Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 204 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hehe.. lên hẳn cái số lớn nhất luôn, mà vẫn không có tab explorer. Cụ "sốp" đì mình thật rồi :pXem phần đính kèm 36050

Hôm qua tôi có làm update cho bản 25163 lên 25169, trước đó với 25163 nó đã có Tab rồi, giờ vẫn tiếp tục có như cũ, chỉ có cái là tiếc quá hôm qua tôi quên chụp cái hình show các apps, tôi thấy có thêm SPOTIFY, TIKTOK....sau khi cài xong, sáng nay vào lại thì nó biên mất rồi, chắc là vì họ biết tôi không tham gia INSIDER, họ chỉ nhá hàng cho tôi xem thôi.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Thấy cmt này của bạn thì tôi nghĩ ngay đến sức khoẻ, bạn có vấn đề gì về sức khoẻ hay không? Tôi hàng ngày vẫn bỏ một ít thời gian để tập thể dục cho máu huyết lưu thông, cũng như kiểm soát lượng thức ăn đưa vào cơ thể. Tôi sợ nhất việc nằm liệt giường rôi khổ cho mình và người thân. Bạn chờ đón cái chết tới bằng sự vui vẻ nhưng nếu chết một cách nhanh gọn thì không nói làm chi, chỉ sợ trước khi chết ra vào bệnh viện, tiền bạc hao tốn mà bệnh vẫn còn thì khổ lắm bạn ơi.
Mấy bữa nay ông @sec0 không bị cụ "sốp" vật nên rảnh rỗi triết lý tý thôi mà. Vài bữa nữa Win của ổng phát bệnh thì lại như cũ thôi.
Đúng là khổ quen rồi, sướng quá chịu không nổi.. :p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thấy cmt này của bạn thì tôi nghĩ ngay đến sức khoẻ, bạn có vấn đề gì về sức khoẻ hay không? Tôi hàng ngày vẫn bỏ một ít thời gian để tập thể dục cho máu huyết lưu thông, cũng như kiểm soát lượng thức ăn đưa vào cơ thể. Tôi sợ nhất việc nằm liệt giường rôi khổ cho mình và người thân. Bạn chờ đón cái chết tới bằng sự vui vẻ nhưng nếu chết một cách nhanh gọn thì không nói làm chi, chỉ sợ trước khi chết ra vào bệnh viện, tiền bạc hao tốn mà bệnh vẫn còn thì khổ lắm bạn ơi.
Cảm ơn bác nhiều!! Thể dục thì tôi ko có :)
Sức khỏe của tôi thì vẫn còn làm việc lặt vặt ở nhà , ví như cưa , bổ củi ( vì là nhà đất còn trống có cây cối xung quanh nên lập 1 chòi để đun xen = củi đở tốn ga ) , sửa dụng cụ gia đình linh tinh nhìn chung sức khỏe cũng còn khá , còn ôm được bao gạo 40KG và 1 điều quan trọng là còn gõ phím được :D , nhưng tuổi cao thì sức cũng tàn đó là luật tạo hóa ko sao tránh khỏi .
Còn về bệnh thì mỗi người mỗi khác và chết nhanh hay trầm kha ôm bệnh thì đều là duyên và nghiệp của mỗi con người , ko ai giống ai
Lạc quan là sự chữa bệnh vô hình đạt hiệu quả ~~~ 50% ~~ bệnh thì ít mà lo lắng thái quá sẽ làm bệnh càng nặng thêm .

