This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

secpol

Rìu Chiến Bạc
Ko phải đâu bạn. Là W11 thôi. Với bản W10 S trong topic này, chạy WU bình thường mà!
Nguyên đai nguyên kiện ở post #1 của topic này:

Ví dụ:
Mã:
https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprises-g-non-official-project.39535/page-54#post-686134

hoặc tại đây:
Mã:
https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprises-g-non-official-project.39535/page-87#post-702338

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Cái này là những bản đầu thì phải.
Do công việc mình cần up WU. Nên với W10, mình cài các bản của topic như sau:
+ W10 LTSC 2019 (v1809) -> update WU ok
+ W10 LTSC 2021 (v21H2) -> add SKU IoT LTSC -> update WU ok

2012mshs

Rìu Chiến
Riêng windows 10 thì vẫn có các bản cập nhật bình thường nhé!

secpol

Rìu Chiến Bạc
"+ W10 LTSC 2019 (v1809) -> update WU ok" -> Bởi vì MS có phát hành bản Official cho bản này nên sẽ update online được

dungltcd

Lạt Ma
Mình hiếm khi đưa những thứ hay nhất lên trang #1.

Ở trang #1 là bản Enterprise LTSC 1909, bạn biết là ver1909 MSFT không phát hành LTSC nên bản S ở Ver1909 sẽ không thể update online, mà phải up qua customized LCU, nhưng MS đã ngừng hỗ trợ bản 1909 nên build 18363.2274 đã là build cuối cùng của bản đó.
Mình đã nói là luôn build những bản Full còn việc update online được hay không là do MSFT có hỗ trợ cho bản đó không, mình không config để nó không update.

dungltcd

Lạt Ma
Tại sao bản G lại luôn update online ??

MSFT chưa bao giờ public ISO bản G nào, nhưng họ luôn hỗ trợ update cho bản G ở tất cả các version, chỉ cần build đúng cấu trúc Edition thì bản G sẽ luôn update online.

Có bạn bảo ông dungltcd build Windows dùng ngon, ngon hơn cả MSFT....bla bla !!!
Sai, Không nhé ! 100% đây vẫn là con của MS, dungltcd không làm được gì cả, không ai đẻ được Windows ngoài MSFT.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Ngon hơn là do ông @dungltcd build cho ae dùng.
Chứ anh MSFT có chơi với ae đâu, lấy gì mà sài. Nên ngon hơn MSFT là ở chỗ đó đó.
Kkk!

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Bác đợi chủ topic thôi! Tôi làm dựa trên đó nhưng khoai hơn vì không đi từ đầu!
Bác có thời gian làm gói customized cho anh em update, em không hỗ trợ bản đó nữa vì nó khá lằng nhằng với những bạn không hiểu nhiều lại thắc mắc nghi ngờ nọ kia.
Bác cũng rành nhiều thứ, chia sẻ hỗ trợ cùng topic cho vui.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Không đúng, tại vì bạn lắng nghe người dùng nên chỉ cần hô 1 tiếng, 24h sau đã có hàng...

dungltcd

Lạt Ma
Chuẩn bị chờ bạn @dungltcd build Windows 11 LTSC đúng chuẩn MS!
Bản này chắc phải cuối 2023 đầu 2024 mới có bác ah, theo như @xenoPanther thì IoTenterpriseSK=Windows 11 IoT LTSC Subscription
Đây là SKU mới, là Virtual Edition của Enterprise LTSC.
Key GEN
Mã:
iotenterprisesk=N979K-XWD77-YW3GB-HBGH6-D32MH

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Key Gen có rồi; SKU thì rò rỉ rồi >> Thời điểm này Có thể coi nó là Non-Official.
Mà Non-Official thì ngay topic này và là sở trường của bạn @dungltcd
Vậy nên có cơ sở để hóng trải nghiệm 1 bản Windows 11 IoT LTSC Subscription by @dungltcd trong nay mai.