Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 298 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungtran308

Búa Gỗ
Hello các bác, có bác nào bị rắc rối giống em không?
Cookies giữa chrome và edge có vấn đề gì mà các tài khoản google, facebook của em ở trên edge hay chrome bị ảnh hưởng lẫn nhau. Ví dụ bình thường em mở chrome 1 acc googe hay facebook thì xong em chạy qua edge thì nó cũng tự động đăng nhập acc ấy. Khi em đăng xuất bên edge thì chạy qua bên chrome cũng bị đăng xuất.
Bình thường mỗi trình duyệt 1 acc ok, mà giờ nó cứ như kiểu liên kết & ảnh hưởng lẫn nhau mà ko biết fix thế nào.
Nhờ các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ{baffle}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thấy Vmware có hỗ trợ cài Win 11 mình đã thử cài bản 22621.755.22h2_moment1_ltsc_g_pws_x64_en-us này của chủ xịn. Nhưng cứ báo lỗi BOOT mãi
Thử tải file cài trên trang chủ thì lại cài được {confused}
Bác cũng đã cài vài bản moment của @dungltcd trên VMware 17, không thấy bị lỗi, cháu đã chọn bản nào vậy?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hello các bác, có bác nào bị rắc rối giống em không?
Cookies giữa chrome và edge có vấn đề gì mà các tài khoản google, facebook của em ở trên edge hay chrome bị ảnh hưởng lẫn nhau. Ví dụ bình thường em mở chrome 1 acc googe hay facebook thì xong em chạy qua edge thì nó cũng tự động đăng nhập acc ấy. Khi em đăng xuất bên edge thì chạy qua bên chrome cũng bị đăng xuất.
Bình thường mỗi trình duyệt 1 acc ok, mà giờ nó cứ như kiểu liên kết & ảnh hưởng lẫn nhau mà ko biết fix thế nào.
Nhờ các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ{baffle}
Tôi cũng dùng nhiều browsers trong một bản Win, mỗi cái đều riêng lẽ, không bị lỗi giống bạn, khi cài thì tôi không chọn import bookmark từ browser khác vào, không biết có phải ở chổ này không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Phiên bản cháu có để trong bình luận luôn đấy bác. Ko hiểu sao cứ báo lỗi boot mãi
ISO đó có 4 bản : IoT-LTSC ; LTSC ; ENT_G và Pro for Workstations, ý bác muốn hỏi là cháu cài bản nào trong số đó?

Update: hình vừa mới cài xong bản ENTG:

Bác đã cài theo mode UEFI và lựa chọn như hình:

Sửa lần cuối:

dungtran308

Búa Gỗ
Tôi cũng dùng nhiều browsers trong một bản Win, mỗi cái đều riêng lẽ, không bị lỗi giống bạn, khi cài thì tôi không chọn import bookmark từ browser khác vào, không biết có phải ở chổ này không?
cháu đang xài thì bị, chứ trước giờ cháu cũng chưa từng gặp dù xài rất lâu rồi ạ :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Cháu tải cũng khá lâu rồi. Giờ cũng ko nhớ rõ là bản nào nữa bác ạ. Mà cháu đã cài bản Pro ở trang chủ rồi bác
Chủ yếu test soft thôi bác
Bác cài tiếp bản IoT-S-755, vẫn không bị lỗi đây cháu:

Còn 2 bản nữa bác sẽ cài luôn và gửi hình sau cũng để cho các bạn khác tham khảo ISO này và VMWARE 17 luôn cháu à.

Update: Bản LTSC-755 :

Bản Pro for Workstations :

Bạn nào có dùng VMWare Workstation PRO 17 thì test lại xem sao, khi cài thì có thêm phần này và tôi đã chọn như hình dưới:

Nếu tôi restart lại trên cùng bản Win thì không sao, nhưng nếu tôi vào bản Win khác, mở lại máy ảo này thì nó yêu cầu type password .

Note: website VN_Z sao mà cứ chập chờn, lúc on, lúc off và báo host error 522.

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bạn @dungltcd , ae có để ý thấy với phiên bản W11 22H2.22621 này, cái thư mục LCU còn nữa ko!?
Mình từ khi nâng lênW11 22H2.22621, khi update ko thấy cái thư mục LCU đâu cả. Ko rõ khi cập nhật xong thì nó lưu chỗ nào để rollback nhỉ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ốp 1028 beta! Chưa test! @Sieu Viet , bác @Hoang Duch2 test coi!{biggrin}
22621.1028 beta
Cảm ơn bạn, tôi đã chạy cmd trên cả 3 máy, 2 desktop và 1 laptop, có 6 bản S, tất cả đều tốt rồi bạn. Tôi chưa boot vào lại các bản đó, chắc là kết quả cũng tốt thôi. Tôi cũng đang có 2 bản S -755 mới cài gần đây trên VM 17, tôi sẽ thử xem kết quả thế nào sau nhé.