This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cháu ơi có bạn yêu cầu post link update 607 của cháu, cháu có ý kiến thế nào?

dungltcd

Lạt Ma
Q: các ISO Windows 11 có cần bắt buộc phải bypass để có thể cài đặt được trên các máy không đủ đk ??
A: Không cần thiết.

dungltcd

Lạt Ma
Tại sao nói bypass bằng appraiserres.dll là lỗi thời ??
Vì phải tác động vào files của ISO gốc và khi cài đặt cần phải stop internet !
Rufus bypass W11 bằng cách nào ?
Họ tạo ra một file appraiserres.dll có size=0kb rồi thay thế file gốc trong thư mục Sources, người dùng cũng có thể tự tạo ra 1 file appraiserres.dll 0kb bằng cách dùng notepad rồi save as lại thành 1 file có tên appraiserres.dll rồi thay vào sources.
Làm sao để có thể đưa các bypass sẵn vào các bộ WinPE ???

Mã:
reg load HKLM\SYS1 mount\Windows\System32\config\SYSTEM
reg add "HKLM\SYS1\Setup\LabConfig" /v "BypassTPMCheck" /t REG_DWORD /d "1" /f
reg add "HKLM\SYS1\Setup\LabConfig" /v "BypassSecureBootCheck" /t REG_DWORD /d "1" /f
reg unload HKLM\SYS1

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình thì bypass bằng cách thêm các lệnh registry vào file trả lời tự động trong pass WindowsPE.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Đưa vào WinPE có phải là chép vào pecmd.ini không cháu? Mà bác thì hay cài trực tiếp từ ISO, vậy chỉnh làm sao cháu? À cháu nói là tạo file appraiserres.dll với size =0kb, thay thế file gốc trong mục sources, hôm nào bác thử xem sao.

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Sao cứ đến trễ thế này...hic

dungltcd

Lạt Ma
File appraiserres.dll 0kb dùng để thay vào thư mục sources của bộ cài gốc bác đây là cách của rufus tuy nhiên như cháu nói ở trên cách này giờ ít dùng.
Để bypass sẵn vào WinPE thì bác đưa các config ở trên vào Registry của file boot.wim

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác mới thử đây cháu, với cách thay thế file appraiserres, vẫn không qua được như hình, Bác vừa mới thấy cmt bên trên của cháu, bác chưa biết cách add code vào registry của boot.wim.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@Hoang Duch2 | Bác làm theo như hình bên dưới là được ạ:

Lệnh:
Mã:
DISM /Mount-image /imagefile:"D:\LAB\WIM\11 22H2\boot.wim" /Index:2 /MountDir:D:\LAB\mount

reg load HKLM\MANHPC D:\LAB\mount\Windows\System32\config\SYSTEM

reg add "HKLM\MANHPC\Setup\LabConfig" /v BypassTPMCheck /d "1" /t reg_dword /f
reg add "HKLM\MANHPC\Setup\LabConfig" /v BypassSecureBootCheck /d "1" /t reg_dword /f
reg add "HKLM\MANHPC\Setup\LabConfig" /v BypassRAMCheck /d "1" /t reg_dword /f
reg add "HKLM\MANHPC\Setup\LabConfig" /v BypassStorageCheck /d "1" /t reg_dword /f
reg add "HKLM\MANHPC\Setup\LabConfig" /v BypassCPUCheck /d "1" /t reg_dword /f

reg unload HKLM\MANHPC

Dism /Unmount-image /MountDir:D:\LAB\mount /Commit

Tên đường dẫn, vị trí mount và MANHPC thì tuỳ ý bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn cháu nhé, ngày mai bác sẽ tiếp tục làm thử theo hướng dẫn của cháu. Làm theo cách này thì mỗi bản ISO phải edit lại boot.wim, vậy cháu thấy nó có hơi phiền hà không?

Còn nếu bác dùng file reg với shift+ F10 ngay tại WinPE thì nó bypass luôn.

Bac1 van64 chua7 type Vietnamese duoc759, chan1 qua1.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Đúng rồi bác. Nhưng mỗi version chỉ làm một lần thôi. Cách này nhìn nó gọn gàng và sạch sẽ hơn các cách còn lại.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng rồi bác. Nhưng mỗi version chỉ làm một lần thôi. Cách này nhìn nó gọn gàng và sạch sẽ hơn các cách còn lại.
Mỗi người mỗi cách đường nào cũng đến đích
Người sành điệu thì biết lệnh để add , người ko rành thì giải nén iso thay appserres.dll (cách này cũng khó cho người ko biết gì về lệnh) Và tôi đang sử dụng cách này

secpol

Rìu Chiến Bạc
Thực ra sau lệnh load thì bác có thể mở Registry Editor lên để làm bằng giao giện được ạ

dungltcd

Lạt Ma
Có 2 file appraiserres.dll ở 2 nơi khác nhau bác cần phải thay.
-file appraiserres.dll trong thư mục sources của bộ cài, thay file này để bác bypass nếu bác chỉ chạy trực tiếp file Setup.exe trên Windows hoặc trong một bộ PE bất kỳ.
-file appraiserres.dll trong boot.wim\2\sources khi bác cài bằng cách boot trực tiếp bằng ISO hoặc USB chứa bộ cài.

cả 2 trường hợp trên đều phải Stop internet.

dungltcd

Lạt Ma
Chỉ cần bypass cái TPM và SecureBootCheck thôi những cái kia cho vào là thừa !

dungltcd

Lạt Ma
Bypass bằng cách add registry có thể add luôn 1 lần duy nhất vào các bộ PE của Anhdv hoặc những bộ PE khác, hoặc WinRE..., khi đó không cần bypass các ISO Windows 11 nữa, khi cài chỉ cần chạy file setup.exe là được.