Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 56 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dtdung77

Rìu Vàng
Cháu ganh tị quá..hic hic
Từ hồi anh @dungltcd mở topic này thì cháu bắt đầu hụt hẫng, cay đắng mãi Bác ạ.{doubt}
Lý do rất đơn giản là cái lap cùi mía cháu dùng nó chỉ có 3GB Ram, mainboard chỉ hỗ trợ full max là 3GB nên không có cách nào nâng thêm Ram để dùng các bản LTSC chia sẻ trong topic.{burn_joss_stick}
Cứ cài vào dùng thử đi bạn ơi. LTSC so với các bản khác là nhẹ rồi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Như bạn ấy nói là win đang update gì đó nên chạy lệnh nó ko nhả 7GB or 5GB gì đó , bác thử xem win có đang update gì ko
Reserver đang Disabled thì nó chiếm 15.2GB.
Bật Reserver Enabled > chiếm 22GB > Tắt thì về lại 15.2GB.
Không có mức 9.92GB như của bạn @dungltcd được.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cứ cài vào dùng thử đi bạn ơi. LTSC so với các bản khác là nhẹ rồi.
Mình vẫn đang dùng LTSC 32 bit đây, mượt mà ok. Nhưng muốn lên các bản trong topic này thì phải cài 64 bit, mà 64 bit thì nó ăn gấp đôi lượng ram, hiện tại máy mình 32bit, cài full apps, ram chiếm mất 1,5Gb rồi, nếu lên 64 nữa thì cài xong chỉ nhìn cho sướng mắt chứ xài không nỗi ấy bạn.

duongcam

Búa Đá
Windows 11 Enterprise LTSC build 22000.282(with Store)

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Info

Mã:
22000.282.Co_Release_EnterpriseS_x64_en-US.iso
4345102336 bytes (4.05GB)
380B6E82C81D547D715B51A91E775C741A37FC5B (sha1)

Mã:
Details for image : f:\sources\install.wim

Index : 1
Name : Windows 11 Enterprise LTSC
Description : Windows 11 Enterprise LTSC
Size : 15,494,195,570 bytes
WIM Bootable : No
Architecture : x64
Hal : <undefined>
Version : 10.0.22000
ServicePack Build : 282
ServicePack Level : 0
Edition : EnterpriseS
Installation : Client
ProductType : WinNT
ProductSuite : Terminal Server
System Root : WINDOWS
Directories : 21298
Files : 91581
Created : 6/5/2021 - 10:41:16 PM
Modified : 10/26/2021 - 7:38:00 PM
Languages :
        en-US (Default)

The operation completed successfully.
Bạn Dũng cho hỏi bản này của bạn so với Windows 11 IoT Enteprise do MS phát hành chính thức có nhẹ và mượt hơn không? Có update online được không? Và nếu muốn dùng key để kích hoạt thì phải dùng key loại nào của Windows 10?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Quái nhỉ , bạn dung cài thì rõ chỉ có hơn 9GB , thế mà máy của bác lại 15GB ????

naroto

Thành viên BQT
Bạn Dũng cho hỏi bản này của bạn so với Windows 11 IoT Enteprise do MS phát hành chính thức có nhẹ và mượt hơn không? Có update online được không? Và nếu muốn dùng key để kích hoạt thì phải dùng key loại nào của Windows 10?
Mình có thể trả lời thay một vài ý(không chuyên sâu kỹ thuật).
Bản này không nhẹ hơn hay mượt hơn bản MS phát hành.
Update online vẫn được.
Muốn kích hoạt thì dùng key Windows 10 Enterprise, kích hoạt cho lên digital, sau đó nhập lại key gen của bản IoT Enterprise để chuyển Edition về cho đúng.

duongcam

Búa Đá
Update online vẫn được.
Muốn kích hoạt thì dùng key Windows 10 Enterprise, kích hoạt cho lên digital, sau đó nhập lại key gen của bản IoT Enterprise để chuyển Edition về cho đúng.
Có phải key của bản Win 10 RTM Enterprise OEM:NONSLP không bạn? Mình có search trong diễn đàn thì key này giờ chỉ getweb nên không lên digital được rồi.

