Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 375 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

leminhvu1979

Rìu Sắt

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác ơi, bác có thể chỉ cháu cách update bằng file esd trên được không ạ?
Hiện tại cháu đang dùng bản nào? Có phải cũng là IoT-ENT-LTSC không? Hình trên là bác đang up từ S-BETA- 22621.1680 lên 1690. Vì đã up với SSU 1680 trước đó nên chỉ up thêm file LCU 1690 như hình thôi, nếu cháu ở bản thấp hơn thì phải up thêm SSU 1680.

Những file này phải up offline tức là vào OS khác hay làm từ WinPE hay WinRE và sử dụng lệnh từ cmd đính kèm, load về, xoá đuôi .txt, giải nén , chép file cần thiết vào folder LCU và chạy CMD, run as admin thì sẽ thấy giao diện giống của bác. Bác hay chép tất cả vào một folder, đặt tên cho nó ví dụ: 22621.1690-ENTS-BETA .

File SSU 1680 ở link này: cmt #7,461

File LCU 1690 ở : cmt #7,485

Attachments

• UPDATEOS.7z.txt
    591 bytes · Lượt xem: 14
Sửa lần cuối:

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
bác nào giúp em với ạ. dism offline image mà lỗi ạ. từ 1555 lên 1635 mà lỗi ko được ạ.

NecrolyseS

Rìu Sắt
Hiện tại cháu đang dùng bản nào? Có phải cũng là IoT-ENT-LTSC không? Hình trên là bác đang up từ S-BETA- 22621.1680 lên 1690. Vì đã up với SSU 1680 trước đó nên chỉ up thêm file LCU 1690 như hình thôi, nếu cháu ở bản thấp hơn thì phải up thêm SSU 1680.

Những file này phải up offline tức là vào OS khác hay làm từ WinPE hay WinRE và sử dụng lệnh từ cmd đính kèm, load về, xoá đuôi .txt, giải nén , chép file cần thiết vào folder LCU và chạy CMD, run as admin thì sẽ thấy giao diện giống của bác. Bác hay chép tất cả vào một folder, đặt tên cho nó ví dụ: 22621.1690-ENTS-BETA .

File SSU 1680 ở link này: cmt #7,461

File LCU 1690 ở : cmt #7,485
Dạ cháu đang dùng Iot ENT LTSC build 22621.1616 bác ạ, có dùng được như phương pháp kia của bác không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác nào giúp em với ạ. dism offline image mà lỗi ạ. từ 1555 lên 1635 mà lỗi ko được ạ.
Xem phần đính kèm 46571

Tôi không nhớ lỗi 988 là làm sao, tôi chỉ biết là bên tôi vẫn up lên được 1635 mà tôi hay gọi bản này là ENTS_NOR(mal) trên máy.

Bạn thử chạy lệnh dism dưới đây theo giống hình tôi gửi xem nó hiện ra như thế nào? Bạn nhớ gửi lại hình cho tôi xem nhé:

Mã:
dism /online /Get-Packages /Format:Table /English | findstr /i /c:Package_For

Còn dưới đây là hình khi tôi thao tác từ 1555 lên 1635:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu thử làm r mà sao nó cứ báo k tìm thấy file nào bác nhỉ?
Tôi thấy dùng bản en-S này bất cập quá , lệ thuộc vào custom update
Ko hiểu vì lý do gì đó mà vô tình ngay từ lúc ban đầu có bản en-G tôi cài lại ngay bản en-G để nhận update online , và add SKU en-S để sở hữu các tính năng của bản en-S và thừa hưởng update online của en-G , như vậy là vẹn toàn , ko phải lệ thuộc custom update :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi thấy dùng bản en-S này bất cập quá , lệ thuộc vào custom update
Ko hiểu vì lý do gì đó mà vô tình ngay từ lúc ban đầu có bản en-G tôi cài lại ngay bản en-G để nhận update online , và add SKU en-S để sở hữu các tính năng của bản en-S và thừa hưởng update online của en-G , như vậy là vẹn toàn , ko phải lệ thuộc custom update :D
Bạn ơi, trong cái khó nó ló cái khôn , nhờ khó như vậy nên mới có những bạn PRO vào hổ trợ cho bản S, chỉ trừ khi nào không còn ai giúp nữa thì bản S này sẽ đi vào quên lãng.

Tôi khi làm thành công cho các bản này thì luôn chụp hình lại để làm bằng chứng, nếu không chắc có người sẽ nói tôi xạo, vì sao tôi làm được mà một số bạn lại không làm được việc update? Chắc chắn là có vướng một số lỗi ở đâu đó mà các bạn không biết, các bạn cứ cho biết đầy đủ hình ảnh trên máy của các bạn rồi thì các bạn PRO sẽ chỉ ra lỗi ở đâu thôi.

Có vài lần khi tôi làm update từ OS khác hay từ WinRE thì nó cứ stop ở 11%, chuyển sang làm từ WinPE thì nó lại chạy nhanh hơn và ra kết quả tốt. Khi gặp lỗi thì tôi cũng báo luôn với hình ảnh để các bạn Pro tham khảo và cho ý kiến.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu copy 2 file trong file nén 1680 vào thư mục LCU, sau đó vào winpe để chạy cái file bat thì nó hiện như này ạ
Xem phần đính kèm 46612
Bác thường khi vào WinPE thì chép cái folder update đó gồm : folder LCU và file .cmd ra ngoài desktop rồi mới chạy từ đó, cháu chụp cái hình sao mà hà tiện vậy, cháu chụp nguyên hình ảnh cho bác xem nhé.