This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
thôi, tội gì mà khổ vậy. mình cài kaspersky free rồi bạn
Chắc bạn chưa biết nên nghĩ là khổ, các mem ở topic này đã quá quen với việc chuyển từ G sang IoT-S, bởi vì vừa có lại WD và có luôn Digital License. Tôi có hướng dẫn chi tiết ở cmt # 8,426, nếu bạn thích thì có thể xem lại nhé.

mieuboy

Búa Đá Đôi
còn phần update thì sao bạn?. nó update online hay chỉ cập nhật bảo mật thôi vậy bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
còn phần update thì sao bạn?. nó update online hay chỉ cập nhật bảo mật thôi vậy bạn?
Tôi gửi bạn xem một số hình ảnh từ bản G-22H2-1778 chuyển sku sang IoT-S , nhìn hình chắc bạn cũng đoán ra được vì sao nên chuyển sku:

Dù có chuyển sang IoT-s, nhưng gốc của nó vẫn là G, vì vậy vẫn có update online toàn bộ:

mieuboy

Búa Đá Đôi
vâng, vậy theo mình hiểu là sẽ lấy được digital lience, có WD.
Cái digital lience thì đúng là tốt. Nhưng WD thì cũng k cần thiết lắm.
Vậy cảm ơn bạn nhé. Để mình dùng G 1 thời gian, sau này nếu cần thì mình sẻ chuyển sang S
Cảm ơn bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Win11_22631.2361_IoT_Ent_LTSC.ISO
👉 Release Preview Channel
✈️ 22631.2361 23H2

ISO: @dungltcd
Update: @nho nguoi
người đóng góp: @if i could tell you , @Hoang Duch2 , @gubrak
Tôi vừa cài từ ISO trên máy ảo thì bị lỗi giống như hình cho cả hai bản LTSC và IoT-LTSC bạn nhé. Bạn gửi lại cho tôi MD5 hay là SHA1 để tôi check xem sao:

Trong khi chờ đợi thì tôi sẽ cài lại với WinNTsetup xem kết quả thế nào.

Lỗi luôn trên WinPE và WinNTsetup như hình dưới:

Tôi đã xoá máy ảo trên, tạo lại máy ảo mới và cài lại thì có kết quả tốt đây như hình:

Hình trên là tự động activate và có DL luôn trên máy ảo của tôi khi cài các bạn nhé.

Chia sẻ thêm tấm hình khi tạo máy ảo mới thì tôi dùng Disk Genius và Quick partition cho mode UEFI như sau:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
So sánh với MD5 bên tôi thì đúng rồi bạn, vậy giờ chờ xem các bạn khác báo lại xem có bị lỗi khi cài từ ISO như bên tôi hay không? Tôi chưa cài trên máy chủ nên biết đâu đó là lỗi từ máy ảo thì sao?

Update: Tôi đang cài lại trên máy chủ BIOS, từ WinPE và ISO, không thấy báo lỗi gì hết đó bạn, sẽ gửi hình kết quả sau nhé.

Sửa lần cuối:

leminhvu1979

Rìu Sắt
Cháu cài trên máy thật bình thường Bác.
Device name VNZOOMF-1U586KG
Processor Intel(R) Core(TM) i5-4570 CPU @ 3.20GHz 3.20 GHz
Installed RAM 8,00 GB
Device ID 03894B5F-CAD8-41FE-9B1D-8FC3F0A49882
Product ID 00436-50000-00000-AAOEM
System type 64-bit operating system, x64-based processor
Pen and touch No pen or touch input is available for this display

vicam

Búa Gỗ Đôi
Bác cho con hỏi trong file ISO Win11_22631.2361_IoT_Ent_LTSC.ISO có bản EnterpriseG không? Và các bác cài bản EnterpriseG của bạn Dũng điều chế, sau đó add SKU sang bản EnterpriseS có update online các bản cập nhật của Windows 11 không? Con cài từ năm ngoái tới giờ chưa bao giờ thấy cập nhật.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn cài bản G thì có thể uupdate, còn cài bản S thì phải up ofline = gói custom