Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 390 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

thaolegend

Rìu Sắt
cho hỏi có ai biết cách disable cái tính năng chụp màn hình của ver 22631 k vì nó phản hồi khá chậm, đó giờ dùng greenshot nó nhanh quen mắt r thanks :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cho hỏi có ai biết cách disable cái tính năng chụp màn hình của ver 22631 k vì nó phản hồi khá chậm, đó giờ dùng greenshot nó nhanh quen mắt r thanks :D
Xem các bình luận có giúp được gì bạn ko?

lucbinh86

Rìu Sắt
Tôi luôn cài 2 extensions cho tất cả các browsers. 1 cái không đủ, vẫn bị QC làm phiền. Còn về thông báo tối thiểu 1MB thì tôi đã nói với bạn rồi, tôi chọn đúng ISO size gần 5GB nó vẫn hiện thông báo đó. Có thể do tôi không register acc với họ nên bị vậy chăng?
Vậy thì chỉ có thể do bạn chưa đăng ký acc thôi, chứ tôi vừa thử đăng ký tài khoản mới upload 1 file iso 5GB rất bình thường.

lucbinh86

Rìu Sắt
Up lên https://uploadrar.com/ ko biết có bị giới hạn ko thì ko rõ , tôi có 1 acc free ở host này up lên sau 1 tháng thì file bị xóa ko thì ko rõ , và tốc độ tải lên tải xuống ko biết có giới hạn gì ko ?
Trang này có trả thù lao cho người up file `

Xem phần đính kèm 47983
Đúng rồi, trang này cũng nổi tiếng mà, có nhiều lượt tải thì sẽ có thù lao từ xem quảng cáo, tốc độ tải bằng IDM cũng ổn lắm, tôi hay share file iso trên trang này, nếu không có mua fremium thì chỉ nên share file không cần thiết thôi vì sau 90 ngày không có lượt tải lần cuối sẽ bị xoá, chưa rõ tại sao bạn up file lên có 1 tháng mà bị xoá? có thể do họ thay đổi chính sách thành 30 ngày rồi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @nho nguoi ơi, bác hỏi thăm cháu một chút, hôm nay tình cờ bác vào kho chứa máy ảo, bác thấy có bản Win này, lúc đó cài chắc bác muốn test nó từ 22621.1 lên thành 22624.1391, nên đặt tên user như vậy nhưng không up lên đươc, khi boot vào thì nó báo undoing change nên nó vẫn là 22621.1.

Bác muốn cho nó thành 22631.1900-Beta luôn nhưng bác không nhìn kỹ, thay vì chọn folder 1900 của ENTG- Beta, bác lại chọn folder của ENTS-Beta, không ngờ là nó vẫn cho update theo các files này luôn đó cháu. Bác làm từ WinPE và các hình ảnh kết quả đây cháu:

Bản này bác cài là ENTG chính gốc, không có việc cài S rồi chuyển sang G đâu nhé cháu. Không hiểu sao từ G vẫn up với file của S được , chắc phải thử lại với bản G khác xem nó có kết quả giống vậy hay không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@nho nguoi, bác thử thêm với bản G khác, bản này bác cài của cháu, bác có tiếp các hình ảnh sau:

Trước khi update:

Kết quả:

Nếu mà được như vậy thì sau này bác chỉ cần files của cháu, update một loạt các bản Win Beta cho thuận tiện. Đây là Beta còn Generate thì không biết nó có kết quả giống vậy hay không? Thời gian sẽ trả lời đúng không cháu?

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
@nho nguoi, bác thử thêm với bản G khác, bản này bác cài của cháu, bác có tiếp các hình ảnh sau:

Trước khi update:

Kết quả:

Nếu mà được như vậy thì sau này bác chỉ cần files của cháu, update một loạt các bản Win Beta cho thuận tiện. Đây là Beta còn Generate thì không biết nó có kết quả giống vậy hay không? Thời gian sẽ trả lời đúng không cháu?
Dạ bác ơi file cutoms này có thể dism off cho các edition ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ bác ơi file cutoms này có thể dism off cho các edition ạ
Bác không biết việc đó, lúc nào bác cũng chia ra hai loại Beta, một cho LTSC là từ của cháu, hai là cho các Editions khác theo link từ comss.ru hay bạn @gubrak giới thiệu. Bữa nay tình cờ biết được vụ này thì khoẻ quá, bác mới làm thêm cho hai bản Pro-Edu-Beta và Pro for Workstations- Beta thành công luôn rồi cháu. Cảm ơn cháu nhiều nhé.

gubrak

Rìu Vàng
Bác không biết việc đó, lúc nào bác cũng chia ra hai loại Beta, một cho LTSC là từ của cháu, hai là cho các Editions khác theo link từ comss.ru hay bạn @gubrak giới thiệu. Bữa nay tình cờ biết được vụ này thì khoẻ quá, bác mới làm thêm cho hai bản Pro-Edu-Beta và Pro for Workstations- Beta thành công luôn rồi cháu. Cảm ơn cháu nhiều nhé.
những gì tôi đã thử:

S normal ---> S normal ✅
S beta ----> S beta ✅
S normal ---> S Beta ❌
S beta --- > S normal ❌

S normal ---> G ✅
S beta ---> G ✅
W10UI ---> G ✅
W10UI --- S (normal/beta) ❌

Dism-Offline ---> S normal ✅
Dism-Offline ---> S beta ✅
Dism-Offline ---> G ✅