Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 419 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

giải nén nó ra là file ESD ko phải MSU
úp nó chạy cái nào đây sếp
Bạn dùng tools của 2012mshs , cái này tôi chắc bạn có rồi, hôm trước tôi có trích dẫn hình ảnh nhưng chắc bạn không xem, nhiều khi tôi gửi thêm hình, các bạn Pro có thể cho là thừa nhưng giờ thì tôi đã lo xa đúng, vẫn có bạn chưa biết cách làm, cmt #8,335

Sửa lần cuối:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Bạn dùng tools của 2012mshs , cái này tôi chắc bạn có rồi, hôm trước tôi có trích dẫn hình ảnh nhưng chắc bạn không xem, nhiều khi tôi gửi thêm hình, các bạn Pro có thể cho là thừa nhưng giờ thì tôi đã lo xa đúng, vẫn có bạn chưa biết cách làm, cmt #8,335

con chạy trên máy thật nó bị error chú ơi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
con chạy trên máy thật nó bị error chú ơi
Dùng cmd đó không chạy trực tiếp trên máy thật, phải vào OS khác hay là PE, WinRE, tôi tưởng bạn biết cách dùng cái này rồi chứ, bạn xem lại cái hình:

Bạn có thấy ổ F thay vì C không? Tôi vào OS khác để chạy thì nó là F:, còn nếu bạn vào PE hay WinRE thì nó là C: nhé.

Sửa lần cuối:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Dùng cmd đó không chạy trực tiếp trên máy thật, phải vào OS khác hay là PE, WinRE, tôi tưởng bạn biết cách dùng cái này rồi chứ, bạn xem lại cái hình:

Bạn có thấy ổ F thay vì C không?
dạ con mới thử chạy 1 lần nhưng con để để kí tự là C ạ
nó ko tìm thấy file chạy(cái file update lên version 22631 con để bên D trong cái file chương trình)
vậy con làm sai bước hay sao vậy chú ơi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
dạ con mới thử chạy 1 lần nhưng con để để kí tự là C ạ
nó ko tìm thấy file chạy(cái file update lên version 22631 con để bên D trong cái file chương trình)
vậy con làm sai bước hay sao vậy chú ơi
Tôi hay để file ra ngoài desktop rồi mới chạy đó bạn, tôi thấy bạn @Luudanxi gửi cho bạn file msu, file này thì bạn có thể chạy trực tiếp trên Win đó, bạn làm thử xem bạn?

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Tôi hay để file ra ngoài desktop rồi mới chạy đó bạn, tôi thấy bạn @Luudanxi gửi cho bạn file msu, file này thì bạn có thể chạy trực tiếp trên Win đó, bạn làm thử xem bạn?
chú ơi nếu con để file ngoài desktop trong PE(file ESD update lên 22631)
vẫn chạy được bằng cmd của 2012mshs bình thường luôn hả chú

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
chú ơi nếu con để file ngoài desktop trong PE(file ESD update lên 22631)
vẫn chạy được bằng cmd của 2012mshs bình thường luôn hả chú

Tôi đang vào máy ảo và sẽ thực hành trên PE cho bạn xem, đợi tôi nhé.....

Ví dụ như hình dưới khi vào PE thì bạn chạy như sau, bản Win này chưa update các bản 2265-2271-2338, tôi chỉ thử cách up từ file 7397 esd cho bạn xem thôi nhé :

File esd chép vào folder "lcu' như hình:

Right-click on cmd, run as admin như hình dưới, chọn C: và enter:

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Trường hợp bạn kia là bị lỗi đường dẫn (\path...), vì code của bạn 2012mshs không xử lý được các đường dẫn có khoảng trống, hoặc có dấu tiếng Việt...

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trường hợp bạn kia là bị lỗi đường dẫn (\path...), vì code của bạn 2012mshs không xử lý được các đường dẫn có khoảng trống, hoặc có dấu tiếng Việt...
Hình như lúc đầu bạn ấy chạy trực tiếp code với file esd từ Win đó bạn, bạn bảo để ký tự là C, nếu là C thì chỉ được khi bạn làm từ PE hay WinRE thôi. Sau đó bạn làm tiếp với file msu, file này chạy trực tiếp trên Win và đã thành công.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi làm thử bản update này trên máy Legacy cho hai bản Beta-2271: Pro for Workstations và Enterprise, cả hai đều thất bại và báo lỗi xxxxxxx81f, kiểm tra lại lại NetFx3 thì không install được. Tôi rất là ngạc nhiên vì nó đã up tới 23H2-22631.2271 thành công. Tôi đã thử cách remove 7397 rồi up lại cũng vẫn lỗi ở file LCU. Có thể vì cấu hình máy đời cổ này không phù hợp với 2338 chăng?

Trong khi đó trên máy UEFI và Laptop, tôi vẫn có kết quả tốt cho bản Pro, Pro for Workstations, Pro Education và Enterprise. Cấu hình của hai máy này mới hơn máy desktop Legacy. Giờ thì tôi chỉ biết chờ đợt up beta mới hơn xem nó có thông qua được lỗi này hay không?

vicam

Búa Gỗ Đôi
Bác nào còn file ISO Windows 10 Enterprise G x86 build 19044.1387 21h2. ở #1687 của bạn Dũng cho con xin?
Nhờ bác @sec0 chỉ lại và cho con xin file để chuyển bản G thành EnterpriseS để bật windows defender?
Cho con hỏi thêm có cách nào tắt windows update nhưng không tắt update cho windows defender không các bác?