naroto

Thành viên BQT
Mình có biết tool của bạn Dũng mà. Đang thắc mắc là nếu kích hoạt bằng key không lên digital được để add key gen thì không biết có ra đúng bản của bạn Dũng bào chế ở trên không?
Bạn đi lạc rồi, dù có lên digital hay chưa, add key gen bản nào, tự chuyển sang bản đó, không liên quan gì đến digital.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
9.92GB là bản 22000.282 được Update từ bản 194 bằng gói LCU-customized.
ISO 22000.282 em cài trên máy thật bằng VHDX chỉ 9.5GB.

cần Lưu ý là 9.5GB là dung lượng thật của Windows trên ổ C:\
Vì em cài trên VHDX nên phần Paging files sẽ nằm trên ổ vật lý, ngoài ra vì cài trên VHDX nên sẽ không có Hibernate.
Của bác 15GB là do có Hibernate (khoảng vài GB tùy vào RAM), cộng với Paging File( cái này bác có thể set sang ổ khác)

dungltcd

Lạt Ma
Update online vẫn được.
Bản Windows 11 EnterpriseS này chỉ có thể Update thông qua gói LCU-customized, không update online được.

dungltcd

Lạt Ma
Không so sánh được, tùy máy, tùy cảm nhận.
Nhưng nói về cầu trúc 2 bản thì như này.
*Windows 11 IoT Enterprise bản chất là bản Professional, sử dụng cấu trúc của bản PRO, chỉ khác ở ProductPolicy
*Bản EnterpriseS(LTSC) sử dụng cấu trúc khác và Productpolicy cũng khác.

Bạn tốt nhất nên dùng hàng chính chủ MS cho yên tâm, và mình thấy bạn cũng không phân biệt được một vài SKU của WINDOWS.

dungltcd

Lạt Ma
Cháu ganh tị quá..hic hic
Từ hồi anh @dungltcd mở topic này thì cháu bắt đầu hụt hẫng, cay đắng mãi Bác ạ.{doubt}
Lý do rất đơn giản là cái lap cùi mía cháu dùng nó chỉ có 3GB Ram, mainboard chỉ hỗ trợ full max là 3GB nên không có cách nào nâng thêm Ram để dùng các bản LTSC chia sẻ trong topic.{burn_joss_stick}
Nâng RAM lên đi mod @naroto , 3GB thì chỉ dùng bản x86 mà x86 giờ ít người dùng lắm.
Thôi chờ bản LTSC 2021 x86 chính thức từ MS vậy (bản Windows X86 cuối cùng)

Windows 11 đã bỏ X86!!

duongcam

Búa Đá
Không so sánh được, tùy máy, tùy cảm nhận.
Nhưng nói về cầu trúc 2 bản thì như này.
*Windows 11 IoT Enterprise bản chất là bản Professional, sử dụng cấu trúc của bản PRO, chỉ khác ở ProductPolicy
*Bản EnterpriseS(LTSC) sử dụng cấu trúc khác và Productpolicy cũng khác.

Bạn tốt nhất nên dùng hàng chính chủ MS cho yên tâm, và mình thấy bạn cũng không phân biệt được một vài SKU của WINDOWS.
Cảm ơn bạn đã giải thích. Vậy bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC mà bạn đang bào chế có update online được không? Nếu được thì mình rất muốn cài để trải nghiệm.

naroto

Thành viên BQT
Nâng RAM lên đi mod @naroto , 3GB thì chỉ dùng bản x86 mà x86 giờ ít người dùng lắm.
Thôi chờ bản LTSC 2021 x86 chính thức từ MS vậy (bản Windows X86 cuối cùng)

Windows 11 đã bỏ X86!!
Chắc còn mỗi nước đi này thôi anh ạ. Muốn nâng lắm chứ anh, mà tức mỗi cái mainboard nó không nhận tổng dung lượng Ram trên 2 slot quá 3Gb mới đau chứ.