Windows 11 21H2 cập nhật lên 22H2 bị mất bản quyền? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 11 21H2 cập nhật lên 22H2 bị mất bản quyền?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Xem phần đính kèm 39516Hôm nay lại báo như thế này. bro xem giúp tôi với
đổi key mới khác đi bạn.microsoft báo vầy là không tìm thấy bất kỳ key nào trên thiết bị của bạn.nguyên nhân thì do lúc active không biết máy bạn ai làm và làm cách nào mới rõ.mình cũng tìm được vài thao tác sửa trên mạng để bạn thử mà thôi key mới đi.bạn đang xài bản home hay pro hay home lên pro vậy?

Tôi từ windows 10 bản quyền lên 11 22H2 cũng bị mất bản quyền như này. Nhờ các Bro xem giúp?
Tôi vào troubleshoot làm theo các bước là ok nhé các Bro

Attachments

• Screenshot 2022-11-12 144443.jpg
    Screenshot 2022-11-12 144443.jpg
    115.5 KB · Lượt xem: 18
  • Screenshot 2022-11-12 144503.jpg
    Screenshot 2022-11-12 144503.jpg
    95.8 KB · Lượt xem: 16

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Tôi vào troubleshoot làm theo các bước là ok nhé các Bro
Theo tôi quan sát, máy của bạn đang kích hoạt là dạng KMS 180 ngày. Bạn nên gỡ bỏ sạch sẽ key + máy chủ KMS ra. Tìm lại key zin của máy rồi kích hoạt nếu có. Hoặc tìm key Retail, OEM bên topic Tổng hợp key mà kích hoạt.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Tải windows Assitant về cài vô rồi chạy là nó sẽ tự nhận và up lên bạn nha, mình cũng bị như bạn và đã làm theo cách này, giờ lên W11 rồi
sao mình check update mỗi ngày vẫn chưa thấy bản 22h2 nhỉ :(
có cách nào lên mà không phải cài lại win không các bạn

danbtrs

Búa Gỗ
Tải windows Assitant về cài vô rồi chạy là nó sẽ tự nhận và up lên bạn nha, mình cũng bị như bạn và đã làm theo cách này, giờ lên W11 rồi
nó báo phần cứng không hỗ trợ nên mình tải file iso về cài thì đã lên được rồi

lightingbolt

Búa Đá Đôi
nó báo phần cứng không hỗ trợ nên mình tải file iso về cài thì đã lên được rồi
Cài vậy thì mất hết các soft và app đang dùng rồi, máy sạch và chạy ngon hơn update . Máy mình do có một số soft riêng và đã cấu hình để làm một số việc đặc thù, cài lại rất mệt nên mình buộc phải update chứ không cài mới được.

danbtrs

Búa Gỗ
Cài vậy thì mất hết các soft và app đang dùng rồi, máy sạch và chạy ngon hơn update . Máy mình do có một số soft riêng và đã cấu hình để làm một số việc đặc thù, cài lại rất mệt nên mình buộc phải update chứ không cài mới được.
mình chạy file setup trong windows luôn, chạy xong thấy lên 22H2 không mất gì cả :D

daohoa1012

Gà con
Đến giờ mình vẫn không thấy bản update 22H2 đâu cả. Chờ đợi mỏi mòn mà không biết làm sao, ko lẽ cài lại Win :))

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hi MOD và các bạn!
Công thức chung:
Windows 10/11 activate (bằng key Volume, KMS hay gì đó) > Update Feature > Mất kích hoạt - Có thể có một số máy lại không mất thì đó là ngoại lệ.
Windows 10/11 activate Digital > Update Feature > Không mất kích hoạt.
Một số máy mất kích hoạt là do Update/Cài mới từ ISO Business; hoặc Update Edition khác với bản Digital trên máy, hoặc là trường hợp đặc biệt nào đó > Gặp trường hợp này Chỉ cần nhập key generic với Edition tương ứng có Digital trên máy > Done.

Với hầu hết các máy có Digital > Update/Cài đặt mới có kết nối mạng là Windows được kích hoạt lại.
Nếu có đăng nhập acc MS càng tốt - nhưng không bắt buộc.

Giải pháp chính cho việc mất kích hoạt > Kích hoạt lại là nhanh nhất.
Ngon bổ rẻ cho trường hợp này là dùng MAS_1.6; 1.7 kích hoạt Digital 3-4 Edition luôn để dự phòng.
Sau này chấp hết "bố con nhà Update"

Sửa lần cuối: