This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

ncvinh

Gà con
Giờ bản nào S hoặc G nào 22h2 ổn định nhất vậy các bác?
E muốn cài trải nghiệm mà nhiều quá không biết tải cái nào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
lỗi build nhẩy loạn xạ ở 22631.2271 diễn ra ở khắp nơi
gỡ gói EP cũ KB5027397 và up Ep mới nhé mọi người
Việc delete KB5027397 nó hiện ra khác nhau từ Uninstall update của các bản khác nhau, ví dụ như trên bản Win PRO Cổ thì nó cho uninstall như hình:

Còn trên laptop thì với bản như hình nó không hiện :

Vào Dism ++ thì thấy nó báo là Permanent, không remove được:

Check từ registry thì thấy nó, nhưng xoá từ resgistry có OK không cháu?

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
gói EP mới nó chỉ phù hợp với 22631.2271 thôi bác,khi bác up lên mà nó nhảy build thì bác cứ xoá sau đó up EP mới

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @nho nguoi, cảm ơn cháu đã hổ trợ gói EP New 7397 nhé. Với bản S-Beta 2265 trên laptop, sau khi up 2271, bác cho chạy luôn EP 7397, thấy báo thành công luôn cháu.

Bạn @@sec0, tôi đã thử up cho một loạt các bản Win Beta còn lại với cách không xoá 7397, tất cả đều báo thành công từ cái tools của @2012mshs.

Hình minh hoạ:

Bản Win Cổ: bản này xoá 7397 trước khi up lại, vẫn còn mục Home:

Bản IoT-S trên desktop Legacy hôm qua; không xoá 7397 và up luôn EP NEW 7397:

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào các bác , hôm trước bạn chủ xị có post chỉ cách tích hợp winre vào chung với WIN chính , tôi có làm thành công rồi . Nhưng cách làm như thế nào thì quên mất , nhờ các bác ai biết hay nhớ post đó ở chỗ nào xin chỉ giúp . Xin cảm ơn !!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Thấy ở đây có đủ các lệnh nè
https://vn-z.vn/threads/

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thấy ở đây có đủ các lệnh nè
https://vn-z.vn/threads/
Cũng vì cái theard trên mà tôi mới nhớ lại , vì phân vùng recovery tôi đã xóa mất rồi , và ko muốn phân vùng đó có mặt trên disk , nên đã tích hợp winre vào HDH chính do bạn chủ xị chỉ , mà quên mất cách làm rồi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn xem hai hình dưới đây trên máy UEFI của tôi, dùng Bootice \ BCD và chọn Add , bạn phải chép hai files WinRE và boot.sdi vào cùng một part. Vì bạn không thích menu Metro nên không cần check nó.

Hình nhỏ thứ hai bạn làm thêm để chắc chắn nó boot vào được bạn nhé:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bác nhiều , hôm trước bạn dungltcd bày cách trích xuất file winre từ bộ cài sau đó dùng lệnh gì đó add thẳng vào system32 luôn , và tôi đã thao tác thành công rồi , hiện giờ thì máy vẫn có advanced boot option và vẫn vào được dòng lệnh ở phần boot nâng cao
Khi cần thì shift+restart vẫn có metro boot để vào option boot đó bác