This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
đây là niềm vui của bác ấy!tuổi đã cao nhưng vẫn đam mê CNTT.không có bác ấy diễn đàn tẻ nhạt lắm ạ!cảm ơn bác @Hoang Duch2
Bác cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác còn ham vui nên nhiều khi làm phiền các cháu, được các cháu chia sẻ chất xám bác rất là cảm kích và hân hạnh. Bận rộn với máy tính nên một ngày thời gian qua rất nhanh cháu ơi, giờ tới lúc phải tạm biệt các cháu rồi. Thân chúc cả nhà nhiều niềm vui nhé.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Dạ, vậy khả năng là lỗi tiềm tàng ở chỗ nào khác rồi bác.
Bình thường thì cũng chỉ chỉnh ở những chỗ như vậy thôi bác.
Để cháu thử tìm thêm xem có cách nào khác nữa ko bác nhé!

if i could tell you

Rìu Chiến
Thấy cụ vẫn còn lăn tăn vụ hibernate, thực ra vấn đề của cụ là cụ muốn xóa bỏ cái file Hiberfil.sys kia để lấy lại hơn 6GB ổ cứng đúng không ??
Bình thường khi cụ chạy lệnh powercfg.exe /hibernate off thì cái file này nó sẽ tự động biến mất mà không cần phải restart máy, tuy nhiên vẫn có những trường hợp số ít như cái máy đó của cụ.
Nguyên nhân có thể do một process nào đó của hệ thống đang sử dụng file hiberfil.sys nên nó không thể xóa được, hoặc file đó bị lỗi.
Giải pháp đơn giản là cụ chạy lại lệnh powercfg.exe /hibernate off rồi Restart máy boot vào Hệ điều hành ở phân vùng khác hoặc vào PE để xóa file này (có thể sẽ phải takeownership)
Sau khi xóa xong cụ boot lại vào máy để test lại tính năng hibernate này bằng lệnh powercfg.exe /hibernate on và off.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi đã làm theo hướng dẫn của bạn và kết quả vẫn y như cũ bởi vì khi vào OS khác hay PE thì lại không thấy cái file đó hiện ra bạn ơi.

Bạn xem hình nhé:

Từ chính nó trước:

Đã xoá xong:

Vào OS khác check nó, không thấy gì cả:

Vào PE check cũng vậy:

Trở lại bản của nó:

if i could tell you

Rìu Chiến
Vậy máy cụ hibernate bình thường rồi còn gì ??
Em cũng ko hiểu ý cụ mấy hôm nay như nào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy máy cụ hibernate bình thường rồi còn gì ??
Em cũng ko hiểu ý cụ mấy hôm nay như nào
Ý của tôi là muốn remove nó vĩnh viễn luôn đó bạn, đúng hơn là disabled để khi boot vào trở lại không thấy nó nữa, cũng giống với bản 22621.1344 của bạn mà tôi đã thực hành đó.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn thân mến, tôi đã thực hành và rất tiếc nó vẫn còn ở đó, tôi thấy hình như từ cái key HibernateEnabled, mình làm sao mà xoá vĩnh viễn nó luôn thì mới hết hiện lại value =1 trên máy này. Trước đó tôi đã thử xoá hết máy key liên quan từ Hibernate nhưng rồi khi boot vào trở lại nó vẫn hiện ra như cũ.

Thử tools của bạn cho đây:

Chọn Disable

Check lại registry ngay lúc đó:

Restart máy, check lại lần nữa thì kết quả vẫn y như cũ:

Tôi cũng đã vào PE, chạy DISM ++ tìm đúng bản Win và disabled 2 cái này luôn, nhưng boot vào lại nó vẫn y như cũ:

Hồi trước tôi nhớ từ PE có một soft về Reg, vào đó thì tìm đúng registry của bản Win và chỉnh sửa được, tiếc là lúc đó tôi chưa biết vụ Hibernate của bản Pro For Workstations này. Có bạn nào biết tools này xin vui lòng giới thiệu lại cho tôi nhé. Cảm ơn các bạn trước.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Chỉnh chổ nào vậy bạn, bạn cho tôi xem cái hình minh hoạ với nhé bạn.
Trong winpe bác mở regedit như bình thường, xong bác chuột phải vào cái HK MACHINE chọn Load Hive rồi chọn tới file Reg của bản Windows cần chỉnh ở thư mục Windows\System32\config và đặt tên bất kỳ gì đó. Chỉnh xong bác chuột phải rồi Unload.. là được ạ

Sr bác cháu dùng điện thoại nên ko có hình ảnh

Bác tham khảo cách làm ở đây http://smallvoid.com/article/winnt-offline-registry-edit.html

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Bác có cách nào để màu nền sáng bình thường và gim explore ở taskbar được không bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu ơi , bác đã làm thao tác Load hive và chỉnh HibernateEnabled về 0 rồi cháu, sau đó Unload Hive và boot vào lại Win thì nó cũng còn đó cháu à.

Chổ mũi tên là tên bác đặt cho nó:

Boot vào lại nó vẫn như thế này đây cháu, ngày mai bác sẽ thử làm lại vá xoá hết các key Hiber này xem sao nhé:

Cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
chắc đây là cơ chế bảo vệ chống mod win của MCRS