This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản mới này hết lỗi icon bị trắng khi mới khởi động rồi phải ko bác
Tôi mới restart máy lại đây bạn, trước mắt thì thấy ổn đó bạn, bên tôi không phải sau khi khởi động thì bị icon trắng mà là sau khi sử dụng chừng 5 hay 10 phút thì bị lỗi đó, nhấn refresh thì OK nhưng rồi lại tái diễn. Giờ thì tôi đang theo dõi xem nó còn bị lỗi này hay không trên bản Win gia truyền đó bạn:

Còn cái lỗi báo khi chạy W10UI v30 cho SSU, thì bên bạn có bị không? Tôi bị lỗi đó từ mấy bản update gần đây, sao mà nó cứ báo Invalid namespace mãi nhưng rồi cuối cùng cũng update được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, lỗi icon trắng hoàn toàn đã biến mất rồi bạn ơi, tôi muốn thử trên bản Win cổ trước, khi với bản này có kết quả tốt thì chắc chắn các bản khác sẽ tốt luôn thôi.

Cháu @nho nguoi , mấy hôm nay không thấy cháu vào, cháu bận việc hay đi du lich vậy cháu? Khi nào có thời gian cháu làm tiếp bản Beta 2265 cho S nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @nho nguoi gửi cháu xem trước hình 1 bản S-Beta:

Hai hình tiếp theo:

Bản IoT-S ở hình dưới thì không biết cháu có nhớ không? Bản này hồi trước sau khi update thì nó bị biến thành LTSC, bác có đặt câu hỏi nhưng không có hồi âm vì vậy bác đã cho nó trở lại IoT-S, lần này update thành công luôn rồi.

Cháu @nho nguoi cho bác hỏi cái này, bản như hình có System files quá cao, giờ muốn clean nó phải làm theo lệnh nào đây cháu? Hồi trước bác nhớ @if i could tell you có cho bác cái lệnh reset base, để bác tìm lại và làm thử xem sao:

Sửa lần cuối:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
bản pro for nó dọn ra sao vậy chú

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bản pro for nó dọn ra sao vậy chú
Lúc đầu tôi làm cho bản Pro, thấy nó clean up vẫn bình thường nên tôi không chụp hình lưu lại, sau đó làm cho bản Pro for Workstations thì thấy kết quả khủng, tiếp theo làm cho bản Pro-Edu thì kết quả cũng bình thường đây bạn:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
lên nào các bác , có lẽ bản này là BIG UPDATE vì file PSF nó gần 500MB

Xem phần đính kèm 50767
Cảm ơn bạn nhé và tôi lại mong chờ tin của cháu @nho nguoi, lúc này sao bác ít thấy cháu vào topic vậy cháu? Cháu còn hổ trợ thì topic còn, nếu cháu không giúp nữa thì e rằng không có tương lai cho các bản S nữa. Mới đầu là @dungltcd vắng bóng, sau đó là @2012mshs cũng không thấy, rồi thì @if i could tell you cũng lâu lâu mới ghé lại, giờ chỉ còn có @nho nguoi là niềm hy vọng cuối thôi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy của bác có bản win11 nào khi cài là G ko nếu có thì bác update trước
Sau khi up xong thì tôi mở explore có vẻ nhanh , ko bị trễ như mấy bản trước

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Máy của bác có bản win11 nào khi cài là G ko nếu có thì bác update trước
Sau khi up xong thì tôi mở explore có vẻ nhanh , ko bị trễ như mấy bản trước
Tôi sẽ test và báo lại kết quả sau bạn nhé. Hiện tại tôi đang làm việc trên bản PRO CỔ, đúng là bản này bị lỗi trầm trọng, mở W10UI V31 nó vẫn báo như hình:

Sửa lần cuối:

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Dạo này cháu hơi bận tý .nhưng vẫn tranh thủ theo dõi tình hình bác ạ