This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Những ông đã lên beta thì chẳng bao giờ quan tâm đến Release Preview làm gì.
Mà beta cũng ổn định ko kém, chưa chắc RP đã ổn hơn beta.
mà sao số của beta lại lớn hơn RP nhỉ,làm các mem nhầm lẫn loạn hết cả lên.em thấy cụ MIC đang cười té ghế luôn bác

dungltcd

Lạt Ma
mà sao số của beta lại lớn hơn RP nhỉ,làm các mem nhầm lẫn loạn hết cả lên.em thấy cụ MIC đang cười té ghế luôn bác
cái đó chuẩn đấy ! theo lý thì Dev>beta>RP>RTM
Gói 22621.290 thậm chí còn được làm xong trước gói 22621.169.
Beta hiện tại nghe nói đang ở 22621.435 hoặc hơn nữa.
RP đi chậm hơn và ít rủi ro hơn (lý thuyết)

TAB Explorer thì cứ lâu lâu lại bị tắt,làm cứ phải vặn vẹo tút để khôi phục lại......
của mình không bị, vẫn khá tốt.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
đã thông cảm ơn bác

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Em đã Dism thành công. Cám ơn bác @dungltcd

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Không có xung đột gì đâu bạn, bạn lắp ổ cứng đó vào máy khác thì phải kích digital lại trên máy đó, mỗi máy có một ID phần cứng khác nhau, bản quyền digital được store trên Server MS không phải lưu trên ổ cứng.
Ví dụ đây là ID phần cứng máy mình.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Nó fix nhiều thứ fixed bugs, fixed security, fixed hiệu năng, fixed quản lý năng lượng…
Nếu bạn còn nhớ khi mới phát hành bản windows 11 21h2 2200.194 thì rất nhiều lỗi, máy nóng, tốn pin…
Đến nay bản 21h2 build 22000.778 rất tốt, it hao pin ….
Mọi thứ sẽ tốt dần theo thời gian, nhưng xét ở một thời điểm cụ thể có thể phát sinh lỗi nọ kia.
Suy cho cùng windows có cả tỷ người dùng, lỗi là khó tránh.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
bởi vậy em sẽ đợi mà không DIMS vội vàng

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Vừa update luôn bản 21H2 22000.795, ngon lành cành đào rồi, từ bản 778 trở lên thấy ổn hơn thì phải hả bạn @dungltcd

mỗi người sử dụng với một mục đích riêng,bạn phải tự kiểm nghiệm và so sánh các LCU với cấu hình PC của mình.tìm ra bản tốt nhất cho PC của mình.có thể đối với người này là tốt nhất nhưng người khác thì không,theo ý mình. chúc bạn có một PC tốt nhất

dungltcd

Lạt Ma
Vừa update luôn bản 21H2 22000.795, ngon lành cành đào rồi, từ bản 778 trở lên thấy ổn hơn thì phải hả bạn @dungltcd

MS fixed rất nhiều thứ ở build 22000.778, gói patch tuesday hôm nay 22000.795=22000.778+Security Fixed (vá bảo mật).
Enterprise G 22000.795 full Drivers, full Apps cơn bản ăn 1.5GB/8GB ở idle state. Máy đời tống Thinkpad x220 CPU I7 2640M, 8GB, mua từ 2013, để lâu ngày trong tủ lôi ra test.

dungltcd

Lạt Ma
Bình thường máu lắm mà, sao nay lại tâm tư nhiều thế !

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Là bản này phải không em:
windows_11_21h2_enterprise_g_s_with_updated_build_22000_778_x64_en-us

Nếu đúng vậy thì chắc cài lại máy Dell 7415 bằng bản G này.
Thanks @dungltcd !