Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 414 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Cảm ơn cháu nhé, bác đã up thành công 3 bản Beta_S, hình thứ ba là bản hôm trước úp lên 2191 bị đổi thành LTSC thay vì IoT-LTSC:

Bản dưới đây hồi trước có gửi thắc mắc sao đang từ IoT-S up lên 2191 thì trở thành LTSC, hiện vẫn chưa có giải đáp:

Ba bản trên đều nằm chung trên máy desktop Legacy, các chỉ số từ WFEP vẫn y như cũ.
cái build 2199 này con thấy fix lỗi icon bị chồng lên dưới thanh taskbar ok á chú

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sửa lần cuối:

lucbinh86

Rìu Sắt
Tôi vừa mới up xong cho bản PRO Beta cổ, lòng tràn trề hy vọng sẽ không lỗi về shortcut bi trắng xoá nhưng rất tiếc, nó vẫn lỗi. Còn về right-click menu on shortcut thì không còn lỗi, hy vọng nó sẽ ổn với các bản update tiếp theo:

Rất hên cũng bị lỗi shortcut nhưng nhấn F5 là hết thôi bác

gubrak

Rìu Vàng
👉 Beta Channel
✈️ 22621.2262
💻 Windows 11 2022 Update (Version 22H2)
LCU CUSTOM KB5029339
Link Lung
thành công! không có lỗi. :)

Mã:
offline update ---> 22621.1 ---> 22621.2262 ---> online update.
offline update EP ---> 22621.2262 ---> 22631.2262 ---> online update

Sửa lần cuối:
Xin chào, xin lỗi vì sự bất tiện

Làm cách nào tôi có thể tạo ISO dựa trên Windows 11 EnterpriseS (Enteprise LTSC)?

Tôi đã xem nhiều ISO này nhưng tôi không biết cách tạo nó, tôi chỉ biết rằng đó là một kiểu tái tạo phiên bản, có ai biết cách thực hiện không?

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
đã chinh phục được em nó

👉 Release Preview Channel
✈️ 25398.345 tester
💻 Windows Server Zinc Update (Version 23H2)
LCU CUSTOM KB5029251
Link Lung
Gói update LCU này chạy được trên bản win của xinso (25398.1_Reconstruct 25398.1 Windows 11 IoT Enterprise LTSC amd64 en-US) không bạn ơi ? Chạy bằng W10UI trong win chứ ?
Mình update fail với bản win 25398.1 dù chạy W10UI xong không có lỗi gì.

danquat

Rìu Bạc Đôi
link hỏng r, bạn Cho tôi xin lại link mới dc ko
bạn xem có bản bạn cần down về nhé.
link bạn @lucbinh86 reup

duongcam

Búa Đá
Có bác nào xin giúp, cháu cài Windows lên SSD, giờ xem lại phân vùng System Reserved lại nằm trên HDD, có bác nào kéo phân vùng về SSD giúp cháu qua teamview

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có bác nào xin giúp, cháu cài Windows lên SSD, giờ xem lại phân vùng System Reserved lại nằm trên HDD, có bác nào kéo phân vùng về SSD giúp cháu qua teamview

Bạn có thể tự làm với WinPE, bạn nên có cái usb cứu hộ nhé. Dưới đây là các bước:

1/- Vào PE mở soft MiniTool, right-click on C: , chọn Move or resize, bạn có thể chọn từ đầu bên trái hay cuối bên phải của C: , chọn size gần đúng với part system reserved bên trên. Sau đó Apply.

2/- Giờ bạn đã có một part unallocated, lại right-click lên part này, chọn Create, chọn là Primary, đặt tên cho nó là System Reserved. Click Apply. Sau khi xong thì lại right-click lên part này, ví dụ nó có ký tự là H: , bạn chọn thêm Set Active rồi lại Apply.

3/- Với part System Reserved cũ từ Disk 1, bạn right-click lên nó, chọn change Letter, cho nó ký tự ví dụ là G:, click Apply . Giờ thì bạn vào This PC, mở part G ra, chép hết files từ G: vào H: . Đúng ra khi làm xong bước này thì bạn delete part G đi nhưng để chắc ăn , bạn sửa lại tên của mục Boot , ví dụ: 112Boot. Đợi boot lại vào Win an toàn thì xoá part này sau cũng không muộn.

4/- Để chắc chắn boot thành công, bạn chạy thêm soft Macrium Reflect có trên desktop của PE, chọn Fix boot windows, chọn đúng bản Win và nhấn Finish, sau đó chọn Restart.

