Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 54 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn dung xem giúp khi up lên 22000.282 LTSC từ 22000-194 thì win nó chiếm dung lượng lượng dự trữ mất mấy GB dùng lệnh ko được nó báo lỗi m sửa reg thì vẫn sửa được nhưng nó ko chịu nhã ra , bạn xem có cách nào để lấy lại dung lượng win nó chiếm mặc định ko??

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\ReserveManager
Điều chỉnh: ShippedWithReserves Thay đổi Value Data từ 1 thành 0 >> Click OK.
================
DISM /Online /Get-ReservedStorageState
DISM /Online /Set-ReservedStorageState /State:Disabled
DISM /Online /Set-ReservedStorageState /State:Enabled
chạy lệnh giữa thì bị báo lỗi 2 lệnh trên và dưới thì OK

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Bạn dung xem giúp khi up lên 22000.282 LTSC từ 22000-194 thì win nó chiếm dung lượng lượng dự trữ mất mấy GB dùng lệnh ko được nó báo lỗi m sửa reg thì vẫn sửa được nhưng nó ko chịu nhã ra , bạn xem có cách nào để lấy lại dung lượng win nó chiếm mặc định ko??

Xem phần đính kèm 28926

chạy lệnh giữa thì bị báo lỗi 2 lệnh trên và dưới thì OK
Xem phần đính kèm 28925

Screenshot 2021-11-01 192531.png

ReservedStorage đang được sử dụng thì không tắt được, Máy bác chắc đang update gì đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Xem phần đính kèm 28927

ReservedStorage đang được sử dụng thì không tắt được, Máy bác chắc đang update gì đó.
Ko có up gì cả đó bạn , tôi chạy lại nhiều lần 2 ~ 3 ngày nay rồi , đều bị cái lỗi f0975
===========
Sau khi edit cái reg xong restart thì máy update 30% khởi động lại là nó UN y như cũ :D

dungltcd

Lạt Ma
Customized Updates cho Windows 10 Enterprsie LTSC 1909 Build 18363.1854

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/Ejj6iiGN6C1KiNyu3Jlmz08BRb_1WChVrKfJpvEhR0-W5Q?e=TjEhXe

Mã:
ssu
SSU-18362.1850-x64-Customized.cab
C08BB4E5FBE3A4F81FC2010EB1739F3266DD2241

LCU
Windows10.0-KB5006667-x64-Customized.cab
2577428297372E4DCBF6B79FE6AF2E6BD7EC2C5A

NETFX4.8
kb5005541-x64-ndp48-Customized.cab
*Dism trong WinRE, PE, hoặc HĐH trên PV khác.

dungltcd

Lạt Ma
Ko có up gì cả đó bạn , tôi chạy lại nhiều lần 2 ~ 3 ngày nay rồi , đều bị cái lỗi f0975
===========
Sau khi edit cái reg xong restart thì máy update 30% khởi động lại là nó UN y như cũ :D
Xem phần đính kèm 28929
Bản này mặc định ResevedStorage đã được tắt !

Sau khi bật lên bằng Dism thì nó sẽ lấy hơn 7GB của ổ C

Dùng Dism tắt đi thì nó sẽ trả lại 7GB

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Win nó nhỏ gọn kinh thật
3-png.28934

=====================
Có lẽ máy tôi đã cài vài thứ có office và FF đồng thời Edger nó chiếm hơn 1GB rồi
Và máy tôi buồn cười với menu WIN+X :D nó bị tẩu hỏa nhập YÊU gì rồi , nhưng nhìn lại thì như vầy nó tiện quá trời muốn click ở chỗ nào cũng được :D

dungltcd

Lạt Ma
Win nó nhỏ gọn kinh thật
3-png.28934

=====================
Có lẽ máy tôi đã cài vài thứ có office và FF đồng thời Edger nó chiếm hơn 1GB rồi
Và máy tôi buồn cười với menu WIN+X :D nó bị tẩu hỏa nhập YÊU gì rồi , nhưng nhìn lại thì như vầy nó tiện quá trời muốn click ở chỗ nào cũng được :D
Xem phần đính kèm 28935
Bác vào đây: C:\Users\xxxxx\AppData\Local\Microsoft\Windows
(xxxxx là tên user trên máy bác)
-Bác xóa bỏ cái folder WinX
-Đổi tên Folder WinX_org thành WinX

-Restart Explorer là đưa về mặc định

dungltcd

Lạt Ma
Đúng là @dungltcd chuyên gia về Windows biết sai chỗ nào và sửa chỗ sai đó hay thật
Chuyên da gì đâu bác ! Em cũng như các bác .
Lỗi nào em biết thì đơn giản còn không biết thì cũng bó tay.
Windows là một hệ thống phức tạp, có quá nhiều thành phần mà chúng lại phụ thuộc lẫn nhau (dependency).
Trên mấy trang Support của MS có những lỗi mà ngay cả các chuyên gia của MS cũng bó tay ! :D

dungltcd

Lạt Ma
Windows 11 mới ra nên hiệu năng cũng như độ ổn định chưa được tốt, MS thì giới hạn phần cứng hỗ trợ.
Cần thêm thời gian cho Windows 11, hy vọng bản release năm sau 2022 sẽ khá hơn.

Nhiều người không đủ cấu hình phần cứng hoặc đủ nhưng sau một thời gian trải nghiệm Windows 11 thấy không được như mong đợi nên đang có xu hướng quay lại tìm về với Windows 10.

Và lẽ tự nhiên là bản Windows 10 EnterpriseS và nhất là IoTEnterpriseS 2021đang là bản được chờ đợi nhiều nhất do được hỗ trợ dài hạn (10 năm).
Chỉ hơi tiếc một chút là bản này based on 19041.1, nếu được build trên 20348 như Windows Server 2022 LTSC thì ngon hơn, nhưng cũng không sao !!

Napleon271

Búa Gỗ
Mấy bác cho mình hỏi máy của bạn mình windows 20h2 bị lỗi cái menu khi nhấn phím hoặc click vào biểu tượng window ý. Cái menu này nó tràn hết màn hình, ko cho vào desktop. Thì mình dùng lệnh sfc scannow thử mà ko được, rồi có bản update 21h1 thì update xong hết lỗi. Có bác nào biết nguyên nhân hay keyword nào không nhỉ, trước mình cũng bị lỗi sau khi update thì menu có thêm mấy cái symbol rỗng{after_boom}

edit: full screen Start menu

Sửa lần cuối: