Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 441 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

mieuboy

Búa Đá
Đúng rồi, nhớ lại bạn @dungltcd có chia sẻ gỡ Edgle được, nhưng khi Windows update buils mới là nó lại cài lại.
Nếu bạn "không đội trời chung" với edge thì cài 1 AV khác - Edge sẽ Disable là giải pháp an toàn nhất.
ủa. sao cài AV mà edge nó lại disable nhỉ?. bạn nhầm sang windows defender à?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
ủa. sao cài AV mà edge nó lại disable nhỉ?. bạn nhầm sang windows defender à?
Uầy! Nhầm to rồi.
Trí với chả nhớ, bậy quá xá.
Sorry!
Bù lại giới thiệu bạn cái Tool bé hạt tiêu-Portabe mà update online luôn:
Đánh bay quân rác; Gỡ - dọn sạch app, soft
Tải về:
Mã:
https://www.hibitsoft.ir/

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có những thứ mình ko dùng mà HDH nó đi kèm thì mặc xác , mình ko dòm đến nó thì thôi , và nó cũng ko hề tự chạy ,
Biết đâu 1 lúc nào đó đang chạy trình duyệt mà nó bị lỗi thì còn có cái giẻ rách để mà dùng cho đỡ lấm tay
===

Tôi lúc nào cũng để FF làm mặc định , EDGE ko dùng nhưng vẫn để ví suy nghĩ giẻ rách cũng đỡ lấm tay
Em thì từ thời có Win 10 1507 đến nay - Không có edge không chịu được.
Kể cả các bản LTSB/LTSC cũng tìm cách cài cho được edge.
Còn từ khi có Edge chromium đến này cứ xài mặc định - không cài thêm trình duyệt nào khác.
Trừ thử nghiệm các bản Win mà không có và không thể cài thêm edge.

"9 người 10 ý", thói quen khó bỏ. Ai thích/thuận cách gì cứ thế mà xài.
Nhóm "thích đủ thứ" thì cái gì cũng chơi tuốt, không thích thì gỡ.
Have fun!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bạn có bản portable hay thế. send cho mình xin với. lỡ sau này cần dùng. mình tìm trên diễn đàn mà chỉ có bản setup.
lâu lâu bạn vô edge thử thì sẽ thấy nó đáng ghét như nào. Trước đây vài tháng thì mình dùng edge làm trình duyệt chính. Nhưng hiện tại thì không. Mỗi lần update nó cài vào 1 đống, nhét đủ thứ từ quảng cáo, lấy ý kiến người dùng, rồi thay đổi giao diện..v..v.. Nên mình quyết định gỡ ra cho lành.
về khoản backup thì thiếu gì cái khác. Máy mình đã có sẵn chrome portable và cent portable rồi. Ngoài ra firefox cũng portble luôn. cần test cái gì thì vào cent hoặc chrome portable là đủ, vì sao phải cài edge để mỗi lần update nó nhét đủ thứ vào máy mình?
Tôi chưa bao giờ bị cài edge này nó làm phiền , vì ko chạy nó thì nó đâu có tự động mở

thaolegend

Rìu Sắt
giờ sắp 2024 r tốt nhất nên "dọn nhà" dần ra khỏi mấy cái trình duyệt dùng nhân chromium là vừa có dùng thì kiếm cái nào build-in sẳn cái adblock đấy như opera hay brave (thằng brave đang có phốt tự ý cài vpn nên cẩn thận)

mieuboy

Búa Đá
Uầy! Nhầm to rồi.
Trí với chả nhớ, bậy quá xá.
Sorry!
Bù lại giới thiệu bạn cái Tool bé hạt tiêu-Portabe mà update online luôn:
Đánh bay quân rác; Gỡ - dọn sạch app, soft
Tải về:
Mã:
https://www.hibitsoft.ir/
cảm ơn bác nha. Nhưng mấy tool kiểu lâu lâu mới dùng 1 lần náy mình vẫn ưu tiên dùng portable ấy bác :)

