Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 74 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
bản mới này k chơi dc game Mir4 {amazed} vào màn hình nó đen xì khói đen {bad_smelly}
{brick}

quang12345

Búa Đá Đôi
mình thật sự nễ ông dungltcd từ kiến thức cho đến thái độ trả lời các câu hỏi
mình cũng thuộc dân nóng tính mà đọc trả lời thấy nguội hẵn
còn thằng kia thì đúng thứ bá dơ, vào topic thì cái #1 nó ghi rõ hết cmn nội dung của cái topic nầy rồi mà cứ diễn giải theo cái ngu của nó tới tới =))

win mod xài cho vui thôi chứ đến lúc cần thì chả ổn định
mình xài z8350 2GB RAM cài oprekin cho vui thôi, nó chỉ nhanh trong 1-2 lần đầu chứ xong rùi cũng đâu vào đấy
đồng ý nó cắt 1 vài services không cần thiết nhưng mặc định nó cũng có xài CPU đâu
hôm rùi mới cài lại bản IoT x86 thì lại êm, nói chung đã là máy yếu thì chấp nhận, Win 7 cho lành, đúng lên 10 hay 11 rùi đòi bản lite với mod

đọc lại 74 trang thì bác dungltcd giải thích mấy cái vụ phân biệt ko dưới 5 lần mà chả ai lội xem

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
không ngon được hơn đâu bạn ah, Có rất nhiều người có thể tự build được các bản như topic này !
Nhưng chỉ là phần ngọn thôi, chúng ta chỉ biết đến cấu trúc Packages của những bản này còn ở cấp độ sâu hơn như cấp độ Files thì hầu hết chúng ta đều mù tịt, chỉ MS mới biết.

Tại sao mình không thích làm những bản Windows Mod ?

Vì Mod Win theo đúng nghĩa thì khó hơn nhiều so với build , Build thì mọi thứ đều có sẵn, từ công thức đến nguyên liệu thì MS đều cấp cho mình (uup).
Còn Mod Win ư ?
Không, Chắc chắn chúng ta không bao giờ thông minh hơn các Kỹ Sư của MS được.
mình đã lang thang khắp diễn đàn của nga ,cài test rất nhiều win MOD cũng thấy rất nhiều cái hay ho
thấy đa số đều khuyên cài bản đầy đủ bởi vì làm dâu trăm họ mà không thể nào làm vừa lòng tất cả được
người này thấy hài lòng vì họ dùng chỉ có thế, người khác thì lại thấy lỗi này lỗi nọ fix cho họ cũng
nhức đầu nên họ cũng thấy nản ngay cả nhà sốp cũng còn thấy mệt nữa là.rồi mình biết đến topic này
đã thấy được kiến thức của bạn mình cũng mở mang ra được rất nhiều và từ đây mình sẽ dừng ở diễn đàn này
với những bản Win non-official cá nhân mình thích Win bạn hơn chính thức từ MS.cảm ơn bạn và tất cả mọi người
ở diễn đàn này{loveyou}

thanhluancklk

Rìu Sắt
Ui xài bản nào ổn định thì xài luôn đi các bác ơi =)) mắc công cài hết bản này đến bản kia để làm cái gì. Máy yếu mà chạy tác vụ nặng thì cũng thế thôi.
Bản thân mình nhận thấy là khi PC nhiều RAM thì Windows sẽ sử dụng nhiều, còn khi máy ít RAM thì nó sẽ chạy ít thôi, chứ ko thể cùng so sánh mức RAM tiêu thụ của cùng 1 bản Windows trên 2 máy có mức RAM khác nhau làm gì cả.
Còn có chăng bản này nhẹ hơn bản kia thì cũng chỉ là 1 chút ít mà thôi (ko đáng kể để nhận thấy)

Attachments

44.8 KB · Lượt xem: 23

Thunderstorms

Búa Gỗ
Bạn dùng link này của lão @WZor có đủ hết từ Consumer, business, LTSC cho x64, x86, ARM, lão này chuyên up hàng msdn.
Mã:
https://cloud.mail.ru/public/tNor/eoEGM5Kn5/
Thanks bạn nhiều hehehe, love you!

longtimes

Búa Gỗ
Cập nhật tool đi bác !
Windows 11 vẫn sử dụng lại bộ SKUs, PFN, default keys của Windows 10 nên các tool cũ vẫn hoạt động tốt.
Windows 11 chỉ có một SKUs mới toanh là Windows 11 SE (SKU=CloudEdition).

IoTEnterpriseS thì cũng mới toanh, nhưng build 1149 này vẫn còn dùng được key OEM-Generic (-P39PB) để kích hoạt được EnterpriseS.
Đến gói Update mới nhất Build 19044.1200 thì MS đã làm mới lại toàn bộ SKU certificates của bản EnterpriseS 2021, loại bỏ hoàn toàn OEM key chỉ còn kích được EnterpriseS bằng KMS38 hoặc dùng key MAK, nhưng Key MAK-Generic của bản EnterpriseS 2021 chưa xuất hiện, mà kể cả sau này có xuất hiện thì cũng không chắc MS có cấp Digital cho bản LTSC 2021.

Đây là bộ SKU mới nhất của LTSC 2021 mới được cập nhật trong gói LCU 19044.1200 Bác tải về test.
{bye} Thanks bác, tốc độ thần tốc

duongcam

Búa Đá
Mình muốn chia sẻ một việc, mình nói trước luôn là lỗi của mình. Hôm qua mình có cài bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2021 chính thức cho đứa em. Cài xong nghĩ ngay trong đầu là dùng tool của bạn @dungltcd để kích hoạt, mụ mẫm thế nào lại dùng sai tool, dùng tool có tên là digital_LT.7z kích hoạt báo không được, tỉnh ra quay lại dùng tool của bạn Dũng kích hoạt vẫn không được, báo lỗi none-core. Lỗi này thì chua rồi, lúc đó mình không thấy các bác chuyên gia trên này online để nhờ fix lỗi nên đành cài lại. Cài xong dùng tool của bạn Dũng kích hoạt thì ngon lành.