Bạn cứ làm thử theo hướng dẫn trên, khi nào không boot vào được nêu câu hỏi tiếp nhé.

Hinh minh hoạ khi chọn fix boot từ Macrium:

Sau bước finish ở hình trên, nó sẽ hiên một giao diện nhỏ khác và cuối cùng thì bạn chọn Yes để restart máy nhé. Bạn nhớ rút cái usb ra ngoài trước nếu không nó lại boot vào usb boot lần nữa đó. Bạn chịu khó đọc kỹ từng bước, với người đã biết thì rất dễ nhưng tôi muốn hướng dẫn thật chi tiết để bạn có thể dễ dàng làm theo và vì vậy nên bạn thấy nhiều từ ngữ quá, đừng vội nản lòng nhé. Nhắc lại, nếu boot vào thành công thì bạn có thể xoá luôn part System Reserved trên disk 1. Thân chúc bạn thành công!.

duongcam

Búa Đá
Bạn có thể tự làm với WinPE, bạn nên có cái usb cứu hộ nhé. Dưới đây là các bước:

1/- Vào PE mở soft MiniTool, right-click on C: , chọn Move or resize, bạn có thể chọn từ đầu bên trái hay cuối bên phải của C: , chọn size gần đúng với part system reserved bên trên. Sau đó Apply.

2/- Giờ bạn đã có một part unallocated, lại right-click lên part này, chọn Create, chọn là Primary, đặt tên cho nó là System Reserved. Click Apply. Sau khi xong thì lại right-click lên part này, ví dụ nó có ký tự là H: , bạn chọn thêm Set Active rồi lại Apply.

3/- Với part System Reserved cũ từ Disk 1, bạn right-click lên nó, chọn change Letter, cho nó ký tự ví dụ là G:, click Apply . Giờ thì bạn vào This PC, mở part G ra, chép hết files từ G: vào H: . Đúng ra khi làm xong bước này thì bạn delete part G đi nhưng để chắc ăn , bạn sửa lại tên của mục Boot , ví dụ: 112Boot. Đợi boot lại vào Win an toàn thì xoá part này sau cũng không muộn.

4/- Để chắc chắn boot thành công, bạn chạy thêm soft Macrium Reflect có trên desktop của PE, chọn Fix boot windows, chọn đúng bản Win và nhấn Finish, sau đó chọn Restart.

Bạn cứ làm thử theo hướng dẫn trên, khi nào không boot vào được nêu câu hỏi tiếp nhé.

Hinh minh hoạ khi chọn fix boot từ Macrium:

Sau bước finish ở hình trên, nó sẽ hiên một giao diện nhỏ khác và cuối cùng thì bạn chọn Yes để restart máy nhé. Bạn nhớ rút cái usb ra ngoài trước nếu không nó lại boot vào usb boot lần nữa đó. Bạn chịu khó đọc kỹ từng bước, với người đã biết thì rất dễ nhưng tôi muốn hướng dẫn thật chi tiết để bạn có thể dễ dàng làm theo và vì vậy nên bạn thấy nhiều từ ngữ quá, đừng vội nản lòng nhé. Nhắc lại, nếu boot vào thành công thì bạn có thể xoá luôn part System Reserved trên disk 1. Thân chúc bạn thành công!.
Cám ơn bác, con cài lại máy rồi. Với phân vùng Fat32 mình vẫn làm như vậy hả bác? Nếu cách làm khác nhờ bác hướng dẫn cho con luôn để con lưu lại.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn bác, con cài lại máy rồi. Với phân vùng Fat32 mình vẫn làm như vậy hả bác? Nếu cách làm khác nhờ bác hướng dẫn cho con luôn để con lưu lại.
Nếu là cài theo Mode EFI thì part EFI format theo FAT32 không phải như System Reserved có format là NTFS. Part EFI này bác nhớ là phải chọn thêm bước Change Partition Type ID cho boot EFI. Ví dụ như mấy hình dưới:

Sau khi tạo xong part EFI thì làm tiếp theo:

Chọn tiếp như hình:

Nhấn Yes và kết quả:

Sau đó là bước chép các files từ part EFI cũ vào rồi đổi tên folder EFI trên part cũ, để khi boot vào lại thì nó boot từ part EFI mới . Nhớ làm thêm thao tác từ Macrium Reflect. Boot thành công rồi thì xoá luôn part cũ đi.