Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 405 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
không hiểu sao up thì thành công mà cứ bị cái lỗi này hoài,từ mấy ver gần đây !
@if i could tell you tư vấn cho mình phát
Bác cũng bị lỗi về Explorer sau khi update cho các bản trước đó, vì vậy nên bác ngưng không update cho các bản S nữa. Chờ khi nào có giải pháp mới thì tiếp tục up. Các editions khác vẫn up-Beta bình thường.

gubrak

Rìu Vàng
Mình Update xong ko mở được This PC, explorer, có cách nào sửa được lỗi ko ạ. xin cám ơn
để lại bản beta trên cái này...cho đến khi có bản sửa lỗi

Known issues

[General]

• [NEW] We’re investigating reports that explorer.exe is crashing on the login screen (with an error pop up) when attempting to enter safe mode.

[File Explorer]

• [NEW] We’re working on the fix for an issue causing File Explorer to crash when going to Home. If you encounter this when opening File Explorer, you may need to use Search or the Run dialog to open File Explorer directly to a specific folder (for example, C:).
  • [NEW] In some cases, the context menu background in File Explorer may appear transparent.
  • [NEW] In some cases, the icons on your desktop may all go blank. If this happens, using the refresh option in the desktop context menu should resolve it.

Sửa lần cuối:

if i could tell you

Rìu Chiến
không hiểu sao up thì thành công mà cứ bị cái lỗi này hoài,từ mấy ver gần đây !
@if i could tell you tư vấn cho mình phát
Nếu update thành công thì chứng tỏ gói LCU bạn đã config đúng.
Nhưng cụ @Hoang Duch2 nói là up trên những edittions khác ok, chỉ có bản S bị lỗi explorer vậy chứng tỏ gói LCU customized đã config đúng nhưng bị thiếu ở đâu đó.
Để mình tải gói LCU của bạn xem thiếu chỗ nào.

if i could tell you

Rìu Chiến
Hi @if i could tell you!
Bản LTSC 25398.237 kích hoạt như lào/trên máy đã có Digital LTSC 1809/2021 có được kích hoạt lại không.
Hiện có kích hoạt được bản IoTEnterpriseSK chưa bạn.
Mong được chia sẻ link ISO (có bản G thì tốt quá).
Thanks!
IoTEnterpriseSK có digital license và MAS1.8 đã có thể kích hoạt digital cho bản này cụ ah.
Mặc dù phải cuối 2024 mới có bản này.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
IoTEnterpriseSK có digital license và MAS1.8 đã có thể kích hoạt digital cho bản này cụ ah.
Mặc dù phải cuối 2024 mới có bản này.
Thật là 1 tin tốt lành.
Mong bạn build và chia sẻ ISO bản này để anh em được trải nghiệm trước.
Thanks!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nếu update thành công thì chứng tỏ gói LCU bạn đã config đúng.
Nhưng cụ @Hoang Duch2 nói là up trên những edittions khác ok, chỉ có bản S bị lỗi explorer vậy chứng tỏ gói LCU customized đã config đúng nhưng bị thiếu ở đâu đó.
Để mình tải gói LCU của bạn xem thiếu chỗ nào.

Tôi cũng mong chờ kết quả từ bạn, tôi cần nói rõ lại cmt của tôi về update cho các editions khác, tôi dùng files từ comss.ru chứ không phải dùng files của @nho nguoi bạn nhé.

Ví dụ như hình dưới đây:

if i could tell you

Rìu Chiến
Tôi cũng mong chờ kết quả từ bạn, tôi cần nói rõ lại cmt của tôi về update cho các editions khác, tôi dùng files từ comss.ru chứ không phải dùng files của @nho nguoi bạn nhé.

