Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 374 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

leminhvu1979

Rìu Sắt

mieuboy

Búa Đá
windows 11 LTSC này là bản chưa chính thức à các bác?. có cập nhật online bản vá bảo mật và windows defender như win 10 LTSC k các bác?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
windows 11 LTSC này là bản chưa chính thức à các bác?. có cập nhật online bản vá bảo mật và windows defender như win 10 LTSC k các bác?
Bản W11 của topic này chỉ update bản vá qua custom , còn WD thì vẫn update bình thường , nếu muốn update bản vá thường xuyên online thì cài bản G lai S .
Bản thân bản G thì update online mà ko có WD và ko hổ trợ đa ngôn ngữ , vì vậy add SKU bản S để bật các tính năng bản G bị thiếu là WD và đa ngôn ngữ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cảm ơn bác nhiều nhé. vậy vẫn hơi rối rắm đối với bản thân mình. chắc mình sẽ ở lại tiếp ở LTSC 2019 rồi chờ bản win 11 LTSC chính thức ạ.
Nếu 1 người nào ko thích có WD theo win thì cài bản G có thể nói tìm cái để chê cũng hơi khó , nhưng bản này ko hổ trợ nhiều ngôn ngữ ( ko thể add Việt Nam lang )

Còn về việc add SKU thì có rất nhiều thành viên của vnz này làm được vì nó cũng đơn giản đồng thời có tut hướng dẫn chi tiết , chỉ cần xem và làm theo , 1 vài lần thì thuộc bài sau này ko cần xem tut nữa

mieuboy

Búa Đá
Nếu 1 người nào ko thích có WD theo win thì cài bản G có thể nói tìm cái để chê cũng hơi khó , nhưng bản này ko hổ trợ nhiều ngôn ngữ ( ko thể add Việt Nam lang )

Còn về việc add SKU thì có rất nhiều thành viên của vnz này làm được vì nó cũng đơn giản đồng thời có tut hướng dẫn chi tiết , chỉ cần xem và làm theo , 1 vài lần thì thuộc bài sau này ko cần xem tut nữa
vâng cảm ơn bác nhé.
mình thì k cần windows defender, cũng k cần đa ngôn ngữ luôn, tiếng anh là được..
bản G mình mới tìm hiểu là bản cho chính phủ mĩ với trung quốc à bác?. Hình như nó giống enterprise nhưng cắt windows defender và onedrive đúng k bác?
nếu vậy nó cập nhật thì cập nhật future nữa hay chỉ cập nhật bảo mật thôi bác?
với lại hình như nó k dùng MAS để active permanent được, mà phải dùng KMS server đúng k bác? add SKU như bạn nói có khắc phục được k ạ?
Cảm ơn bác đã phản hồi nhé..

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
vâng cảm ơn bác nhé.
mình thì k cần windows defender, cũng k cần đa ngôn ngữ luôn, tiếng anh là được..
bản G mình mới tìm hiểu là bản cho chính phủ mĩ với trung quốc à bác?. Hình như nó giống enterprise nhưng cắt windows defender và onedrive đúng k bác?
nếu vậy nó cập nhật thì cập nhật future nữa hay chỉ cập nhật bảo mật thôi bác?
với lại hình như nó k dùng MAS để active permanent được, mà phải dùng KMS server đúng k bác? add SKU như bạn nói có khắc phục được k ạ?
Cảm ơn bác đã phản hồi nhé..
Win11 G kích hoạt 38 năm = dòng lệnh , nên ko có kỷ thuật số
Còn như add sku S thì kích hoạt IOT-S có kỷ thuật số
Nhiều bạn đang dùng bản Enterprise- G , và bản G nó update bản vá thường xuyên mỗi khi MS cho ra các gói KB-xxx mới

mieuboy

Búa Đá
Nhiều bạn đang dùng bản Enterprise- G , và bản G nó update bản vá thường xuyên mỗi khi MS cho ra các gói KB-xxx mới
Vâng bác. Vậy mình hiểu là nó như enterprise, nhưng bỏ mất WD với lại onedrive đúng k ạ

if i could tell you

Rìu Chiến
G kích kms 150 năm cụ ạ.
Người dùng bình thường mà vào đọc topic này chắc tẩu hoả nhập ma, chẳng hiểu gì cả.
Nên topic này chỉ nên dành cho những anh em đam mê, ngâm cứu, vọc vạch

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Máy dùng lâu có khi các chân linh kiện bị tiếp xúc ko tốt nên dẫn đến chập chờn đó bác
Bạn @@sec0 , hôm trước tôi có nói về cái Laptop đời cổ , sáng nay vào bình thường được một lúc sau đó chọn shutdown và không thấy nó shutdown, tôi bấm nút nguồn để tắt. Sau đó nhấn nguồn vào lại thì nó không boot được nữa, làm lại cách trước giờ từng làm là gắn pin vào và nhấn nút nguồn thì lần này nó không còn hoạt động như trước nữa, làm tới lui một hồi thì thua luôn. Nhớ lời bạn nói , tôi thử tháo chổ có thẻ ram ra, tôi không nhớ hồi đó tôi gắn thêm ram 4GB bằng cách nào mà giờ không mở ra được, đành dùng tạm bàn chải chà sơ sơ lên các linh kiện, cuối cùng gắn pin vào và nhấn nút power thì nó lại boot lên được đó bạn. Coi bộ máy này cũng muốn về hưu rồi bạn ơi.