Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 635 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua và hôm nay tôi đang update OS dần dần cho các bản S-Beta và các Editions khác từ 3350 lên 3420, đã up xong 6 bản, giờ chỉ còn chờ hai bản PFW và Pro-Edu là xong luôn. Không thấy báo lỗi gì hết trong khi trước đó với bản S-Stable, muốn lên 3296 từ 3155 rất là khó khăn, up thấy báo thành công nhưng khi boot vào thì bị lỗi settings và Tab Explorer.

Cuối cùng tôi đành phải chon up bản preview 3374 cho các bản S-Stable đó. Lần up này thành công cho 3 bản, boot vào thì không còn lỗi Settings, còn Tab Explorer thì sau khi chạy WU, up thêm Net Framework thì đã có lại Tab Explorer rồi.

Lúc bản Win S-Stable còn lỗi, tôi có thử thêm cách upgrade với file ISO và Wim22621.3296 ( file này do cháu @tuannv1508 giúp ). Sau khi chọn mở với Windows Explorer , click vào setup.exe thì màn hình bắt đầu chớp tắt liên tục, nếu lúc đó tôi chán nản xoá bản đó đi thì không còn cơ hôi để test up lên 3374 luôn. Xoá đi cài lại thì dễ rồi nhưng phải làm sao để khắc phụ được nó mới là cái khó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @nho nguoi, hôm qua sau khi xong việc bác có cài bản IoT-K 26090.112 của cháu lên máy chủ i7, UEFI với cách từ WinNT và file unattend, cài nhanh, không báo lỗi gì cả, bản Win cũng tốt nhưng sao mà phần Properties của C hơi cao vậy cháu, bác cũng chỉ cài thêm một số soft cần thiết như các bản Win bác hay dùng. Dĩ nhiên bác cho update hết drivers, sau đó là cleanup. Có phải lỗi từ bên bác không?

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Cháu @nho nguoi, hôm qua sau khi xong việc bác có cài bản IoT-K 26090.112 của cháu lên máy chủ i7, UEFI với cách từ WinNT và file unattend, cài nhanh, không báo lỗi gì cả, bản Win cũng tốt nhưng sao mà phần Properties của C hơi cao vậy cháu, bác cũng chỉ cài thêm một số soft cần thiết như các bản Win bác hay dùng. Dĩ nhiên bác cho update hết drivers, sau đó là cleanup. Có phải lỗi từ bên bác không?
hơi cao là bao nhiêu vậy bác,xin lỗi bác là cháu quên nhắc tuyệt đối không cleanup ít nhất là vào lúc này
vì sao " bên MDL test nếu cleanup có thể update các LCU sau này sẽ báo lỗi
còn ảnh cháu Post lên là đã chạy nén Win trong lúc cài dĩ nhiên cài sẽ hơi lâu một chút nên cháu không add vào
còn có gì nữa bác cứ test nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
hơi cao là bao nhiêu vậy bác,xin lỗi bác là cháu quên nhắc tuyệt đối không cleanup ít nhất là vào lúc này
vì sao " bên MDL test nếu cleanup có thể update các LCU sau này sẽ báo lỗi
còn ảnh cháu Post lên là đã chạy nén Win trong lúc cài dĩ nhiên cài sẽ hơi lâu một chút nên cháu không add vào
còn có gì nữa bác cứ test nhé
Bác gửi cháu xem vài tấm hình nhé:

À còn vụ cleanup thì bác luôn làm sau khi đã update xong, thấy nó dẹp được vài GB là mừng chứ đâu có biết là nó ảnh hưởng cho system sau này.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bác gửi cháu xem vài tấm hình nhé:

À còn vụ cleanup thì bác luôn làm sau khi đã update xong, thấy nó dẹp được vài GB là mừng chứ đâu có biết là nó ảnh hưởng cho system sau này.
đúng là hơi cao thật quên lúc mới cài xong bác không chụp cái hình
dưới đây là ảnh cháu mới cài xong trên máy ảo không nén

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
"À còn vụ cleanup thì bác luôn làm sau khi đã update xong, thấy nó dẹp được vài GB là mừng chứ đâu có biết là nó ảnh hưởng cho system sau này."
không sao lúc nào có update bác check WU xem sao nhé
còn bác xem lại cài những gì mà nhảy lên thêm 15G nữa nhỉ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
"À còn vụ cleanup thì bác luôn làm sau khi đã update xong, thấy nó dẹp được vài GB là mừng chứ đâu có biết là nó ảnh hưởng cho system sau này."
không sao lúc nào có update bác check WU xem sao nhé
còn bác xem lại cài những gì mà nhảy lên thêm 15G nữa nhỉ
Bác cũng có cài trên máy ảo nữa cháu, đây là properties của C:

Máy ảo thì không có vụ cài Drivers như máy chủ, cái này sẽ làm tăng size và bác cũng chỉ cài các soft bác hay dùng như thường lệ thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác pas vào CMD với admin chạy cái này xem sao
Mã:
Compact /CompactOS:always
compact /c /s /i /exe:XPRESS4K "C:\Windows\*"
compact /c /s /i /a /exe:XPRESS8K "C:\Program Files\*"
compact /c /s /i /a /exe:XPRESS8K "C:\Program Files (x86)\*"
Bác sẽ thực hành sau, bác gửi cháu xem tình hình bên bác đây:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác pas vào CMD với admin chạy cái này xem sao
Mã:
Compact /CompactOS:always
compact /c /s /i /exe:XPRESS4K "C:\Windows\*"
compact /c /s /i /a /exe:XPRESS8K "C:\Program Files\*"
compact /c /s /i /a /exe:XPRESS8K "C:\Program Files (x86)\*"
Bác copy toàn bộ lệnh trên, paste vào cmd as admin nhưng sao nó chỉ hiện thế này vậy cháu?