Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 431 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
👉 LÊN SÓNG (Fix En cảm ơn bác @dinhchungcm )link

25398.469_23h2_enterprise_Fix.iso
link lung
Size: 4200857600 bytes
Modified: Sunday, October 22, 2023, 4:05:35 PM
MD5: 975EC472E27E84DF23FE20DB1466C233
SHA1: A4251E7F9DAB93F7BBB3B622340ED0B1032D0695
CRC32: 2F17169D

Sửa lần cuối:

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
thấy các bác toàn build cho win 11 nhỉ. có bác nào build cho win 10 k cho e xin link với ạ? {adore}
em đang dùng 10 nè. có điều em lười chửa đóng thành iso. copy install.wim vào thư sources và dùng cmd để cài.

-----------------------------------------------------------------
p\s1: em update từ bản đầu tiên của iot enter ltsc và dùng cmd để update. nói chung là nguyên bản.

p/s2: Tiện là dạo này MS cho thêm app Windows Backup. mà app này em ko có dùng và muốn remove nó đi. google thì chưa có cách nào hiệu quả. remove nó thì sẽ mất vài tính năng. vậy bác nào có cách remove ok thì chia sẻ em với ạ. thank all!

Sửa lần cuối:

Handrf

Kiếm đá
win 10 giờ còn gì nữa đâu build nữa enterS/G đều có sẳn cho các ver từ 19045 phổ cập xuống 1809 r chỉ việc update mà xài thôi
do link bác thớt để tạch rồi. lại k có post nào đầu trang tổng hợp link. giờ đi mò từng trang khoai lắm bác

lucbinh86

Rìu Sắt
em đang dùng 10 nè. có điều em lười chửa đóng thành iso. copy install.wim vào thư sources và dùng cmd để cài.
Xem phần đính kèm 51992
Xem phần đính kèm 51993

-----------------------------------------------------------------
p\s1: em update từ bản đầu tiên của iot enter ltsc và dùng cmd để update. nói chung là nguyên bản.

p/s2: Tiện là dạo này MS cho thêm app Windows Backup. mà app này em ko có dùng và muốn remove nó đi. google thì chưa có cách nào hiệu quả. remove nó thì sẽ mất vài tính năng. vậy bác nào có cách remove ok thì chia sẻ em với ạ. thank all!
Xem phần đính kèm 51994
Chạy dòng lệnh sau vào CMD theo quyền administrator (chỉ dùng cho Windows 10) là mất ngay app Windows Backup.
Remove-WindowsPackage -Online -PackageName “Microsoft-Windows-UserExperience-Desktop-Package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.3393”

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Chạy dòng lệnh sau vào CMD theo quyền administrator (chỉ dùng cho Windows 10) là mất ngay app Windows Backup.
Remove-WindowsPackage -Online -PackageName “Microsoft-Windows-UserExperience-Desktop-Package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.3393”
Thank bác đã trả lời. Remove pack đó đúng là mất app windows backup và mất luôn phím tắt win+shift+s để chụp cũng sẽ mất theo, Emoji Picker cũng mất. Vấn đề là cái phím tắt tiện dụng ko còn ấy bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @if i could tell you khi nào có thời gian thì vào đây trả lời giúp câu hỏi của tôi nhé, bản này hồi trước bạn gửi lên, giờ muốn update nó thì phải chọn từ đâu đây bạn?

Bản inside này mỗi lần update nó cực lắm bác ơi , vì nó phải load nguyên bộ cài chứ ko như bản release
Sau khi up xong thì còn lại thư mục winold
Tôi ngán cách lên build của inside vì vậy lâu rồi ko cài nó

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản inside này mỗi lần update nó cực lắm bác ơi , vì nó phải load nguyên bộ cài chứ ko như bản release
Sau khi up xong thì còn lại thư mục winold
Tôi ngán cách lên build của inside vì vậy lâu rồi ko cài nó
Tôi cũng không biết nó khó khăn như vậy, hồi lâu thấy bạn ấy post nên tôi cũng cài thử cho biết, chờ mãi không thấy có update nên mới hỏi lại bạn ấy. Nếu mà không có cách nào thì tôi cũng sẽ xoá nó thôi bạn.

vinhkm6

Rìu Bạc
Tôi cũng không biết nó khó khăn như vậy, hồi lâu thấy bạn ấy post nên tôi cũng cài thử cho biết, chờ mãi không thấy có update nên mới hỏi lại bạn ấy. Nếu mà không có cách nào thì tôi cũng sẽ xoá nó thôi bạn.
bác chuyển sang kênh bê ta là up đc mà :(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vân bác. nếu chỉ test với bản inside thì bác nên cài sạch bản mới nhất nó sẽ nhanh hơn nhiều so với update mà nó lại chuẩn hơn khi update , ko phải xóa thu7 mục win cũ ít tốn dung lượng đĩa hơn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác chuyển sang kênh bê ta là up đc mà :(
Bản Win tôi đang nói là 25398.287 không phải bản 22631.2338 như hình của bạn, với các bản như vậy thì máy tôi có 3 loại về nó rồi bạn. Còn về Insider thì tôi không đăng ký tham gia, chỉ cài với acc local nên phần update không hiển thị giống bên bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vân bác. nếu chỉ test với bản inside thì bác nên cài sạch bản mới nhất nó sẽ nhanh hơn nhiều so với update mà nó lại chuẩn hơn khi update , ko phải xóa thu7 mục win cũ ít tốn dung lượng đĩa hơn
Tôi cũng chờ một thời gian xem bạn ấy có ý kiến gì không? Nếu không thì tôi xoá nó luôn, cài bản khác thôi bạn.