộc phải cài bản LTSB 2016 để lấy rồi up lên để lấy bản quyền số. Nếu bác đã cài bản IOT LTSC 2019 có nhiều soft rồi thì đọc phần IN ĐẬM mình có đưa giải pháp đó.
Vâng mình hiểu rồi tks bác nhiều nha {EMO_037}

BlueEdition

Rìu Sắt
cho mình hỏi ở đoạn này, ý bạn là như thế nào?

cài bản ltsb -> active bản quyền số -> tạo và cài bộ IoT ltsc -> trong quá trình cài bản IoT ltsc thì có bước chọn cài mới hay update thì chọn update à bạn?
Xem phần đính kèm 17019

nghĩa là b cài bản win LTSB 2016 rồi active bản quyền số cho nó, sau đó tải bản ISO cài đặt IOT LTSC 2019 rồi tạo đĩa ảo update nâng cấp win lên từ bản LTSB -> LTSC sau khi up xong vào win lúc này là bản LTSC và có bản quyền số luôn. Đã sửa lại chỗ này cho dễ hiểu hơn.

BlueEdition

Rìu Sắt
À bác cho hỏi thêm nữa là mình chạy cái lệnh như của bác chia sẻ ở trên sao máy mình nó chạy có xíu xiu chưa tới 2p là nó đứng im như vậy nè bác và không thấy nó xuất hiện 2 lần cửa sổ CMD như bác nói ạ

như hình là được rồi đó b.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
@Hoang Duch2 bác có thể thử cách này không ạ? Cháu thấy khá hợp lý nhưng cháu không có máy test nên cháu đành nhờ bác. Cái này chắc phải cài máy gốc luôn chứ máy ảo cháu không biết được không, mà nếu máy ảo có bản quyền số thì máy gốc có bản quyền số không bác?
Cám ơn bạn @BlueEdition đã chia sẻ. Bạn nào thành công hãy comment nhé.

Sửa lần cuối:

BlueEdition

Rìu Sắt
@Hoang Duch2 bác có thể thử cách này không ạ? Cháu thấy khá hợp lý nhưng cháu không có máy test nên cháu đành nhờ bác. Cái này chắc phải cài máy gốc luôn chứ máy ảo cháu không biết được không, mà nếu máy ảo có bản quyền số thì máy gốc có bản quyền số không bác?
Cái này nếu thành công như phát súng bắn sập niềm tin LTSC không có digital license. Cám ơn bạn @BlueEdition đã chia sẻ. Bạn nào thành công hãy comment nhé.

Không bắt buộc phải cài trên cùng 1 máy đang dùng và cùng phần cứng đó thì mới active bản quyền số được.
Làm theo đúng như trong topic này đảm bảo 100% là có bản quyền số. Với những ai đang ở bản win khác muốn có bản quyền số IOT LTSC đọc kỹ phần IN ĐẬM

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái này nếu thành công như phát súng bắn sập niềm tin LTSC không có digital license. Cám ơn bạn @BlueEdition đã chia sẻ. Bạn nào thành công hãy comment nhé.

Bác sẽ đọc kỹ từ #1 và thực hành theo, vấn đề là máy của bác có quá nhiều bản WIN, hệ thống chắc nó cũng đau đầu với bác, và sợ như vậy thì nó không ra kết quả chính xác đó cháu.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bác sẽ đọc kỹ từ #1 và thực hành theo, vấn đề là máy của bác có quá nhiều bản WIN, hệ thống chắc nó cũng đau đầu với bác, và sợ như vậy thì nó không ra kết quả chính xác đó cháu.
Hjhj bác của cháu là chuyên gia về test các bản win luôn đó, bác lớn tuổi rồi nhưng vẫn rất đam mê và cống hiến một phần nhỏ những hiểu biết của bác để giúp đỡ mọi người, cháu phục bác lắm ạ {EMO_037} {EMO_038}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hjhj bác của cháu là chuyên gia về test các bản win luôn đó, bác lớn tuổi rồi nhưng vẫn rất đam mê và cống hiến một phần nhỏ những hiểu biết của bác để giúp đỡ mọi người, cháu phục bác lắm ạ {EMO_037} {EMO_038}

Thật sự bác chưa hiểu cách làm lắm, phần đầu nói là cài bản LTSB 2016, sau đó dùng script để lấy BQS, cái này hiểu rồi. Tới đoạn update Win IoT LTSC là up làm sao, tức là chạy update từ Settings hay sao hay là mở file ISO IoT ngay trên Win LTSB và cài đè lên nó. Cháu biết thì hướng dẫn lại cho bác với.

BlueEdition

Rìu Sắt
Thật sự bác chưa hiểu cách làm lắm, phần đầu nói là cài bản LTSB 2016, sau đó dùng script để lấy BQS, cái này hiểu rồi. Tới đoạn update Win IoT LTSC là up làm sao, tức là chạy update từ Settings hay sao hay là mở file ISO IoT ngay trên Win LTSB và cài đè lên nó. Cháu biết thì hướng dẫn lại cho bác với.

up trực tiếp trên win LTSB đó b, cài xong bản LTSB dùng script để active bản quyền số sau đó tải file cài đặt IOT LTSC 2019 về rồi mount ổ ảo chạy file setup chọn update như hình dưới đây

B1:

B2:

B3:

vn-z k chèn được thẻ dc link ảnh xem link trực tiếp ảnh

B4:

rồi bấm next next đợi cho win update rồi cứ làm theo để vào dc win là đã có bản quyền số và lúc này bản WIN là IOT LTSC

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
up trực tiếp trên win LTSB đó b, cài xong bản LTSB dùng script để active bản quyền số sau đó tải file cài đặt IOT LTSC 2019 về rồi mount ổ ảo chạy file setup chọn update như hình dưới đây

B1:

B2:

B3:

vn-z k chèn được thẻ dc link ảnh xem link trực tiếp ảnh

B4:

imgur.com/tDGiYJA

rồi bấm next next đợi cho win update rồi cứ làm theo để vào dc win là đã có bản quyền số và lúc này bản WIN là IOT LTSC

Bạn nói vậy thì tôi hiểu rồi, như cmt khi nãy tôi có nói là cài đè lên bản Win LTSB tức là cách này đó bạn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trên máy tôi hiện đang cài sẵn một bản LTSB từ lâu, bản này là của @anhdv, tôi sẽ thử trên bản này trước với Script bản quyền số và sau đó là cài đè IoT LTSC xem sao, nếu không thành công, tôi sẽ làm lại từ đầu, cài lại bản LTSB mới.

Hiện tại IDM vẫn chưa load xong bản IoT :

BlueEdition

Rìu Sắt
Trên máy tôi hiện đang cài sẵn một bản LTSB từ lâu, bản này là của @anhdv, tôi sẽ thử trên bản này trước với Script bản quyền số và sau đó là cài đè IoT LTSC xem sao, nếu không thành công, tôi sẽ làm lại từ đầu, cài lại bản LTSB mới.

b cứ thử xem yêu cầu là phải active dc bản quyền kỹ thuật số từ script trên cho bản LTSB.
M khuyên b nếu để dùng ổn định tốt nhất nên cài bản win chuẩn từ MS k nên cài các bản Lite.