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Sức khỏe của tôi thì vẫn còn làm việc lặt vặt ở nhà , ví như cưa , bổ củi ( vì là nhà đất còn trống có cây cối xung quanh nên lập 1 chòi để đun xen = củi đở tốn ga ) , sửa dụng cụ gia đình linh tinh nhìn chung sức khỏe cũng còn khá , còn ôm được bao gạo 40KG và 1 điều quan trọng là còn gõ phím được :D , nhưng tuổi cao thì sức cũng tàn đó là luật tạo hóa ko sao tránh khỏi .
Còn về bệnh thì mỗi người mỗi khác và chết nhanh hay trầm kha ôm bệnh thì đều là duyên và nghiệp của mỗi con người , ko ai giống ai
Lạc quan là sự chữa bệnh vô hình đạt hiệu quả ~~~ 50% ~~ bệnh thì ít mà lo lắng thái quá sẽ làm bệnh càng nặng thêm .
Tôi không cưa, chẻ củi được.. còn thể dục thì không vì lười. Bao gạo 40Kg còn ôm đi 50m được nhưng người 40Kg thì ôm không nổi :p... thình thoảng đi chụp hình hay đi dạo với con, cháu còn đi được 6,7Km.... túm lại là năng lượng của tôi toàn tiêu tốn vào chỗ cái bàn máy tính.. :p
Còn chuyện bệnh không thì như bác @sec0 nói nó là nghiệp, duyên của mỗi người, đến tuổi này chỉ mong sống khỏe, chết nhanh thôi :)
Mỗi ngày lên đây chỉ mong đọc thấy còm của các bạn già ở đây là ổn rồi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn chỉ cần lưu ý những kết quả này cho sức khoẻ: Huyết áp ổn định, mức cholesterol, triglyceride, và đường huyết nằm trong phạm vi tốt thì không sợ các biến chứng xảy ra, ví dụ như đột quỵ, liệt nửa người, đây là cái mà không ai muốn, lúc đó nếu bị thì không lẽ mình kêu người nhà hay bác sĩ tiêm thuốc cho mình chết ngay lập tức được không bạn? Lớn tuổi rồi phải lưu ý nếu không muốn làm khổ bản thân và người thân của mình. Khi nằm một chổ phải nhờ tới sự trợ giúp của người khác, nếu bạn có phước phần thì được người lo không phàn nàn, còn nếu vô phước thì nằm yên và chịu đựng sự thờ ơ có khi là bị mắng nhiếc nữa, giờ đang khoẻ không nghĩ gì nhiều nhưng tôi thì tôi đã thấy và nghe rất nhiều trường hợp sống không bằng chết như vậy rồi đó bạn.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chạy Vive nhưng không được (chạy thử ViVe cmd và cả ViVe-GUI).
Đoán: do bản năng gốc của nó LTSC nên phải Customize_Updated nó mới chịu lên (chứ không như bản G)

Sau khi chạy Dism 2 gói: Windows11.0-KB5015890-x64-Customized & Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full
thì có kết quả:
Xem phần đính kèm 36085
Xem phần đính kèm 36086
Chả bù lại cho máy Dell 7415: dù cho có Offline hay Online mà bạn @dungltcd mới share, + khởi động lại 4-5 lần nó vẫn cứ trơ ra không chịu mọc thêm Tab Explorer :D

Đúng là hay chưa bằng hên :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chả bù lại cho máy Dell 7415: dù cho có Offline hay Online mà bạn @dungltcd mới share, + khởi động lại 4-5 lần nó vẫn cứ trơ ra không chịu mọc thêm Tab Explorer :D
Xem phần đính kèm 36093
Xem phần đính kèm 36094
Xem phần đính kèm 36095

Với laptop bên trên của tôi thì tôi chỉ DISM offline gói KB5015890.MSU thôi bạn, tôi không chạy cái Enable Package từ cmt đó của @dungltcd.

Bên tôi size load về nó lớn hơn bên bạn một chút như hình dưới:

Hình bên bạn như dưới này:

Check lại Sha1 thì khác với của @dungltcd nhưng sao vẫn làm được? Tôi sẽ xem lại lần nữa trên máy khác coi kết quả thế nào?

Update: kết quả trên máy khác:

Cũng vẫn làm từ file đó:

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Xem phần đính kèm 36093
Xem phần đính kèm 36094
Xem phần đính kèm 36095

Máy này trước đây bác từng đã dùng Vivetool để bật và tắt new features đúng không ?

Thằng Vivetool này cơ chế tắt bật features của nó khác với của Windows, nó dùng thêm Service State để bật và tắt một feature.
Trong khi gói EP bản chất nó chỉ là thêm một vài khóa trong Registry.
Nếu trước đây bác đã dùng lệnh vivetool /disable (v0.3.1) hoặc lệnh vivetool /delconfig (v0.2.1) để tắt một feature thì sau này khi bác cài gói EP thì những feature này cũng sẽ không bật được vì Service state của những feature này vẫn đang ở disabled.
Bác phải reset state lại những feature như trạng thái ban đầu thì sẽ auto bật lại

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Ôi, ăn chơi cũng lắm công phu.
On rồi Off, Enable/Disable, rồi treo, rồi lỗi, lắm lúc trôi chảy/nhiều lúc không.
Vậy nhưng, hình như "phe ta" chả muốn "hoãn cái sự sung sướng" lại nên lắm lúc dính quả hư Quin mà "chả chừa".