Ví dụ như hình dưới đây:

Gói LCU của bạn @nho nguoi config ok cụ ah, em không thấy có vấn đề gì với gói LCU.
Nhưng không thể tìm được nguyên nhân tại sao bản S lại bị lỗi explorer với 22631.
Tạm thời các cụ chơi bản S thì đừng cài đặt gói EP 22631 là ok, hoặc nếu cài rồi thì gỡ bỏ gói EP để trở về 22621.2xxx là hết lỗi explorer.
Em sẽ tiếp tục tìm hiểu thêm vấn đề này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Gói LCU của bạn @nho nguoi config ok cụ ah, em không thấy có vấn đề gì với gói LCU.
Nhưng không thể tìm được nguyên nhân tại sao bản S lại bị lỗi explorer với 22631.
Tạm thời các cụ chơi bản S thì đừng cài đặt gói EP 22631 là ok, hoặc nếu cài rồi thì gỡ bỏ gói EP để trở về 22621.2xxx là hết lỗi explorer.
Em sẽ tiếp tục tìm hiểu thêm vấn đề này.
Cảm ơn bạn nhé, giờ nếu tôi muốn bỏ gói EP 22631 thì tôi phải làm cách nào vậy bạn? Tôi còn vài bản S-Beta trên máy desktop Legacy và laptop thôi, bản S-Beta trên desktop UEFI thì tôi đã tiễn nó đi rồi sau khi up bị lỗi.

Gói EP đó thì @nho người có cho biết nó như hình:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Từ 22623 em update lên 22623.2115 bằng gói custom của bác @nho nguoi
Sau đó mới update thêm gói EP thì được 22631.2115
Lúc này ko còn bị lỗi explorer nữa ạ
Đây là 1 trong các Editions khác mà tôi đã nói, bản của bạn là IoT-Enterprise không phải bản IoT-Enterprise-LTSC, rắc rối với bản S này vẫn chưa có kết quả tốt đó bạn.

Tôi post lại hình của bạn dưới đây:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
có sự bất ổn trong bản cập nhật cuối cùng 22621/22631, nếu bạn may mắn không có lỗi, còn lại sẽ thất bại.
Tôi đã thành công, nhưng cũng thất bại. Vì vậy, nó rất không ổn định.
update bác @nho nguoi ko lỗi, chỉ win11 có vấn đề thôi.
Xem ra đây là 1 nhận xét đạt độ chính xác rất cao

if i could tell you

Rìu Chiến
có sự bất ổn trong bản cập nhật cuối cùng 22621/22631, nếu bạn may mắn không có lỗi, còn lại sẽ thất bại.
Tôi đã thành công, nhưng cũng thất bại. Vì vậy, nó rất không ổn định.
update bác @nho nguoi ko lỗi, chỉ win11 có vấn đề thôi.
Không, đây không phải trò chơi Xúc xắc nên không có may mắn ở đây, mọi thứ đều có nguyên nhân của nó.
Đối với bản S hiện tại Cần lưu ý rằng:
- 22621.2xxx không có vấn đề gì với Explorer
- 22631.2xxx bị lỗi với Explorer
===>>> vậy vấn đề chỉ xuất hiện khi cài đặt gói EP để lên 22631==>giải pháp tạm thời không cài gói EP để nâng lên 22631 cho bản S là OK.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không, đây không phải trò chơi Xúc xắc nên không có may mắn ở đây, mọi thứ đều có nguyên nhân của nó.
Đối với bản S hiện tại Cần lưu ý rằng:
- 22621.2xxx không có vấn đề gì với Explorer
- 22631.2xxx bị lỗi với Explorer
===>>> vậy vấn đề chỉ xuất hiện khi cài đặt gói EP để lên 22631==>giải pháp tạm thời không cài gói EP để nâng lên 22631 cho bản S là OK.
Vẫn đang chờ bạn hướng dẫn cách downgrade từ 22631 về 22621 đây bạn. Tôi đã có thử vào registry, xoá bỏ package đó rồi restart lại nhưng nó vẫn là 22631. Chắc chắn bạn sẽ có giải pháp tốt hơn nhiều. Trông chờ tin tức từ bạn đó.

if i could tell you

Rìu Chiến
Đây là 1 trong các Editions khác mà tôi đã nói, bản của bạn là IoT-Enterprise không phải bản IoT-Enterprise-LTSC, rắc rối với bản S này vẫn chưa có kết quả tốt đó bạn.

Tôi post lại hình của bạn dưới đây:

Đúng cụ ah, tất cả những Editions update online thì đều không bị lỗi Explorer khi up lên 22631, chỉ có bản S là bị.
Em đang nghi vấn là do Windows Feature Experience Pack.
C
ụ có thể chụp cho em xem mấy bản bị lỗi explore với hình như này. ??

Screenshot 2023-07-30 222800.png