This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thử làm theo bài viết ở giải pháp 1:

Hình dưới cho thấy giải pháp 1 không xong rồi:

Giải pháp 2:

Mã:
Sử dụng công cụ DISM để xóa các cập nhật gần đây

Thông thường, bạn cần khôi phục và dọn dẹp tất cả các tệp cập nhật khi cập nhật không thành công. Tại đây bạn có thể tự làm sạch gói. Mở Lịch sử cập nhật để kiểm tra xem có bao nhiêu KB bản cập nhật đã được cài đặt. Sau đó, hãy làm theo các bước bên dưới để xóa chúng theo cách thủ công.

Bước 1. Nhấn phím Win + R để mở hộp thoại Run , sau đó nhập cmd vào đó và nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Enter để mở dấu nhắc lệnh nâng cao.

Bước 2. Gõ lệnh Dism / online / Get-Packages và nhấn Enter để mở danh sách các gói bạn đã cài đặt hiện tại.

lấy danh sách các gói đã cài đặt bằng công cụ DISM

Bước 3. Sau đó gõ các lệnh sau và nhấn Enter để xóa các gói đã cài đặt.

Lưu ý: Bạn nên tìm ra tên cho gói đã cài đặt và thay thế các lệnh sau bằng tên gói.

dism.exe / online / remove-package /packagename:package_for_RollupFix_Wrapper~31bf3856ad364e35~amd64~~16299.248.1.17 /packagename:package_for_RollupFix~31bf3856~ad364e35~amdix64~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~88 : Package_for_RollupFix ~ 31bf3856ad364e35 ~ amd64 ~~ 16299.192.1.9 / norestart

Bước 4. Khởi động lại máy tính của bạn và quay lại dấu nhắc lệnh nâng cao. Sau đó chạy lệnh sau.

Dism.exe / trực tuyến / Cleanup-Image / StartComponentCleanup

Bây giờ, bạn có thể thử cài đặt bản cập nhật này và kiểm tra xem lỗi Windows Update 0x80092004 có biến mất hay không.

Lệnh chưa đúng nên bị lỗi rồi:

Tìm lại lệnh khác và nó hiện ra như hình:

Tới phần xoá các package thì bác hoang mang quá, không biết cách viết thế nào, trước đó bác có vào DISM++ thì thấy báo mấy gói này là Permanent, vậy không remove được, vào WU thì thấy chỉ có gói này:

THử vào lại DISM++ xem sao.....

Hình từ DISM++ cho thấy có thể xoá gói trên WU, nhưng nó là gói trước đó, trong khi cần xoá các gói gần đây thì lại bị Permanent:

Đã remove KB5031009 từ WU:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp tục với cm #13,881 bên trên :

Lệnh này từ bài viết sửa lỗi update tây ta lẫn lộn:

Sửa trực tuyến thành online cũng lỗi luôn:

Dism.exe / online / Cleanup-Image / StartComponentCleanup

Phải sửa lại như hình thì mới chạy được:

tranloc6868

Gà con
bản windows 11 ver 24h2 build 26100.1 & 26100.1150 - cả bản Pro thường hay enterG, LTSC đều bị lỗi không chơi được fc online (fo4), trong này toàn cao thủ cho e hỏi có cách nào fix không ạ

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Báo cáo tình hình tiếp với các bạn đây: sau bước Cleanup component bên trên cmt #13,886; tôi restart máy và làm update từ bản Win 25398 khác, với lcu_mod của @nho_nguoi và lệnh cmd đầu tiên hồi đó như hình:

Cuối cũng vẫn bị lỗi:

Có bạn @Gaucon0204 nhắn tin cho tôi là bạn cài bản 25398.1 PFW của @nho nguoi, sau đó up thẳng lên 1009 thì rất tốt. Hôm trước thì tôi đã thử up cho Wim từ 25398.1 lên 1009 cũng có kết quả tốt. Giờ với bản đã cài đặt này đang bị lỗi, tôi cũng muốn thử hết mọi cách xem có cứu vãn dược hay không? Còn phương pháp thay files mum và cat của @2012mshs thì tôi đang chờ bạn ấy phản hồi.

Nói về bài viết trên net thì hình như ngươi ta giấu nghề hay sao ấy các bạn, tôi làm theo và chụp hình từng giai đoạn để các bạn kiểm chứng, họ chia sẻ lệnh không đúng, nếu với người không biết thì khó mà thực hành theo được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @2012mshs, bạn @Gaucon2004 có giúp tôi tìm thấy file mum và cat của Pro for Workstations rồi, vấn đề là bây giờ sửa nó như thế nào trong tool mới nhất của bạn đây? Tôi thấy ở folder files nó như hình:

Vậy thêm nó vào chổ nào đây bạn?

2012mshs

Rìu Chiến
Bác làm thủ công nhé! Đầu tiên bác sửa dòng này ở file Custom_lcu_only
Mã:
:bak
md lcu_mod
pause
for /f "tokens=* delims=" %%a in ('dir /b /a:d uup') do (
files\wimlib-imagex capture uup\%%a lcu_mod\%%a.esd %%a --check --solid
)
rmdir /q /s uup
Sau đó tiến hành tạo custom, đến đoạn tạo esd thì lệnh sẽ dừng lại!
Sau đó bác vào thư mục uup, tìm file mum&cat tương ứng của bản professional nhưng build cao hơn (như hiện tại là 1009). Sửa file mum tương ứng với file bác vừa tìm và lưu file lại. Sau đó đổi tên file giống với file bác vừa tìm (hiện tại 1009), chép file đã đổi tên vào thư mục lcu (hỏi ghi đè thì đồng ý). Cuối cùng là tiếp tục tạo esd, sau đó thử dism offline!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn nhé, tôi sẽ thực hành theo, chắc chắn là sẽ có nhiều thắc mắc đây....

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trong thư mục uup, lúc này có 2 thư mục là ssu* và Windows* . Bác tìm và ghi đè ở thư mục Windows*
Tôi đang thắc mắc ở chổ sau khi sửa lệnh custom thì cho nó chạy, nếu vậy trước đó mình đã lấy files trích xuất từ msu của MS cho vào folder lcu đúng không bạn?

RobrPatty

Búa Đá
I was finally able to upgrade Server 25398.1 .wim to .1009 with my custom LCUs.