"Sinh/lão/bệnh/tử" - Trong box này lắm bác lão làng U trên 60 với U dưới 70 rồi cả nhỉ, gần gần cái "xưa nay hiếm" cả rồi.
Chúc các bác giữ được sức khỏe, ngày ngày gõ phím với em cháu thêm vài mươi năm nữa!!!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Ôi, ăn chơi cũng lắm công phu.
On rồi Off, Enable/Disable, rồi treo, rồi lỗi, lắm lúc trôi chảy/nhiều lúc không.
Vậy nhưng, hình như "phe ta" chả muốn "hoãn cái sự sung sướng" lại nên lắm lúc dính quả hư Quin mà "chả chừa".

"Sinh/lão/bệnh/tử" - Trong box này lắm bác lão làng U trên 60 với U dưới 70 rồi cả nhỉ, gần gần cái "xưa nay hiếm" cả rồi.
Chúc các bác giữ được sức khỏe, ngày ngày gõ phím với em cháu thêm vài mươi năm nữa!!!
Hehe... nên lập nhóm "U70 còn hay nghịch quyn" :p

Sửa lần cuối:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Máy này trước đây bác từng đã dùng Vivetool để bật và tắt new features đúng không ?

Thằng Vivetool này cơ chế tắt bật features của nó khác với của Windows, nó dùng thêm Service State để bật và tắt một feature.
Trong khi gói EP bản chất nó chỉ là thêm một vài khóa trong Registry.
Nếu trước đây bác đã dùng lệnh vivetool /disable (v0.3.1) hoặc lệnh vivetool /delconfig (v0.2.1) để tắt một feature thì sau này khi bác cài gói EP thì những feature này cũng sẽ không bật được vì Service state của những feature này vẫn đang ở disabled.
Bác phải reset state lại những feature như trạng thái ban đầu thì sẽ auto bật lại
Cái bản Win này của tôi, xưa gốc đã up lên 22622.290 (ni_release) và có tab explorer. Sau đó tôi dùng Vivetool tắt đi. Từ đó sau nhiều lần up nó luôn ở vế 22621 và không có tab ex.
Sau khi tôi chạy file Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full như trên thì nó tự động bật những feature này lên.
Screenshot 2022-08-01 151813.jpg

2012mshs

Rìu Vàng Đôi
Cái bản Win này của tôi, xưa gốc đã up lên 22622.290 (ni_release) và có tab explorer. Sau đó tôi dùng Vivetool tắt đi. Từ đó sau nhiều lần up nó luôn ở vế 22621 và không có tab ex.
Sau khi tôi chạy file Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full như trên thì nó tự động bật những feature này lên.Xem phần đính kèm 36112
Dùng vivetool tắt nó đi xem ốp đết sau nó có bật lại ko bạn!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hì hì, ngày xưa MS phát triển Sets 1 thời gian > Mình cứ gọi nó là "Xịt".
Ngày nay MS lại mần cái Tab Ex > đang thử nghiệm nên cứ gọi là cả "Xịt" cả "lụi", nguyên thủy lúc có lúc không, máy có máy không.
Vài máy phải chơi Vive mới lên, lên rồi úp đét lại máy còn máy mất.
Không vậy thì không gọi là quindo.
MS giúp cho thói quen vài ba chục năm nay rồi, cứ mở 2 Ex cho nó "trực quan sinh động" hơn hẳn cái Tab cái thấy cái khuất.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Vậy hãy tắt tab+ bằng vivetool và chờ bản build mới xem có bị ảnh hưởng gì không. Như ở bản build 440 là chả ảnh hưởng gì rùi.
Đây buil .440 không có tab ex. Hình này là trước khi up cái file Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full và không tắt bằng vivetool nhé.

Screenshot 2022-07-29 220301.jpg