mieuboy

Búa Đá
giờ sắp 2024 r tốt nhất nên "dọn nhà" dần ra khỏi mấy cái trình duyệt dùng nhân chromium là vừa có dùng thì kiếm cái nào build-in sẳn cái adblock đấy như opera hay brave (thằng brave đang có phốt tự ý cài vpn nên cẩn thận)
chuẩn rồi, sắp tới gg áp mấy cái chính sách của nó vô là trình duyệt nhân chromium chạy đằng trời.
qua firefox dần đi các bác ạ. bên voz có thread firefox to lắm, thực sự tuỳ chỉnh được nhiều cái rất hay.

mieuboy

Búa Đá
Bạn có thể tìm các ứng dụng cần thiết từ link này https://vn-z.vn/threads/tong-hop-cac-trang-up-soft-co-the-noi-la-tuong-doi-sach-ma-toi-biet.33074/

Vào web gõ tên ứng dụng vào ô tìm kiếm , web này ko có thì vào web khác , tất cả các ứng dụng tôi đều tải từ các web nêu trên
cảm ơn bác. đã tìm được. cái này có vẻ ngon hơn cả revo unistall :)

dtdung77

Rìu Vàng
Có những thứ mình ko dùng mà HDH nó đi kèm thì mặc xác , mình ko dòm đến nó thì thôi , và nó cũng ko hề tự chạy ,
Biết đâu 1 lúc nào đó đang chạy trình duyệt mà nó bị lỗi thì còn có cái giẻ rách để mà dùng cho đỡ lấm tay
===

Tôi lúc nào cũng để FF làm mặc định , EDGE ko dùng nhưng vẫn để ví suy nghĩ giẻ rách cũng đỡ lấm tay
em thì từ lâu mặc định dùng edge, còn FF hay chrome lúc nào bí quá mới dùng tạm để thay thế :D

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
👉 LÊN SÓNG
Screenshot (8).jpg

Screenshot (16).jpg

22624.1546_22h2_iot_enterprise_ltsc_x64_en-us.iso

Size: 5242421248 bytes
Modified: Friday, ‎November ‎10, ‎2023, ‏‎7:58:09 PM
SHA-1: c13cc3b2de62a6eb54246a88154835a10bb1b473
SHA-256: 9ed17bf2d4778df796c88e8c46cce98e6cecb34e670e16edd5b9019cab2711f4
CRC-32: 79B5D36B
CRC-64: 87C3D7AA02A32181
Chi tiết hơn về bản này:

Attachments

• Screenshot (8).jpg
    Screenshot (8).jpg
    149.3 KB · Lượt xem: 15

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
👉 LÊN SÓNG
Xem phần đính kèm 52892
Xem phần đính kèm 52893
22624.1546_22h2_iot_enterprise_ltsc_x64_en-us.iso

Size: 5242421248 bytes
Modified: Friday, ‎November ‎10, ‎2023, ‏‎7:58:09 PM
SHA-1: c13cc3b2de62a6eb54246a88154835a10bb1b473
SHA-256: 9ed17bf2d4778df796c88e8c46cce98e6cecb34e670e16edd5b9019cab2711f4
CRC-32: 79B5D36B
CRC-64: 87C3D7AA02A32181
Chi tiết hơn về bản này:

Bấm vào thì được:

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
Tuy bản vừa nãy mình lên sóng thì nó ko phải là 23H2 main release, bạn có thể up lên 23H2 main release thông qua file ISO, đối với các máy đời thấp, khi các bạn tải bản này rồi vào thư mục Extras có ở trên Desktop, thì trong thư mục Extras có file tên là "Skip_TPM_Check_on_Dynamic_Update.cmd", thì cái file này nó sẽ giúp bạn bypass system requirements trong file setup.exe trong file ISO của Windows 11 23H2 chính thức và cũng như là bypass phần License terms và Check for updates để cho bạn có thể trải nghiệm bản IoT Enterprise LTSC dựa trên bản 23H2 main release.