This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Làm sao để sau khi cài xong chỗ này nó mặc định là Light vậy? @nho nguoi

Xem phần đính kèm 49853
bác Add file Reg này thử xem
Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Themes\Personalize]
"ColorPrevalence"=dword:00000000
"EnableTransparency"=dword:00000000
"AppsUseLightTheme"=dword:00000001
"SystemUsesLightTheme"=dword:00000000

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cái này vẫn áp dụng cho User khi login vào máy . Ý mình đang muốn cái dòng Choose your mode nó hiện luôn là Light chứ không phải là Custom. Mặc định cho all user.

Hoặc chọn luôn mặc định là Theme Windows Light là mặc định sau khi cài.

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bản này lâu nay không thấy update (check WU) bạn ơi ? update theo nhánh dev hay Canary ?

Luanvandung

Gà con
Bác nào có link bản này không ạ
cho em xin với ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
👉 General Availability Channel
✈️ 22621.2134
💻 Windows 11 2022 Update (Version 22H2)
LCU CUSTOM KB5029263
Link Lung
Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác mới up xong cho một bản và ông MIC gửi cảnh báo luôn đây cháu:

Nói thêm một chút, lúc đầu bác vào bản Strelec chạy update thì nó thông qua SSU, nhưng tới LCU thì nó cứ đứng mãi ở 11%, bác chuyển sang PE của Anhdv , chỉ chạy có LCU thì mới OK:

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
SSU 2061 cháu nhớ hình như đã có ở build trước rồi thì phải.nếu vậy chỉ cần up LCU là được rồi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sao lạ vậy nhỉ ?
Bác làm tiếp tục cho một bản khác nữa, lần này trên máy UEFI, thì boot vào không thấy thông báo trên Settings nhưng bị lỗi Explorer, bản này trước đã bị lỗi không thấy taskbar khi up lên 1992, sau đó cài thêm Startallback thì có lại, giờ update lên build 2134 này thì nó bị lỗi Explorer. Lại nhờ tới Vivetool thì mọi việc ổn thoả.

Lỗi trên settings của bản đầu tiên cháu để ý thấy nó là WFEP 22639, trong khi 2 bản up sau thì là 22636 đó cháu.

Hình minh hoạ:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi thấy tuỳ vào bản gốc tôi cài là build nào thì WFEP nó khác, ví dụ như tôi cài từ build 22621.1344 thì WFEP là 22639. Còn hai bản cài từ build 22621.755 thì WFEP nó là 22636. Bạn xem lại mấy cái hình Winver tôi gửi ở các cmt trên. Các bản này đều là S-Generate mà tôi hay gọi là S-Normal để phân biệt với các bản S-Beta.

Như trích dẫn từ bạn thì bạn đã cài với build nào để có 22621.2134 và WFEP 22659?

gubrak

Rìu Vàng
22621.1 ---> 22621.2134

Tôi nghĩ bắt đầu cập nhật từ phiên bản ban đầu là cách dễ nhất
22621.1 ---> cập nhật mới nhất..
luôn giữ phiên bản S 22621.1 làm cơ sở ISO.

Có thể không cần giữ lại những bản S đã lỡ nữa.

Mọi bản Win ban đầu (đầu tiên) đều là vàng các bạn lưu lại nhé.

Sửa lần cuối: